• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những Thành viên yêu chó PQ Vietpet TP HCM

TheAnh-3H

Member
Ối anh yennhi ơi , sao trọng trách nặng thế:sick: (nói zây thui chứ em ko nản đâu nha , anh yên tâm ) ,nhưng mà kế hoạch làm sao em vẫn chưa hiểu lắm à nha:thingking: .
- Hôm đó em có đi ấy chứ , nhưng tai vì em chưa bao giờ đi xe buýt ( lạc hậu ghê ha) ,nên đi lộn :worried:tuyến mà xa quá không thể đến kịp đành lủi thủi về :(, tiếc ơi là tiếc . Mà anh yennhi phải đi họp lần tới à nha , mình em là chịu thôi ..........^:)^^:)^

yennhi

Member
Ối anh yennhi ơi , sao trọng trách nặng thế:sick: (nói zây thui chứ em ko nản đâu nha , anh yên tâm ) ,nhưng mà kế hoạch làm sao em vẫn chưa hiểu lắm à nha:thingking: .
- Hôm đó em có đi ấy chứ , nhưng tai vì em chưa bao giờ đi xe buýt ( lạc hậu ghê ha) ,nên đi lộn :worried:tuyến mà xa quá không thể đến kịp đành lủi thủi về :(, tiếc ơi là tiếc . Mà anh yennhi phải đi họp lần tới à nha , mình em là chịu thôi ..........^:)^^:)^
Ui ui đi lạc tội nghiệp thế ^^!:) . Sao lúc lên xe không hỏi anh Lơ xe, không biết đi tuyến nào thi hỏi ảnh chỉ cho.
Còn về kế hoạch làm lịch hay thu tiền gì đó anh cũng hỏk biết, hôm bửa off không có nhắc đến, tại anh sợ offline lần sau không đến đ.c nên nhờ Thế Anh trước vạy mà ;)....!

pinochio_100

Chào mọi người, cho mình hỏi bây giờ không biết có còn được tham gia vào hội chó PQ không nhỉ?
Tên: Phan Huy Hải,
Nick YIM: dieplato@yahoo.com
Ngày Sinh: 04/03/1982
ĐT: 0902.882.282,
Địa Chỉ: Bà Hom, Q Bình Tân, HCMC

BUBBA

Super *********
Bubba đang tính rủ cả hội ta về nhà Bubba ở Giầu Dây dã ngoại, kết hợp thu hoạch chôm chôm, mít tố nữ, sầu riêng đèo chở về SG, Cát Sa Mạt nghiên cứu triển khai vào lần offline kế tiếp nhé.

Trại nhà Bubba cách SG 63km, trồng điều, chôm chôm, mít, và một ít sầu riêng. Do không người trông coi, nên cỏ mọc khắp nơi, muỗi kêu như sáo thổi, phù hợp dã ngoại mạo hiểm, kết hợp săn bắt các loại chồn, thỏ...

Vài dòng thế, để bubba gọi về nhà xem tình hình thế nào, sẽ thông báo cụ thể sau.

Richard Le

Chào mừng bạn đến với diễn đàn và Hội!

Chúc mừng đàn chó mới mẹ tròn con vuông. Đàn chó con cuả bạn có 8 nhoc à, mấy nhóc có xoáy vậy?
Chào bạn.
Rất là buồn là không có em nào có xoáy lưng cả, cha PQ có xoáy, mẹ cũng PQ có xoáy, vậy mà 8 đứa con chẳng có xoáy nào.

puk_inter

Member
Chào bạn.
Rất là buồn là không có em nào có xoáy lưng cả, cha PQ có xoáy, mẹ cũng PQ có xoáy, vậy mà 8 đứa con chẳng có xoáy nào.
Quả thật ko vui tý nào,kết quả này cho thấy đặc điểm xoáy lưng của cả chó bố, mẹ (nhà bạn) ko phải là đặc điểm có tính di truyền mạnh, chứng tỏ chó bố, mẹ của bạn nguồn gốc cũng không đc tốt (có thể là sản phẩm được lai tạo qua nhiều thế hệ):( .Có thể lần phối giống sau nó lại cho con có xoáy ( di truyền ko ổn định), nếu bạn nuôi cho vui thì ko sao, còn nuôi nhân giống để phát triển dòng xoáy PQ và kinh doanh thì mình nghĩ bạn nên thay đổi nguồn giống để có những sản phẫm chất lượng hơn.
Thân ái.

catsamac

Member
Mấy bữa nay không thấy CENTIMET lên mạng. Không biết bận chuyện gì nhỉ. Yếnnhi ở gần ghé qua hỏi thăm chút nha! Tiện hỏi thăm luôn em fire tình hình đã ổn chưa?

