• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội Malinois HN xin ý kiến off ngày 23/10/2011

Mit2011

Member
Dear anh,

Bình thường thì mình vẫn gọi là hội Malinois nhưng nếu là hội thì sẽ phải mất nhiều thủ tục phiền hà không anh? Hay cứ gọi như bác đã từng gọi trước đây là CLB Malinois đi. Vì trong khuôn khổ CLB, chúng ta sẽ chú trọng tới việc huấn luyện và giao lưu kinh nghiệm là chính.

Khi CLB đã hoạt động được một thời gian và thành viên của CLB đủ để lập hội thì chúng ta sẽ đi bước tiếp theo. Em nghĩ như thế sẽ có bước tạo đà ổn định.

Về phần đóng góp phí hoạt động của CLB chúng ta cứ theo quy định chung là đóng góp để mua hoặc trang bị dụng cụ tập luyện của CLB và những quân trang khác như áo đồng phục của CLB Malinois chẳng hạn. Điều này chúng ta sẽ bàn cụ thể trong buổi off ngày CN tới.

Trên thực tế, khái niệm off của chúng ta bây giờ mới chỉ là tập trung và trình diễn. Còn mục đích của CLB khi lập ra đó là chúng ta cùng nhau huấn luyện, thời gian ấn định vào buổi tối chẳng hạn hoặc các ngày cuối tuần.

Hoạt động của CLB thường xuyên, tập trung các thành viên chắc chắn sẽ có sự tiến bộ chung cho tất cả các thành viên. Người hướng dẫn để các thành viên khác tập theo hoặc cùng chỉ cho nhau những bài học mới, thì em đảm bảo chẳng mấy chốc tất cả các anh em đêu là các chuyên gia.

Em có vài ý kiến như vậy, mong anh và tất cả anh em cùng chia sẻ quan điểm thêm ạ.

Cheers,
CLB hay Hội chỉ là tên gọi, hình thức vẫn thế mà Trung...
Anh muốn nêu ra vấn đề để anh em ta có thể bàn một cách nghiêm túc và xa hơn nữa.. chúng ta không những chỉ chơi, tập luyện cho chó của mình mà còn tính dần đến việc phát triển phong trào...
Việc thành lập một tổ chức nghiêm chỉnh, bài bản là điều cần nghĩ tới bây giờ để tiến tới việc VKA cũng như các tổ chức quốc tế công nhận... cũng là tiền đề để anh em nuôi giống, phát triển đàn chó không bị đơn lẻ, lép vế so với các dòng chó khác... có bài bản từ đầu thì mới nghĩ đến việc ngày càng nhiều người yêu thích Malinois và phong trào mali phát triển nhanh mạnh cả về chất và lượng.
Một hội có những điều lệ, qquy định nghiêm túc cũng sẽ tránh việc nhân giống bừa bãi.. lai tạp lung tung.. mạnh ai người đấy làm... rồi kết quả đàn Mali Vn sẽ bị lai tap, thoái hóa (trừ trường hợp lai giống có chủ đích, có khoa học...) hiện tại số lượng Mali còn ít.. ta còn kiểm soát được chứ để đông lên sợ lúc đó muốn làm cũng không làm được..
Anh em khác cùng cho ý kiến nhé...

vanglai213

Active Member
CLB hay Hội chỉ là tên gọi, hình thức vẫn thế mà Trung...
Anh muốn nêu ra vấn đề để anh em ta có thể bàn một cách nghiêm túc và xa hơn nữa.. chúng ta không những chỉ chơi, tập luyện cho chó của mình mà còn tính dần đến việc phát triển phong trào...
Việc thành lập một tổ chức nghiêm chỉnh, bài bản là điều cần nghĩ tới bây giờ để tiến tới việc VKA cũng như các tổ chức quốc tế công nhận... cũng là tiền đề để anh em nuôi giống, phát triển đàn chó không bị đơn lẻ, lép vế so với các dòng chó khác... có bài bản từ đầu thì mới nghĩ đến việc ngày càng nhiều người yêu thích Malinois và phong trào mali phát triển nhanh mạnh cả về chất và lượng.
Một hội có những điều lệ, qquy định nghiêm túc cũng sẽ tránh việc nhân giống bừa bãi.. lai tạp lung tung.. mạnh ai người đấy làm... rồi kết quả đàn Mali Vn sẽ bị lai tap, thoái hóa (trừ trường hợp lai giống có chủ đích, có khoa học...) hiện tại số lượng Mali còn ít.. ta còn kiểm soát được chứ để đông lên sợ lúc đó muốn làm cũng không làm được..
Anh em khác cùng cho ý kiến nhé...
Anh Mít nói chính xác đấy, mình lên làm 1 việc cần làm cho rõ ràng , để thấy rõ hướng đi .CLub chỉ là mái nhà chỗ dựa để anh em hướng đến đích đi , cái này ai cũng hiểu .Hôm off ta bàn luôn nhé .Ai có ý kiến cứ cho vào nha .Mục tiêu phải xây dựng rõ ràng phương châm .

