• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội Malinois in Vietnam được thành lập ngày 23/10/2011

Mit2011

Member
Hội Malinois in Vietnam chính thức được thành lập
Xin chào cộng đồng nuôi Malinois và những người yêu thích Malinois tại Việt nam.....

Buổi gặp gỡ những người đang nuôi và yêu thích dòng Belgian Malinois ngày 23/10/2011 thành công rực rỡ với đấu ấn mới của phong trào Malinois tại Việt nam: Hội "MALINOIS IN VIETNAM" chính thức được thành lập.

Việc thành lập Hội MALINOIS IN VIETNAM được thành lập hy vọng sẽ là bước ngoặt mới của phong trào Malinois tại Việt nam đang ngày càng lớn mạnh cả về Lượng và Chất...

Hội cũng đề ra phương châm hoạt động, định hướng phát triển phong trào cũng như mục tiêu huấn luyện ngắn hạn và dài hạn dựa trên nguyên tắc TỰ NGUYỆN - BÌNH ĐẲNG - TÔN TRỌNG - ĐOÀN KẾT - GIÚP ĐỠ NHAU

15 thành viên có mặt trong trong buổi gặp gỡ đầu tiên này cũng nhất trí bầu ra ban chấp hành nhiệm kỳ 2011-2012 bao gồm 2 Chủ tịch, 2 Phó Chủ tịch và 2 "chân điếu đóm" :

- Chủ tịch: Anh Trịnh Minh Cường (minhcuong)

Chủ tịch danh dự và cố vấn Huấn luyện: Anh Phạm Thành Bưởi

- Phó chủ tịch: Anh Trần Văn Hoan (tranvanhoan1974) và anh Đỗ Đức Đạo (vanglai213)

- Thêm 2 chân điếu đóm cho ban chấp hành Hội là Mít tôi và Pet_loverhn

Ban chấp hành sẽ tập hợp sức mạnh các thành viên đề ra nội quy, điều lệ hội, lên chương trình giáo án huấn luyện cũng như nhập khẩu và chế tạo các dụng cụ huấn luyện Malinois.
Các chuyên gia huấn luyện của Hội như anh minhcuong, anh Hoan, anh Đạo sẽ tham gia huấn luyện và hướng dẫn các thành viên của Hội với sự cố vấn của anh Bưởi trong hoạt động Huấn luyện theo hình thức tập trung tần suất hàng tuần....

Hy vọng với việc Hội Malinois in Vietnam ra đời, phong trào Malinois tại Việt nam sẽ có những bước chuyển mình mới phát triển không ngừng và mong có ngày nào đó được đánh dấu tên Tổ quốc trên bản đồ Malinois thế giới.

Trân trọng kính báo

MALINOIS IN VIETNAM

minhcuong

Active Member
Hội Malinois in Vietnam chính thức được thành lập
Xin chào cộng đồng nuôi Malinois và những người yêu thích Malinois tại Việt nam.....

....
minhcuong xin phép chia xẻ vài ý. Khác với lệ thường, người được bầu lúc nào cũng từ chối vì do khiêm tốn hoặc vì không muốn làm, hoặc vì từ chối cho có vẻ khiêm tốn :D. Lần này, minhcuong mạnh dạn xin nhận chức trong nhiệm kỳ một năm. Nhiệm kỳ sẽ kết thúc vào 2012-10-23.

Vài hôm nữa, minhcuong sau khi suy nghĩ thấu đáo sẽ đề xuất một số việc sẽ làm của clb. Đề xuất sẽ gửi các anh em đã - đang nuôi Malinois tham khảo trước. Khi đã thống nhất thì sẽ công bố chính thức trên VietPet.

Đầu công việc sẽ cố gắng ít, không rườm rà, sáo rỗng. Điểm thú vị là hội phí của hội Malinois là bằng 0, không có thủ quỹ, theo đề xuất của anh Hoan. Off-line hay có việc gì thì chia xẻ đều những người tham gia thụ hưởng.

