• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hai bé cún con nhà mình

huynhhung

Member
lâu lắm rồi mình không nuôi chó, và cũng định sẽ không nuôi luôn vì quá nhiều chuyện buồn xảy ra cho bé cún cũ của mình.......nhưng rồi niềm đam mê lại thức dậy và hiện mình đang có 2 bé cún con để giới thiệu cùng ace vietpet.
1. đầu tiên là lùn, bé là chó nhật, bé hiện 2 tháng mấy màu lông trắng vá nâu ,bé hiện được 1 kí rồi và hiện đang bị bệnh về đường ruột, cách đây tuần trước đã bị 1 lần và hết giờ bé lại bị lại:(.. mong sao cho bé mau khỏi

2 thứ 2 là bé xíu , bé xíu cũng 2 tháng mấy rồi,hiện bé được 700 gram. nhưng bé lai gì thì mình cũng không rõ mong ace nhận xét., chỉ biết trên đầu có cái lõm nhỏ

huynhhung

Member
chúc mừng nhen! 2 bé thật là dễ thương quá hà!
hiih:) thanks bạn nhiều nha nhưng bé lùn bị bệnh rồi tội nghiệp nó ghê,:(, còn bé xíu không biết là giống gì lun
Hix bạn cầm 2 em thấy ghê quá - 2 em dễ thương đó mũm mĩm thiệt
hehe vì tụi nó chạy tùm lum hết không chịu ngồi cho mình chụp hình đâu bạn, nên hải dùng cách đó thôi:p
Nhìn cái bụng cuả 2 em tròn ung ủng đáng yêu quá
thanks bạn nhiều nhá tụi nó thi nhau ăn dữ lắm nên bé lùn mới mắc bệnh đường ruột hoài đó:worried:
Mình đang thắc mắc không biết bé xíu là lai giống gì mong ACE XEM GIÚP:praying:

Mốc yêu

Member
theo mình nghĩ thì em thứ hai của bạn lai Bắc Kinh đấy, các em xinh xắn đáng yêu quá!

Ủng hộ topic của bạn.. bé dễ thương lắm. Bé thứ 2 cũng trùng tên với bé chihuahua nhà mình. :)

nh0kkUn

Member
Cái lõm nhỏ nó có mềm không bạn nhỉ :-?... Vì nếu mềm thì chắc là lai chihuahua rồi :)... nhưng mình thì thấy bé giống như lai bắc kinh hơn :D...
À... mà bạn mua em thứ 2 ở đâu nhìn yêu thế :X

huynhhung

Member
Ủng hộ topic của bạn.. bé dễ thương lắm. Bé thứ 2 cũng trùng tên với bé chihuahua nhà mình. :)
chắc không phải bắc kinh bạn ơi vì bé hiện tướng tá giống lai phốc hay chiahuahua hơn, bé có 700gram ah dù 2 tháng mấy gần 3 tháng
Cái lõm nhỏ nó có mềm không bạn nhỉ :-?... Vì nếu mềm thì chắc là lai chihuahua rồi :)... nhưng mình thì thấy bé giống như lai bắc kinh hơn :D...
À... mà bạn mua em thứ 2 ở đâu nhìn yêu thế :X
đúng bạn cái lõm nhỏ mềm mềm của chiahuahua đó, chắc không phải bắc kinh bạn vì hình dáng đầu không giống của bắc kinh.. mình mua chó nhà đẻ của 1 em gái