Mit2011

Member
xin post lại bài thơ của anh Bưởi chúc mừng hội Malinois có buổi gặp gỡ đầu tiên.
Xin thay mặt anh em hội Malinois cám ơn anh vì tất cả những gì anh đã làm cho phong trào Malinois in Vietnam...

Đâu hổ danh chủ nhân dòng Ma Lý
Tự xứ Lạng sải vó quải về kinh
Đông tây qúa qúa , dằng vân dong duổi
Ngọc Khánh hồ hồ ... một phen diện kiến .

Đám hắc diện kỳ phùng địch thủ
đứa măt lửa hiển nhỡn ung dung
thua thắng được há say lòng chủ
mà trận đồ bềnh bồng giữa kinh đô

ở ngàn xưa từng lập công dựng nước
tổ tiên giống dòng khuyển qúi vô danh
đi khắp chốn ngữa nghiêng thiên hạ
vẫn không tìm được
bóng hồng minh chủ nghìn xưa thơì mở nước .

Sẽ xứng danh dòng nguyên sơ thái cổ
tìm vè đất Lạc tung mình trong bảo tố
Góp công gìn giữ cương đồ
Trọn tình hiến chủ
Giống dòng tận trung .

xin post lại bài thơ của anh Bưởi chúc mừng hội Malinois có buổi gặp gỡ đầu tiên.
Xin thay mặt anh em hội Malinois cám ơn anh vì tất cả những gì anh đã làm cho phong trào Malinois in Vietnam...

Đâu hổ danh chủ nhân dòng Ma Lý
Tự xứ Lạng sải vó quải về kinh
Đông tây qúa qúa , dằng vân dong duổi
Ngọc Khánh hồ hồ ... một phen diện kiến .

Đám hắc diện kỳ phùng địch thủ
đứa măt lửa hiển nhỡn ung dung
thua thắng được há say lòng chủ
mà trận đồ bềnh bồng giữa kinh đô

ở ngàn xưa từng lập công dựng nước
tổ tiên giống dòng khuyển qúi vô danh
đi khắp chốn ngữa nghiêng thiên hạ
vẫn không tìm được
bóng hồng minh chủ nghìn xưa thơì mở nước .

Sẽ xứng danh dòng nguyên sơ thái cổ
tìm vè đất Lạc tung mình trong bảo tố
Góp công gìn giữ cương đồ
Trọn tình hiến chủ
Giống dòng tận trung .

Cảm ơn anh Mit.

Bài thơ của chú Bưởi đọc lên mà lòng như đang hướng về giá trị truyền thống, tinh thần oai hùng bất khuất bảo vệ tổ quốc. Cảm ơn chú Bưởi đã động viên giúp AE bền gan vững chí tiếp tục xây dựng phong trào đạt được những mục tiêu mà CLB đề ra.

Hình ảnh của Malinois tại VN đang dần từng bước được quảng bá đến với những người chơi trong nước và những người quan tâm ở nước ngoài. Đó là nhờ công của tất cả mọi người. Với những sự cổ vũ động viên của các cao nhân thì chắc chắn anh em sẽ tự tin theo đuổi niềm đam mê của mình với lòng nhiệt huyết cao nhất.

Chúc mừng buổi giao lưu đầu tiên của CLB Malinois ngày CN, 23/10/2011 của chúng ta thành công rực rỡ. Cảm ơn bác admin đã cho anh em CLB Malinois một sân chơi chung.

Chúc mọi người luôn luôn mạnh khoẻ, hào hứng với từng hoạt động chung của CLB Malinois.

bưởi

Member
Thằng cu tí của sếp Phùng Quang không về kịp tuần này .
Pacha đã ra sao rồi ?
Ba con Mẹ rất cần phải gìn giữ. Nhớ cho chúng gặp bọn cún Beauceron cho chúng biết là đã cùng tụ về quê chủ cũ .
Thơì gian thụ phối tính tứ ngày 08 đến 15/10.11 . ba tuần mà không thấy biểu hiện thai cần báo cho Bưởi biết ngay .
Cầu chúc anh em thật nhiều vui vẻ trong buổi Off .Rát vui khi biết có anh Mit cùng anh em trong buổi khai hội .
Kính .

bưởi

Member
Có vợ chồng người tiên phong góp mặt thì còn gì bằng .! 2 cún Malinois bên pháp về rất quí phụ nữ , nhất là Alfy vì chủ cũ của nó là phụ nữ rất cưng chiều nó lên toàn cho ngủ chung . Đâm ra khoản này phải dạy dỗ lại . Vì nó mừng toàn nhảy lên người .
Còn Ali nhà MinhCuong anh dạy theo trường phái SÁT THỦ lên nó rất cảnh giác . Nên rất sợ người lạ tiếp cận với nó . Em có nhớ hôm of ở công viên không ? Nó tí nữa cắn vào tay một bác vì sờ đầu nó . Nhưng anh biết trước rồi cho nên anh dật dây dắt lại ngay .