Mục tiêu của hội nhằm thúc đẩy xây dựng cộng đồng Malinois có chất lượng thi đấu thể thao, trông giữ nhà, xã hội hoá tốt, đủ năng lực để huấn luyện thành chó nghiệp vụ, cảnh khuyển khi có điều kiện. Mọi so sánh chỉ được công nhận bằng đo đếm, ghi hình trực tiếp của từng Malinois theo từng độ tuổi, giới tính trên sân thi đấu. Tất cả những bình phẩm không có căn cứ thực tế đều không cần thiết và hết sức tránh để không xa đà vào những cuộc tranh luận vô bổ.
...

minhcuong cảm ơn các anh em trong hội tin tưởng giao phó nhiệm vụ này trong một năm.

KimCuong

Active Member
Chúc Malinois in Vietnam ngày càng phát triển! Chúc Hội sẽ ngày càng có nhiều thành viên tham gia.

Chúc thành công! Thân./.

vanglai213

Active Member
minhcuong xin phép chia xẻ vài ý. Khác với lệ thường, người được bầu lúc nào cũng từ chối vì do khiêm tốn hoặc vì không muốn làm, hoặc vì từ chối cho có vẻ khiêm tốn :D. Lần này, minhcuong mạnh dạn xin nhận chức trong nhiệm kỳ một năm. Nhiệm kỳ sẽ kết thúc vào 2012-10-23.

Vài hôm nữa, minhcuong sau khi suy nghĩ thấu đáo sẽ đề xuất một số việc sẽ làm của clb. Đề xuất sẽ gửi các anh em đã - đang nuôi Malinois tham khảo trước. Khi đã thống nhất thì sẽ công bố chính thức trên VietPet.

Đầu công việc sẽ cố gắng ít, không rườm rà, sáo rỗng. Điểm thú vị là hội phí của hội Malinois là bằng 0, không có thủ quỹ, theo đề xuất của anh Hoan. Off-line hay có việc gì thì chia xẻ đều những người tham gia thụ hưởng.

Mục tiêu của hội nhằm thúc đẩy xây dựng cộng đồng Malinois có chất lượng thi đấu thể thao, trông giữ nhà, xã hội hoá tốt, đủ năng lực để huấn luyện thành chó nghiệp vụ, cảnh khuyển khi có điều kiện. Mọi so sánh chỉ được công nhận bằng đo đếm, ghi hình trực tiếp của từng Malinois theo từng độ tuổi, giới tính trên sân thi đấu. Tất cả những bình phẩm không có căn cứ thực tế đều không cần thiết và hết sức tránh để không xa đà vào những cuộc tranh luận vô bổ.
...

minhcuong cảm ơn các anh em trong hội tin tưởng giao phó nhiệm vụ này trong một năm.
Yến tâm đi năm sau em bầu bác Cường tiếp hehe:)):))

minhcuong

Active Member
Yến tâm đi năm sau em bầu bác Cường tiếp hehe:)):))
Giữ ghế quá lâu không tốt cho sự phát triển của bất kỳ tổ chức nào. :-h

Do đó mình cố gắng làm một năm đầu được một số việc. Sau đó sẽ để những anh em có đam mê, hiểu biết, có thể gắn kết mọi người. Mỗi năm lại có một số hoạt động đổi mới, như thế mới thích em ạ.

vanglai213

Active Member
Giữ ghế quá lâu không tốt cho sự phát triển của bất kỳ tổ chức nào. :-h

Do đó mình cố gắng làm một năm đầu được một số việc. Sau đó sẽ để những anh em có đam mê, hiểu biết, có thể gắn kết mọi người. Mỗi năm lại có một số hoạt động đổi mới, như thế mới thích em ạ.
Nước đến đâu ta nhảy tới đó , không có ý tưởng anh em ta góp chung ý tưởng rồi cùng thực hiện cái đó mới là điểm mạnh của ta cần .Còn ai đứng đầu thì người đó luôn cầm chịch cho anh em đứng bung ô ra để tỏa mát thôi anh à .Hehe tiêu trí là 15 người đứng 1 chỗ .

