• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

vungocdoanh87

Các bác cho e hỏi chỗ nào ở hà nội bán chó PQ con chuân chuẩn tí ko a. E mới tham gia diễn đàn này nên k biết. E cũng hâm mộ chó PQ lắm

huyen yeu duy

mọi người cho e hỏi giá của 1 chú PQ vện cọp 3 năm tuổi là 8 tr có hợp lý ko ạ. :) em xin chú thích là hàng chuẩn xách tay từ PQ về, vện từ đầu đến ngón chân, lưỡi đốm, 2 chân huyền đề kép

chiennk

Member
mọi người cho e hỏi giá của 1 chú PQ vện cọp 3 năm tuổi là 8 tr có hợp lý ko ạ. :) em xin chú thích là hàng chuẩn xách tay từ PQ về, vện từ đầu đến ngón chân, lưỡi đốm, 2 chân huyền đề kép
Chân huyền đề kép thì đừng nuôi bạn ạ. Chó săn nhược điểm là có cái móng đó đấy ;););)

chào anh em phía bắc !

tui gốc ở nam định .nhưng giờ sinh sống và làm việc ở trong nam rồi .thấy anh em đam mê dòng xoáy lưng như tôi ,tôi cũng rất vui .mong được giao lưu sự hiểu biết cũng như niềm đam mê với anh em .chúc anh em luôn may mắn
sdt: 0932047846
yahoo:tranvanmanh2012
mail :tranvanmanh2012@yahoo.com.vn

tran van hoan

Active Member
tui gốc ở nam định .nhưng giờ sinh sống và làm việc ở trong nam rồi .thấy anh em đam mê dòng xoáy lưng như tôi ,tôi cũng rất vui .mong được giao lưu sự hiểu biết cũng như niềm đam mê với anh em .chúc anh em luôn may mắn
sdt: 0932047846
yahoo:tranvanmanh2012
mail :tranvanmanh2012@yahoo.com.vn

Vậy bác là đồng hương với tôi rồi , tôi cũng gốc quê nam định nhưng khác là sống ở hà nội . Nhưng lại có cùng sở thích nuôi con chó có cái xoáy trên lưng . Nhưng lại là chó phú quốc .

thanhttcp

Member
chó phú quốc thuần chủng

chó PQ thuần chủng mình mới mua được 2 chú tại PQ vừa mang về Hà Nội chơi, nó được 3 tháng tuổi, thế mà vừa về được 2 ngày quen nhà mà nó đã bắt được con chuột to ghê, nhà mình chơi gà tre bị chuột bắt mất nhiều, tức quá thế là mang về nuôi chơi vân chuyên về là cức kỳ khó khăn; các bạn chơi nên chú ý chó PQ lông phải cực ngắn 0,5mm thôi, trán nhăn, tai to hướng ra phía trước, ngực nở bung thon,mắt nhỏ thì rất khôn và trung thành với chủ; không thể có nhiều để bán ở chợ Hoàng Hoa Tham đâu

thanhttcp

Member
chó PQ mầu lông vện là đẹp, nhưng không quan trong bằng dáng chó và Lông ngắn hay dài, giá 8 tr thì tùy ban mua thôi nhưng có huyền đề chân là chó sân khuyết tật, không nên chơi, vì khi đi săn nó vướng chân nó đễ bị thương; (theo kinh nghiệm của người thổ dân PQ); nhất vện, nhì vàng, tam đen, tứ đốm;

tunghhtp

Member
chó PQ thuần chủng mình mới mua được 2 chú tại PQ vừa mang về Hà Nội chơi, nó được 3 tháng tuổi, thế mà vừa về được 2 ngày quen nhà mà nó đã bắt được con chuột to ghê, nhà mình chơi gà tre bị chuột bắt mất nhiều, tức quá thế là mang về nuôi chơi vân chuyên về là cức kỳ khó khăn; các bạn chơi nên chú ý chó PQ lông phải cực ngắn 0,5mm thôi, trán nhăn, tai to hướng ra phía trước, ngực nở bung thon,mắt nhỏ thì rất khôn và trung thành với chủ; không thể có nhiều để bán ở chợ Hoàng Hoa Tham đâu
Bác này vẫn dùng từ "thuần chủng" khi nói về con chó soáy Phú quốc mang về từ đảo. Từ thuần chủng chỉ dùng khi con chó ổn định giống ít nhất 3 đời (Ông bà, bố mẹ và chó con đúng theo bản tiêu chuẩn đã được VKA công nhận). Bác chỉ nên nói nguồn gốc bắt từ đảo về thì chính xác. Xin lỗi bác đã nói thẳng nhé. Thân

