• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về vòng cổ ngừa ve, rân?

wap564

Mình có nghe nói về loại vòng cổ tiết ra chất hóa học gì đó làm cho ve, rận không bám lên cơ thể vật nuôi.

Mình hỏi kinh nghiệm mọi người về tính hiệu quả của loại này và chổ mua.

Chó nhà mình dạo này bị rận nhiều quá tắm và xịt bao nhiêu cũng không triệt để mà mình thì công việc cứ đăng đăng đê đê. Nên muốn tìm các nào hiệu quả mà ít tốn công để trị cho mấy chú. Thấy tụi nhỏ bị ngứa tội nghiệp.

Pet Mart

Vietpet sponsor
Tốt nhất là bạn nên dùng Frontline trị ve rận hiệu quả nhất. Vòng cổ chỉ có tác dụng 4 tháng, còn Frontline là dạng thuốc nhỏ có tác dụng 6 tháng đến 1 năm. Ngoài ra vòng cổ trị rận khiến thú cưng cơ địa yếu có thể bị say và khó chịu nữa.

Xem chi tiết sản phẩm Frontline tại đây : FRONTLINE Archives - Pet Mart

wap564

Mình muốn kết hợp cả 2 pp. Vì quanh nhà mình bải cỏ nhiều lắm. Mình đang ở SG không biết bạn biết chổ nào mua kô?