CMS đề cử thêm CENTIMET và quangnhoc làm hội phó. Không biết mọi người thấy thế nào?

Tương lai BCH sẽ có khoảng 7-10 hội phó.

Ai phản đối xin rõ giải thích lý do.

Richard Le

Quả thật ko vui tý nào,kết quả này cho thấy đặc điểm xoáy lưng của cả chó bố, mẹ (nhà bạn) ko phải là đặc điểm có tính di truyền mạnh, chứng tỏ chó bố, mẹ của bạn nguồn gốc cũng không đc tốt (có thể là sản phẩm được lai tạo qua nhiều thế hệ):( .Có thể lần phối giống sau nó lại cho con có xoáy ( di truyền ko ổn định), nếu bạn nuôi cho vui thì ko sao, còn nuôi nhân giống để phát triển dòng xoáy PQ và kinh doanh thì mình nghĩ bạn nên thay đổi nguồn giống để có những sản phẫm chất lượng hơn.
Thân ái.
Xin chào bạn
Mình thì không rành lắm về di truyền và thật ra cũng vì thích tính tình khôn ngoan và thương lòng trung thành của chó, cộng với công dụng giữ nhà tuyệt vời của nó nên mới cặm cụi nuôi thôi, chứ chăm sóc thuốc men mệt lắm.
Nhưng dòng của con chó này thì mình biết rõ lắm, các bạn hình dung thử nhé :
Ông ngoại lông dọc giữa lưng mọc ngược + có xoáy & bà ngoại cũng y hệt vậy ( mua từ hai chủ khác nhau từ Phú Quốc đem về SG ) nên không có chuyện trùng huyết.
Lứa đầu tiên ngoại nó sanh ra 13 đứa. Mẹ nó và 5 đứa nữa có lông giửa sống lưng mọc ngược, có xoáy hình yên ngựa, 7 đứa khác thì không có xoáy xiếc gì hết.
Cha nó cũng là một anh Phú Quốc của một người Anh quốc có resort ở Phú Quốc đem về nuôi ở SG nên nó không phải bị trùng huyết
Mẹ nó sanh ra 6 đứa. Nó và 3 đứa nữa có xoáy và lông giữa sống lưng mọc ngược.
Ông xã nó cũng là một anh Phú quốc lông lưng mọc ngược + xoáy lưng, thế mà bầy con 8 đứa lông láng mướt, không hề có dấu hiệu gợn sóng trên lưng chứ nói gì tới xoáy !.
Chẳng hiểu sao nửa, dù sao đi nữa, nhìn cả bầy 8 đứa cũng thấy dễ thương lắm.
Cám ơn bạn nhé.
Chúc một ngày tốt lành.
Lê Duy Long

catsamac

Member
thân mời anh em đang nuôi dưỡng chó pq tại tp hồ chí minh và các chi hội chó chihuahua đến tại số 525 đường hồng bàng p14 quận 5 vào thứ bãy tuần này lúc 8h30 để gặp gỡ uống cà phê và trao đổi về chuyến đi về cội nguồn của chó phú quốc rât mong được gặp các anh em là thành viên mới tham gia vào hội phú quốc sài gòn .
Yennhi hay ThếANh - 3H làm cái thông báo offline giùm cái nha! hơi gấp đó

catsamac

Member
Lần offline này có sự tham gia của chuyên gia huấnluyện bác Vũ Hùng.

