• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội yêu mèo tránh địa chỉ này ra nhé

Tớ có mua em mèo cái của anh này về, anh ấy tên là Tuấn Anh, địa chỉ ở Ngọc Khánh. Khi hỏi về em mèo này, tớ có thắc mắc là sao chỗ gáy lại trụi lông, thì anh ấy bảo là chăm con nó dính sữa đóng cục thì lấy tông đơ cạo đi, cả 1 phần trên tai cũng vậy. Hiện tại thì sau khi mình mang qua petshop hỏi thì người ta bảo bị nấm, mình về test thử bằng cồn và asa, thì hôm sau tấy đỏ, chắc là nấm thật.

Các bác có mua mèo con nhà này thì cũng để ý một chút, vì mấy con mèo con mình thấy cũng có triệu chứng như vậy ở tai.

Mèo nuôi không sạch sẽ chút nào cả, lại còn nói dối đẩy đi nữa hxhx, về nhà em mèo cái xơ xác, gầy tọp, đòi ăn liên tục hxhx, giờ lại còn về nhà mẹ mình để tách riêng, chăm riêng cho khỏi nấm và khỏe lại nữa.

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=134177 các bạn nhớ để ý địa chỉ này nhé

bạn ơi cho mình hỏi trị nấm đây ntn vậy? mèo nhà mình cũng đang co triệu chứng như vậy nhưng mơi có ít .. k hiểu tai sao

Sad angel

nhiều khi có mảng lông nhỏ rụng k phải nấm đâu. em nhà t cũng bị thế, nhưng hóa ra là thay lông, nhg 4 tháng em ấy mới thay chứ 1-2 monts thì k đâu. vs lại mảng lông rất bé thôi, k có vảy :)
để đề phòng thì b cứ điều trị.