phamhuyhoang

Active Member
các anh cho em nhập cùng làm hội viên danh dự được không ạ ^_^ vì lí do địa lý và công việc nên em chỉ tham gia khi có thể ^_^ tất nhiên không thể thiếu mặt trong những buổi quan trọng . sợ các anh khóa sổ nên phải nói nhanh kẻo hết

vanglai213

Active Member
các anh cho em nhập cùng làm hội viên danh dự được không ạ ^_^ vì lí do địa lý và công việc nên em chỉ tham gia khi có thể ^_^ tất nhiên không thể thiếu mặt trong những buổi quan trọng . sợ các anh khóa sổ nên phải nói nhanh kẻo hết
Hoàng mà vào hội cổ vũ anh em malinois thì còn gì bằng ,Mình đồng ý 2 tay 2 chân , mà giơ được 2 tay thôi đấy ^^, Hoàng cứ ghi Tên tuổi địa chỉ, số điện thoai, Hòm thư , cá nhân hiện giờ nuôi mấy em, trai hay gái ? cả 2 gạch cả 2 ? Bao nhiêu tháng ,để các anh ghi mail Hoàng sẽ nhận được lúc nào off. Mà hội sẽ off rất thường xuyên đó lên phương án dần đi nhé ^^ .
Chú thích thêm là , những anh em nào có mali và đang đam mê với malinois hoặc dòng working dog có thể tham gia đắng kí Club nhé .
Thân

Hung.tinhyeu

Active Member
Nếu anh em trong hội đồng ý thì phải cho em Malinoi có cái răng khểnh ra mắt anh em hội nhé.

Hung.tinhyeu

Active Member
Hoàng mà vào hội cổ vũ anh em malinois thì còn gì bằng ,Mình đồng ý 2 tay 2 chân , mà giơ được 2 tay thôi đấy ^^, Hoàng cứ ghi Tên tuổi địa chỉ, số điện thoai, Hòm thư , cá nhân hiện giờ nuôi mấy em, trai hay gái ? cả 2 gạch cả 2 ? Bao nhiêu tháng ,để các anh ghi mail Hoàng sẽ nhận được lúc nào off. Mà hội sẽ off rất thường xuyên đó lên phương án dần đi nhé ^^ .
Em của đ/c Hoàng là gái, thích mầu đen Đạo ơi...........................

vanglai213

Active Member
Em của đ/c Hoàng là gái, thích mầu đen Đạo ơi...........................
@@ Gái hay trai hội nhận tuốt , miễn là vào không làm mấy anh em sao lãng là được trong lúc luyện tập hihi .Đính chính kèm là có vợ con đi theo kèm cẩn thận ăn đạn . <:p<:p

phamhuyhoang

Active Member
Nếu anh em trong hội đồng ý thì phải cho em Malinoi có cái răng khểnh ra mắt anh em hội nhé.
hic!anh Hùng yêu tinh có khác .toàn thọc gậy bánh xe.em mali đó thích màu đỏ anh ạ.^_^ anh Hùng làm giúp em một bộ yên cương ngựa với ạ ^_^
p/s Đạo: mình sẽ gửi vào hòm thư cho Đạo về thông tin của mình .^_^

Xin Chúc Việt Nam Malinois clup ĐOÀN KẾT ! ĐOÀN KẾT ! ĐẠI ĐOÀN KẾT ! ! ! THÀNH CÔNG ! THÀNH CÔNG ! ĐẠI THÀNH CÔNG ! ! ! >:D< >:D< >:D<

XIN CHÚC MỪNG ! ! ! :x :x :x

các bác Malinois cho em tham gia với được không. E nuôi dob nhưng thấy các anh huấn luyện bài bản quá mà e thì gà mờ nên rất cần sự trợ giúp của các anh. Mấy lần có nói chuyện với bác bưởi thì bác ấy có giới thiệu là nên sinh hoạt vào hội Malinois để các anh giúp vì chó của e có 1 số khuyết điểm lớn quá nếu ko sửa ngay có thể hỏng con chó. Cám ơn các anh nhé!

tran van hoan

Active Member
các bác Malinois cho em tham gia với được không. E nuôi dob nhưng thấy các anh huấn luyện bài bản quá mà e thì gà mờ nên rất cần sự trợ giúp của các anh. Mấy lần có nói chuyện với bác bưởi thì bác ấy có giới thiệu là nên sinh hoạt vào hội Malinois để các anh giúp vì chó của e có 1 số khuyết điểm lớn quá nếu ko sửa ngay có thể hỏng con chó. Cám ơn các anh nhé!