Kính mong anh chị em tham gia đầy đủ!

puk_inter

Member
Địa chỉ: 525 Hồng Bàng P.14 Q.5 (ngay mặt tiền đường Hồng Bàng)

Thời gian: 9h sáng thứ 7 ngày 5/07/2008
call 0988885368 hoặc yahoo: trinhibst@yahoo.com
Đi giờ này kẹt quá (chắc nhiều người cũng kẹt như mình).Lần này tôi xin vắng mặt.
Chúc anh em gặp mặt vui vẻ.

catsamac

Member
Theo thống kê thì số lượng thành viên ở Gò vấp, Q12 và Phú Nhuận đang chiếm ưu thế áp đảo. Đặc biệt ở Gò Vấp

Đề nghị các thành viên ở khu vực này giới thiệu địa điềm offline tiếp theo!

Xin chân thành cảm ơn!

quangnhoc

Member
tiếc qúa phải chi chủ nhật thì mình đi được rồi, thứ bảy thỉ hơi kẹt hic hic bỏ lỡ một ngày họp rồi

phuhpc

tôi đã được đọc nhiều bài viết về cho phú quốc, theo quan điểm của tôi nếu giống cho PQ được những người trong hội yêu chó PQ tuyên truyền và nhân rộng sở thich nuôi giống chó này và không để giống chó này bị lai tạp với các giống chó khác thì VN chúng ta sẽ có giống chó thuần chủng. Chó PQ nhà mình được sáu tháng rồi, tai đã dựng hết nhưng tai bên trái lại không dựng cứng như bên phải; bắc nào có kinh nghiệm bầy cho mình với, xin cả ơn

catsamac

Member
tôi đã được đọc nhiều bài viết về cho phú quốc, theo quan điểm của tôi nếu giống cho PQ được những người trong hội yêu chó PQ tuyên truyền và nhân rộng sở thich nuôi giống chó này và không để giống chó này bị lai tạp với các giống chó khác thì VN chúng ta sẽ có giống chó thuần chủng. Chó PQ nhà mình được sáu tháng rồi, tai đã dựng hết nhưng tai bên trái lại không dựng cứng như bên phải; bắc nào có kinh nghiệm bầy cho mình với, xin cả ơn
Theo các cụ già thì cho ăn trứng nhiều sẽ dựng tai những con hơi bị cụp, hoặc theo cách dán tai của CENTIMET. Nhưng cũng chưa kiểm chứng nhiều. Con nhà mình lúc trước tai khá cụp, cho ăn trứng vài lần thấy cũng đỡ đỡ nhưng vẫn không dựng hẳn lên được như những con đã dựng sẵn từ nhỏ. Không biết ai có kinh nghiệm gì khác không thì chia sẻ nha!

yennhi

Member
Hôm thứ 7 hội hợp sao rồi các anh chị, tiếc qua em không đến đ.c, có ai tóm tắc nội dung cho em đ.c biết không ạh..!

catsamac

Member
Địa điểm 1 mình đã uống cafe vài lần gần nhà thằng bạn! Chỗ này nhiều bãi đất rộng thỉnh thoảng đội mô hình máy bay vẫn mang ra đây thử. Buổi chiều hay đá bóng còn buổi sáng thì không có ai làm gì cả. Xung quanh có mấy blog chung cư bán cafe rất nhiều

CookySaigon

Member
hi...các bác

em lúc trước sao cũng thấy ghiền PQ cực kì...chịu ko thấu nên dã rinh một em mực dực hẳn hòi về nuôi nhưng cố gắng hết sức,tận tâm tận lực dươc hơn 1năm thì buộc phải khăn gói quả mướp tống cổ cho thằng bạn thân nhờ chứa dùm...ngán tận óc...thật là bất cập...bất cập...ứ ừ..:sick:

catsamac

Member
Xui quá! Chuyện thế nào vậy? bạn thử nói xem để anh em rút kinh nghiệm?

Mình cũng thấy nhiều trường hợp tương tự như bạn nhưng chưa biết tường tận sự việc thế nào! Cũng có một số người mua nhầm phải chó Thái hay Phú Thái nên làm mất uy tín chó PQ. Ngay cả rất nhiều người từng có mặt trên báo về chó PQ mở trang trại cũng lấy chó Thái cho lai với chó PQ để mang bán cho người chơi rất nhiều.

Rất cảm ơn bạn nếu bạn có thể kể chi tiết câu chuyện của bạn: như bạn mua nó ở đâu, trông nó thế nào, tính nó xấu ra sao,.....cho mọi người tránh được sai lầm!