• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

"H" of vnrottweiler from King x Bianca

bevy2002

Member
Chao anh Son! minh la nguoi sap duoc nuoi be Honey cua anh day! hom nay cac be da chich ngua chua anh? mong tung ngay de duoc don va cham soc cac be.Minh mong anh Son giup nhiet tinh de sau nay be Honey cua chung ta se la "hoa hau" cua VNRottweler nhe.!Cam on anh nhieu.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Chao anh Son! minh la nguoi sap duoc nuoi be Honey cua anh day! hom nay cac be da chich ngua chua anh? mong tung ngay de duoc don va cham soc cac be.Minh mong anh Son giup nhiet tinh de sau nay be Honey cua chung ta se la "hoa hau" cua VNRottweler nhe.!Cam on anh nhieu.
chào chị Vân ! hôm nay em sẽ chích ngừa và theo dõi sát sao tình hình sức khỏe tụi nó sau 3 ngày nếu mọi việc bình thường thì sẽ báo cho chị lên nhận Honey nhé.

BR

bevy2002

Member
Cầu mong các bé mạnh khỏe để còn về nhà mới của mình. Chúc anh Sơn nhiều may mắn, rất mong tin của anh.

angelking

Member
Tôi rất đồng cảm với niềm đam mê của bạn, về việc tặng 1 con rott thì không phải là việc không thể thực hiện được với tôi vì tôi đã từng tặng 1 vài người. nhưng trước nhất tôi muốn hỏi bạn vài điều:

1. bạn muốn xin 1 em rott hay là con chó nào cũng được ?
2. khả năng tài chính của bạn để nuôi 1 con rott là như thế nào ?
3. điều kiện sân bãi để nuôi 1 con rott ra sao ?

và cuối cùng là 1 cuộc ĐT để gọi cho tôi bạn cũng không thể gọi được thì tôi e rằng rất khó để tôi có thể giúp bạn được điều gì vì tôi không có ấn tượng với lòng nhiệt huyết đam mê của bạn.

BR
Chào anh sonnguyen ! Sau khi dạo hết 1 vòng Box Vietnam Rottweiler , em thấy rất ấn tượng tuy em là Fan của GSD . Em hiện nay 25 tuổi , đã có gia đình riêng nhưng vẫn phải sống chung & dựa vào cha mẹ . Cách nay đúng 1 năm em đã gom được 5triệu , đó là tất cả số tiền dành dụm em có được để mua về 1 em GSD Cái , tuy rằng em nó không phải con cháu dòng dõi và không có gì là xuất sắc , nhưng em & gia đình vẫn chăm em nó rất tốt , em nó mới phối giống và em đang kiên nhẫn chờ đợi .

Niềm mơ ước duy nhất cả cuộc đời em là sở hữu 1 trại chó , bao gồm 3 loại : GSD , ROTTWEILER , PITBULL . Để có thể sở hữu 1 trong những em đực giống các loại trên thật sự đối với riêng bản thân em là 1 chuyện rất lớn , nhưng em vẫn sẽ kiên trì theo đuổi mơ ước của mình . TP . Cần Thơ nơi em sống , phong trào nuôi chó thật sự là chưa phát triển rầm rộ , nên em mong sẽ có 1 ngày nào đó có thể đi đến và tham quan các trại chó lớn trên khắp cả nước để mở mang kiến thức & tầm nhìn . :love struck:

Một lý do duy nhất mà cho đến giờ em chưa thực hiện được ước mơ của mình là chờ đợi gia đình cho vốn sau khi bán đất . :(

Nếu thực sự anh có tặng cho những ai có lòng nhiệt huyết thì em xin phép được tham gia ứng cử & mong đến lúc nào đó em sẽ được anh tặng 1 em Puppy Rott đực . :love struck:

Em đã đọc 3 tiêu chuẩn anh đưa ra phía trên , em xin phép được trả lời 3 tiêu chuẩn trên :

1. Em muốn có 1 em Rott đực Puppy , vì em muốn được chăm sóc em nó từ bé đến khi trưởng thành .
2. Em hoàn toàn có khả năng cho em nó ngày 3 bữa với đầy đủ dinh dưỡng .
3. DT nhà em là 1500m2 có sân rộng để mấy em vận động ngày 2 lần sáng , chiều .

Kiên nhẫn chờ tin của anh . Em xin cám ơn rất nhiều . :)

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bạn angeking ! tôi sẽ ghi nhận nhiệt huyết của bạn và khi tới thời điểm tôi sẽ cân nhắc và chọn ra 1 người thích hợp vì mong bạn thông cảm quà tặng thì có hạn mà người có tâm huyết thì lại nhiều....:):):)

angelking

Member
chào bạn angeking ! tôi sẽ ghi nhận nhiệt huyết của bạn và khi tới thời điểm tôi sẽ cân nhắc và chọn ra 1 người thích hợp vì mong bạn thông cảm quà tặng thì có hạn mà người có tâm huyết thì lại nhiều....:):):)
Em xin cám ơn anh ! Em luôn mong ước rằng Cần Thơ sẽ có Trại qui mô như các tỉnh thành lớn khác . Nên em sẽ quyết tâm theo đuổi mơ ước của mình , mong rằng em sẽ được anh chọn ... :)

bevy2002

Member
Chào anh Sơn! Bé Honey của mình ngày một khôn lớn và quậy phá vô cùng anh à. Hôm nay bé được 3 tháng 8 ngày với trọng lượng 12,5kg. Mình chăm bé vậy có dược không anh? mỗi lần nhìn ngắm bé mình rất ngưỡng mộ sự lựa chọn của anh dành cho mình. Honey thật xứng đáng là con gái rượu của cha King, niềm hy vọng của VN Rottweiler phải không anh? Rất mong anh " bật mí" nhiều giúp mình nhé, xin cám ơn trước nghe! Khi Honey được 6 tháng mình sẽ post hình của bé cho anh cùng các bạn xem. Mong rằng bé sẽ nhận được nhiều lời khen, hi hi...

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
hy vọng Honey sẽ không phụ lòng chị Vân, nếu có gì cần tư vấn về dinh dưỡng cứ gọi cho em liền nhé vì giai đoạn này Honey đang hình thành khung xương nên mình phải cố gắng theo sát em nó.

BR

bevy2002

Member
Hi,hi Honey của mình hôm nay được 14kg rồi, mình chăm bé theo hướng dẫn của anh Sơn nên bé lớn lên từng ngày... nhìn mặt thật ''thấy ghét''.Anh Sơn đến thăm bé sau 3 tuần cũng"giật mình" và khen mau lớn quá. Mình sẽ cố gắng hơn nữa để Honey xứng đáng với cái tên''hoa hậu'' dành cho bé.