Bạn cứ theo dõi trên diễn đàn lịch of của clb . Trên tinh thần biết đến đâu chia xẻ đến đó .

Ae trong clb chào mừng bạn đến một sân chơi bổ ích do những ace đam mê Malinois chung tay gây dựng .

Thân .

Bạn cứ theo dõi trên diễn đàn lịch of của clb . Trên tinh thần biết đến đâu chia xẻ đến đó .

Ae trong clb chào mừng bạn đến một sân chơi bổ ích do những ace đam mê Malinois chung tay gây dựng .

Thân .
bác có biết số điện thoại nào của anh em phụ trách trong hội không để mình gọi điện nói chuyện thì tiện hơn vì mình ít khi ol nên cũng k biết được lịch

minhcuong

Active Member
bác có biết số điện thoại nào của anh em phụ trách trong hội không để mình gọi điện nói chuyện thì tiện hơn vì mình ít khi ol nên cũng k biết được lịch
Trong hội có bạn KhuyenMo cũng nuôi Dob, tên là Vinko thì phải.
Đặc điểm tâm sinh lý, khung người của Dob khác với Malinois, nên phải có cách tập hơi khác một chút. Bạn có thể liên lạc với KhuyenMo để trao đổi.

Mình nói ví dụ trong hôm nay có vấn đề thế này. Malinois chỉ khoảng 30kg, chạy nhảy nhiều, khi nó nhảy lên sân khấu bê tông cao 1 mét, rồi nhảy xuống thì không sao. Nhưng chó to khoảng 40 kg, chưa từng tập nhảy, nhảy lên có thể được, nhưng nhảy xuống, tiếp đất không chuẩn là bị trẹo chân, hoặc chấn thương ngay. Lúc đó đi bó bột rất khổ. Khổ hơn cả người. Vì bác sỹ chữa bệnh cho người họ không có nhận chữa.

Trong hội có bạn KhuyenMo cũng nuôi Dob, tên là Vinko thì phải.
Đặc điểm tâm sinh lý, khung người của Dob khác với Malinois, nên phải có cách tập hơi khác một chút. Bạn có thể liên lạc với KhuyenMo để trao đổi.

Mình nói ví dụ trong hôm nay có vấn đề thế này. Malinois chỉ khoảng 30kg, chạy nhảy nhiều, khi nó nhảy lên sân khấu bê tông cao 1 mét, rồi nhảy xuống thì không sao. Nhưng chó to khoảng 40 kg, chưa từng tập nhảy, nhảy lên có thể được, nhưng nhảy xuống, tiếp đất không chuẩn là bị trẹo chân, hoặc chấn thương ngay. Lúc đó đi bó bột rất khổ. Khổ hơn cả người. Vì bác sỹ chữa bệnh cho người họ không có nhận chữa.
à ok cám ơn bạn nhé mình sẽ chủ động liên lạc với khuyên_mơ

minhcuong

Active Member
à ok cám ơn bạn nhé mình sẽ chủ động liên lạc với khuyên_mơ
Lịch huấn luyện và phương pháp huấn luyện cũng như video kết quả, các đánh giá nhận xét, anh em trong clb luôn chia xẻ hết sức cởi mở ở đây, không có gì bí kíp cả.

Bạn hoàn toàn có thể tham gia. Tinh thần của clb là nuôi tốt và huấn luyện thể thao để trong tương lai đi thi đấu nên hơi khác với các buổi off hiện nay.

Phần giao lưu của các bác chủ sẽ chỉ có lúc ra về. Còn trên sân tập thì tập trung huấn luyện chó của mình hoặc quan sát chó khác tập.

Clb sẽ định hướng tập IPO/Schutzhund, kết hợp một số bài tập khác nữa phù hợp với điều kiện VN.

Thân ái,