• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội mèo Hà Nội .

Cảm ơn mọi người đã đến Ailu ngày hôm qua , thật vui vì những người khách đầu tiên của Ailu chính là những bạn thân thiết của Hội Mèo . Hy vọng Ailu sẽ là nơi gặp gỡ thường niên của chúng ta và sẽ giúp đỡ được thật nhiều cho những em mèo không may mắn .

Nói đến công việc - Tiền Quỹ của hội Mèo chúng ta hiện tại là 1 triệu 3 trăm 80 nghìn , tổng tiền mọi người đã đóng góp là 1t 600 nghìn . Tiền nước là 220 k .

Dánh sách những người đã đóng góp :

Bạn Nga béo - 25k

bạn Ngọc Trâm - 70k

Bigbibi - 100k

Bizonzon - 100k

Bs Chiền - 100k

Chị Tố Anh - 300k

Chị Ngudaymuon - 200k

Chị 9669 - 200k

anh Hoangmoccuong - 200k

Chị Benza - 200k

bạn Shimmy - 100k

--------------------------------------------------

Số tiền của Quỹ Mèo bây giờ là 1380k .

Em xin đưa ra ý kiến và mọi người cùng thảo luận , số tiền này sẽ dùng vào những mục đích gì .

1 - Những em mèo sơ sinh bị mất mẹ mà người nhặt được không có điều kiện nuôi .

- Những người đem mèo tới gửi sẽ bỏ ra một số tiền nhỏ để chi vào tiền sữa cho các bé , còn tiền của hội mèo sẽ chi cho nhân viên của quán phụ trách chăm sóc các em - sẽ tính ra tiền công hợp lý cho mỗi ngày .

- Sau khi các em lớn tiền quỹ sẽ trích vào một phần tiền thức ăn nuôi các em và tìm chủ cho các em , cộng thêm cả tiền thuốc trong việc triệt sản cho các em trước khi về với chủ mới ( hạn chế số mèo ta được sinh ra chỉ để vào nồi ) .

2 - những em mèo vô chủ , bị bệnh , bị thương thành viên tìm được - tiền quỹ chi vào tiền thuốc và tìm chủ , cộng triệt sản y như trên .

Mọi người còn đưa ra trường hợp nào nữa không ạ ?

Về vấn đề điều kiện nào để nuôi được các em trong quán cafe , thì em sẽ dành ra một phòng ( tách riêng một tầng nhà ) nuôi các em ở đó , diện tích vừa đủ để cưu mang được một số lượng nhỏ các em mèo .

Mong mọi người đóng góp ý kiến .

Mimi83

Member
HH có mặt ở quán những thời gian nào? Mimi muốn gặp HH một chút.

Chào Mimi , hiện mình đang có mặt ở quán và mình sẽ có mặt ở quán đến 10 h tối . Mong gặp <Mimi , sorry vì dạo này bận quá cứ quên gọi cho Mimi hoài .

fat.L.T

Member
thứ 7 hoặc chủ nhật em thi xong em qua đấy chơi được không chị ở đấy có nhiều mèo không chị hehe

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mình đề nghị cử một vài người tham gia vào ban liên lạc của hội mèo Hà Nội có được không các bạn? Có ban liên lạc tốt thì hoạt động của hội mèo mới duy trì và phát triển tốt được!

Em đồng ý với ý kiến anh Cương. Đúng là cần phải có 1 ban liên lạc, kết nối các hoạt động của câu lạc bộ, khiến cho nó được xuyên suốt và có hệ thống.Mà không thấy ai tự ứng cử, có ai đề cử đi?

ngudaymuon

Active Member
Mình đề cử chị Tố Anh nha. Hôm qua mọi gười về sơm, chưa kịp bầu. Mọi người cho ý kiến đi ạ.

bichdiep

Member
Hôm qua em về mà quên mất chưa đóng góp được, giờ em muốn gửi thì gửi cho ai ?
Về việc ứng cử em ứng cử Huyền Hương và chị Tố Anh, em cũng xin tham gia vào hội nếu được, ví dụ như thư ký hay liên lạc viên cũng được ạh

bigbibi

Member
Phải đấy, chị Tố Anh ơi, chị lớn tuổi nhất trong hội chúng em, chúng em hy vọng chị là đầu tầu, là trung tâm kết nối giữa chúng em lại với nhau. Mong chị đồng ý, tất cả vì đàn mèo yêu thương của chúng ta. Chung tay để bảo vệ, chăm sóc, cứu giúp, mang hạnh phúc đến cho các bé mèo trước tiên là ở Hà Nội đã. Chị nhé! Em có lòng và có sức, làm tay sai cho chị nhé, "chỉ đâu oánh đấy" :))

Mình xin bổ sung là hôm nay có một vị khách ( dấu tên ) ủng hộ cho hội Mèo 50k . Hiện tiền quỹ của hội là 1430k .

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Ban liên lạc cụ thể là có những công việc gì ạ?
Công việc cụ thể thì rất khó liệt kê, nhưng theo mình thì Ban liên lạc có nhiệm vụ chủ yếu là sợi dây liên kết những thành viên hội mèo ở Hà nội, khởi sướng những phong trào, chương trình sao cho hội mèo hà nội ngày càng phát triển. Lâu nay chắc các mod, các bạn ở ban chủ nhiệm CLB hà nội bận quá nên phong trào hội mèo ở hà nội có vẻ không được sôi nổi cho lắm. Đây là ý kiến riêng của mình, cụ thể như thế nào chắc cần phải có 01 buổi off nữa mới được. À mà mình đề nghị lần off tới các bạn nên mời BSGV tham gia, BS là một thành viên rất nhiệt tình. Thanks cả nhà đã bỏ thời gian đọc mấy lời của mình nhé.

