• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

"Hổ" nhà mình này

muffy

Member
Hôm trước Tết ba bốn ngày, mình nhặt một bé mèo rất cute.Nhìn yêu lắm:love struck:

Bé này là đực.Lúc nhặt được bé, bé trông như từ trong cống chui ra ý:sick:.Tắm sạch sẽ xong,bé mới đầu lạ nhà một tí rồi chạy lon ton khắp nhà. Cái gì kể cả động đậy lẫn không động đậy nghịch tất.

Nên nói thế nào về tên này nhỉ?Rất tham ăn, hay ăn vụng vài lần, không bao giờ ăn thức ăn khô(Sành ăn chưa:D).Con này có văn hoá lắm. Chạy ra sân, vào cái chậu đất cũ để không, làm bãi rồi lấy chân lấp lại ,chẳng phải dạy. Suy ra con này thông minh...

Sau đây là ảnh của bé, bây giờ mới lôi ra.
Hồi còn bé:

Lớn lên:

HChuong

Member
"Hổ con" nhà bạn xinh quá! em nó được mấy tháng rồi bạn? bạn nhớ cho em xổ giun mỗi 6 tháng nhé. Chúc bạn và em mèo mạnh khoẻ, hôm nào bạn update tiếp hình của em nó nhé!

Tuti2290

Member
trông giống main coon nhỉ. có phải giống main coon không bạn. em ý trông khôn thế....! nếu là main coon thì khôn lắm đó

Nếu nhặt được thì chắc không phải đâu. Nhưng bé xinh lắm muffy ạ. Chúc bạn và bé mèo luôn khoẻ mạnh nhé!

anhbob

Member
Nhà bác tớ cũng có một em mèo vàng y như vậy đấy, đang muốn cho. Bạn nào thích thì tớ xin hộ cho (tớ không biết là đực hay cái đâu nhé)

Phu Dung

Moderator
Hi hi, đúng là hổ có khác :D Có môn võ "Đè đầu cưỡi cổ" ghê thật. Đấy là còn bé tí đấy! Sau này sẽ còn nhiều chiêu độc đáo. Hãy đợi đấy! :D

mi_mi

Member
hi hi! Miu nhà bạn có vẻ nghịch ghê. Miu con nhà tớ nghịch dã man, nó cứ thấy tớ đi đi lại lại là lại đuổi theo vồ chân.Hic hic!! Làm thế nào cho bé đỡ nghịch bi giờ.

muffy

Member
Mọi người đừng nhầm tưởng người trong ảnh là em nhá. Đấy là ông anh trai đấy!

salem57

Member
Sao cái ảnh mèo hồi nhỏ tìm hoài chả thấy nó đâu? :-o Thấy mỗi cái oto thôi...

bé mèo nhà bạn đáng yêu lắm ý,nhất là 2 cái ảnh trèo lên cổ anh của bạn.Chúc bạn và bé mèo khỏe mạnh