Hè hè ..... Cái bọn Mali mới ở pháp về giống chủ mới của nó thế toàn thích GÁI ĐẸP =))=))=))
hớ hớ các cụ nhà mình đến chết rồi mà vẫn còn mê phụ nữ đẹp ...thì huống hồ gì những thằng liền ông liền ang như chúng ta.
Tiếc nhỉ ! Xưa các cụ còn có được những năm thê và bảy thiếp . Giờ ta mà leng phéng tơí "cung bậc thứ hai " thôi đã là : ạch ! chết mất dép .

laika2009

Pacha đã ra sao rồi ?
Ba con Mẹ rất cần phải gìn giữ. Nhớ cho chúng gặp bọn cún Beauceron cho chúng biết là đã cùng tụ về quê chủ cũ .
Thơì gian thụ phối tính tứ ngày 08 đến 15/10.11 . ba tuần mà không thấy biểu hiện thai cần báo cho Bưởi biết ngay .
Cầu chúc anh em thật nhiều vui vẻ trong buổi Off .Rát vui khi biết có anh Mit cùng anh em trong buổi khai hội .
Kính .
Cám ơn anh Bưởi nhiều, Pacha về Việt Nam có vẻ rất hợp chơi, chạy nhảy suốt ngày, hòa nhập tốt với môi trường Việt Nam. Em đang tập cho Pacha một số khẩu lệnh cơ bản bằng tiếng việt hy vọng là đến 23/10/2011 này có thể ra sân ngắm các anh các chị trình diễn.

Mit2011

Member
anh ơi sao anh không off ở công viên thống nhất ah:D
Lý do chọn địa điểm này là vị trí này là trung tâm nhất các nhà Malinois để các bác chủ và đàn Mali phải di chuyển gần nhất...
Buổi off này anh em sẽ thống nhất địa điểm không những cho những buổi OFF sau mà con địa điểm huấn luyện tập trung nữa...
Xin mời các bác yêu thích dòng Malinois cùng tham gia...

Trân trọng...

tran van hoan

Active Member
Pacha đã ra sao rồi ?
Kính .

Anh ơi vậy là tuần này con đực nhỏ dòng đại màu xám của em lại không về kịp hả anh . Tiếc quá nếu không có thì chủ nhật này chúng nó có phải được quây quần bên nhau không !

Mit2011

Member
Về công tác chuẩn bị cho buổi họp ngày mai, xin anh Hoan, anh minhcuong, anh Dao, anh Trung (petlove) check email... Mit không có đủ số điện thoại và địa chỉ email liên lạc của mọi người xin các anh forward hộ cho những chủ malinois mình biết để mỗi người góp một tay cho cuộc gặp mặt anh em chúng ta thành công...
Các bác chủ khác tham gia buổi off nếu có thể xin để email để nhà Mít gửi ạ.
Trân trọng

Chúc CLB malinois có buổi off ngày 23/10 thật vui vẻ và bổ ích
Do điều kiện cv nên lần off này Anna vẫn chưa được về để giao lưu cùng. Hẹn CLB 1 dịp gần đây.<:p

tran van hoan

Active Member
Về công tác chuẩn bị cho buổi họp ngày mai, xin anh Hoan, anh minhcuong, anh Dao, anh Trung (petlove) check email... Mit không có đủ số điện thoại và địa chỉ email liên lạc của mọi người xin các anh forward hộ cho những chủ malinois mình biết để mỗi người góp một tay cho cuộc gặp mặt anh em chúng ta thành công...
Trân trọng

em đã xem qua mail anh gửi qua , như vậy em thấy tương đối là đầy đủ có gì ngày mai chúng ta sẽ bàn bạc cụ thể hơn anh nhé .

Hung.tinhyeu

Active Member
Trân trọng
Em chưa nuôi Malinoi và không có Email thì có được tham gia hội của các anh không ạ ?.

tran van hoan

Active Member
Em chưa nuôi Malinoi và không có Email thì có được tham gia hội của các anh không ạ ?.

có anh nữa thì còn gì bằng . một cao nhân nhiều năm kinh nghiệm đã tu luyện lên đỉnh cao thành YÊU TINH rồi ! em thay mặt anh em trong hội nuôi malinois xin trân trọng kính mời anh tới tham dự buổi off ngày mai ạ ! mong anh bớt chút thời gian đến chỉ giáo thêm cho anh em mới chơi anh nhé .

trân trọng kính mời anh TÌNH YÊU .

khuyen_mo

Active Member
có anh nữa thì còn gì bằng . một cao nhân nhiều năm kinh nghiệm đã tu luyện lên đỉnh cao thành YÊU TINH rồi ! em thay mặt anh em trong hội nuôi malinois xin trân trọng kính mời anh tới tham dự buổi off ngày mai ạ ! mong anh bớt chút thời gian đến chỉ giáo thêm cho anh em mới chơi anh nhé .

trân trọng kính mời anh TÌNH YÊU .
E thì yêu thích tất cả các loại chó!Nhưng hiện đang nuôi Em này có được mang đi và tham gia không a??8->8->

sao hôm nay lại mất ngủ không biết nữa :-/:-/:-/:-/:-/
dậy chuẩn bị đi off thôi mọi người :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))