Mr Lab

Member
Đúng là clb nhiệm kỳ mới có khác, ace dùng từ cũng chuẩn hơn rồi! Ít nhất đây cũng là tín hiệu đáng mừng cho người chơi PQ. Chúc mừng clb PQ HN ngày càng phát triển và đi đúng hướng!

nguyenducminh63

Active Member
Hôm đó em và mọi người ngóng bác mãi, vậy mà ........:)|.

Đúng là clb nhiệm kỳ mới có khác, ace dùng từ cũng chuẩn hơn rồi! Ít nhất đây cũng là tín hiệu đáng mừng cho người chơi PQ. Chúc mừng clb PQ HN ngày càng phát triển và đi đúng hướng!

trung102

Vậy bác là đồng hương với tôi rồi , tôi cũng gốc quê nam định nhưng khác là sống ở hà nội . Nhưng lại có cùng sở thích nuôi con chó có cái xoáy trên lưng . Nhưng lại là chó phú quốc .
Thế Hoan cũng ở nam định à lại đồng hương với anh rồi, cả bố và mẹ anh cũng ở Xuân trường, nhưng các cụ lên Hà nội lâu rồi

MrTien

em o? hn muon tim mua` mot chu phu quoc den tam 2.3 thang tuoi? bac na`o co djen em nhe' 0908531111.em ten tien.

tran van hoan

Active Member
Thế Hoan cũng ở nam định à lại đồng hương với anh rồi, cả bố và mẹ anh cũng ở Xuân trường, nhưng các cụ lên Hà nội lâu rồi

Thì nhà em cũng vậy , bên nội bên ngoại lấy cái cầu LẠC MẤT QUẦN làm tâm điểm thì khoảng 2-3km , nhưng ông cụ thì ở Hà Nội từ năm 1968 sau đó đưa bà cụ lên HN và tất nhiên là cho em theo tháp cùng .

Hai31

Member
Thì nhà em cũng vậy , bên nội bên ngoại lấy cái cầu LẠC MẤT QUẦN làm tâm điểm thì khoảng 2-3km , nhưng ông cụ thì ở Hà Nội từ năm 1968 sau đó đưa bà cụ lên HN và tất nhiên là cho em theo tháp cùng .
=))=))=)) con malinois này có vẻ đẹp phết nhỉ, có cho hay tặng được ko anh nhỉ
-nhớ là chó phải có giấy tờ CNG nhé

Ông này lại thấy người sang bắt quàng làm đồng hương rồi, ông có con PQ nào bán tiền nghìn $ ko? Ng ta có nhiều con giá nghìn $ đấy nên phải cân nhắc cho cẩn thận nhé có lại bị mang tiếng đấy.

duyhuyen

halo cac bac em la thanh vien moi mong cac su huynh chi giao nha em co nuoi mot chu phu quoc ten win chang hieu sao win nha em cu thay cho duc la nhay vao danh nhau em chang biet tai sao mong cac bac nao co kinh nghiem chi giup em voi ?
:((

hoangPR0

các bác thường off hàng tuần vào hôm nào ạ? cho e tham gia với
em PQ nhà em được 8 tháng tuổi rồi, đi giao lưu được rồi :)

thanhttcp

Member
mình mới biết ở đường Hoàng Văn Thái, quậnThanh xuân, Hà Nội có chị mới mua 2 con chó PQ, ở đảo về đấy, thử gọi điện thoại 0983227099, xem chị có bán lại ko, cho mầu vàng khoảng 3 tháng tuổi đấy