[alex]

Member
Mình hoàn toàn ủng hộ ý kiến của HH về việc sử dụng tiền quỹ cho các bé mèo lang thang, cơ nhỡ và tạm thời chưa có người nhận nuôi. Hôm off tiếc là mình không tới dự được, sẽ đến quán trong thời gian sớm nhất và chung tay ủng hộ cho quỹ mèo.
Về ban liên lạc, mình nghĩ đơn giản là người có thời gian, online 24/24, vào 4rum thường xuyên, có thể gọi điện hoặc nhắn tin thông báo Off cho các member trong hội. Nếu mọi người quá bận công việc thì mình xin tự ứng cử, vì thực ra hiện tại mình khá rảnh, online đc 24/7 và có thể nhắn tin thông báo tình hình của Hội cho mọi người ^^! Ngoài ra nên có thứ ký riêng cho hội để ghi lại những đóng góp, thu thập mọi ý kiến để Hội ngày càng phát triển hơn.
Trên đây là ý kiến đóng góp của riêng cá nhân mình, mong mọi người góp ý thêm ^^!

nguyenthuy

Member
Ừm ừm, kể ra thì theo em nghĩ ban liên lạc ko thể chỉ gồm một người đc, ít nhất phải có 3 người. E mạo muội tiến cử chị Tố Anh, chị ngudaymuon, bs Chiền, chị NguyenHuong. Đó là ý kiến cá nhân, ai ko đồng tình cũng đừng mắng em nhé :D

cho e xin 1 chân thư kí ạ ^^ e cũng có nhiều thời gian online ^^ tự ứng cử ngại quá ^^ k bít có được k nhỉ,e cũng chưa đi off bao h, ^^

linhlamhn

Member
Xin lỗi cho mình hỏi chút, tại sao lại nhất định phải triệt sản các em. Theo mình làm như thế là rất ác, cứ tưởng tượng các ông thái giám ngày xưa, tự ti và mặc cảm như thế nào ? Tại sao không để cho các em nó biết hết hương vị của cuộc sống, thật là buồn khi nghĩ rằng 1 em sẽ sống đến lúc die mà không biết tới xxx, hoặc chỉ nghe bạn bè kể lại, hoặc nhìn trộm thấy ???

Xin lỗi các bạn nữ trên forum, nhưng theo mình triệt sản là rất ác độc, phản đối việc triệt sản.

nguyenthuy

Member
Xin lỗi cho mình hỏi chút, tại sao lại nhất định phải triệt sản các em. Theo mình làm như thế là rất ác, cứ tưởng tượng các ông thái giám ngày xưa, tự ti và mặc cảm như thế nào ? Tại sao không để cho các em nó biết hết hương vị của cuộc sống, thật là buồn khi nghĩ rằng 1 em sẽ sống đến lúc die mà không biết tới xxx, hoặc chỉ nghe bạn bè kể lại, hoặc nhìn trộm thấy ???

Xin lỗi các bạn nữ trên forum, nhưng theo mình triệt sản là rất ác độc, phản đối việc triệt sản.
:)):)):)), đọc cm của bạn buồn cười quá. Ừm, mình cũng từng nuôi mèo đực nên có hiểu tâm trạng của bạn này. Lúc ấy cũng thấy làm như vậy là ác lắm, lỡ nó chết thì sao, cứ phân vân tới lúc thằng cu đi chơi gái bị người ta đập chết mới nhận ra là thà em ấy đau một lần nhưng sống thanh thản và lâu dài còn hơn . Giữa việc làm giảm thiểu các rủi ro để em ra đi sớm với việc cho các em "sug sướng" :D nhưng lúc nào cũng canh cánh nỗi lo bị bắt, bị đánh, bị thịt,... Chọn cái nào tùy bạn.

linhlamhn

Member
đưa gái về nhà cho nó chứ, sao để nó đi linh tinh đến nối bị bố mẹ gái bắt được chả ăn đòn :|

bizonzon

Active Member

Mình trước đây cũng có suy nghĩ y hệt bạn. Nên mình để cho thằng Meo của mình bát ngát cho đủ sung sướng, sau đó thì càng ngày càng quyết tâm cho nó đi hoạn, với đủ mọi lý do. Hậu quả của việc cho nó nếm mùi sung sướng là hoạn xong nó vẫn cứ đi như thường, theo thói quen, T^T, nên mình khuyên là bạn nào muốn hoạn mèo thì nên làm trước khi nó biết mùi gái, nhẫn tâm một tí nhưng đảm bảo an toàn.

Nga beo

Member
Ừm ừm, kể ra thì theo em nghĩ ban liên lạc ko thể chỉ gồm một người đc, ít nhất phải có 3 người. E mạo muội tiến cử chị Tố Anh, chị ngudaymuon, bs Chiền, chị NguyenHuong. Đó là ý kiến cá nhân, ai ko đồng tình cũng đừng mắng em nhé :D
ý kiến của bạn hay đấy..mình cũng đồng ý với ý kiến này này...hihihi...hnao đi off tiếp đi cả nhà.....năn nỉ đấy!!!