• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về trị rận cho mèo bằng vòng đeo :(

fungus92

Em nhà em bị rận quá :( mà nó toàn tập trung trên đầu . Thỉnh thoảng vạch ra thấy 1 lũ chạy qua chạy lại . Nhìn em mà thương .

Mèo nhà em hình như là ba tư lai ALD , nhưng mới xén cho mùa hè đỡ nóng . Lông bây giờ cũng chỉ hơn mèo ta 1 tí .

Mọi người tư vấn cho em về vòng đeo trị rận với . Hiệu quả có cao ko ạ ? Cho em địa chỉ uy tín và loại nào tốt nhất để em chữa cho em nhà em :(

Cảm ơn mọi người ạ.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Em nhà em bị rận quá :( mà nó toàn tập trung trên đầu . Thỉnh thoảng vạch ra thấy 1 lũ chạy qua chạy lại . Nhìn em mà thương .

Mèo nhà em hình như là ba tư lai ALD , nhưng mới xén cho mùa hè đỡ nóng . Lông bây giờ cũng chỉ hơn mèo ta 1 tí .

Mọi người tư vấn cho em về vòng đeo trị rận với . Hiệu quả có cao ko ạ ? Cho em địa chỉ uy tín và loại nào tốt nhất để em chữa cho em nhà em :(

Cảm ơn mọi người ạ.
Bạn mua vòng trị rận của Virbac ở Trường Chinh, 70 hay 80k gì đó.

duy.anh

Member
Tớ dùng vòng chống rận Fleadom của Virbac , loại này có dây dài lắm, đo vào cổ mèo rồi cắt. 1 cái dùng cho 3 con được. Mèo nhà tớ chỉ ở trong nhà ko tiếp xúc với mèo hàng xóm nên đeo 1 tuần là hết sạch. Còn nếu mèo hay đi chơi ở ngoài thì cứ đeo luôn nhé, 4 tháng thay vòng 1 lần.

Cái này dùng lành hơn thuốc trị rận, mèo liếm lông mà dính thuốc dễ bị ngộ độc lắm.

Mèo bạn ưa nước ko? Nếu được bạn tắm cho nó, 2 ngày tắm 1 lần bằng xà bông gọi đầu của người cũng được. Khoảng 1 tuần sẽ hết! Nếu nó bị rụng long thì đổi qua loại xà bong nào ít kiềm hơn!

sake

tốt nhất là bạn nên mua thuốc trị ve rận chó mèo trước đã. Sau khi diệt hết ve, rận thì mới nên mua vòng trị ve, rận. Dùng song song các sản phẩm thì chó mèo nhà bạn sẽ ko còn ve, rận và bọ chét.
Bạn có thể tham khảo tại đây Hoặc tại đây

fungus92

Cảm ơn mọi người . Mèo nhà mình trung bình 2-3 tuần mới tắm . Mỗi lần tắm cũng hơi chật vật . Chắc là mua cái vòng cho nó cho tiện quá :( vì mình k có nhiều time chăm sóc cho nó lắm

hanhjen

Member
Mình cũng mua vòng Fleadom cho mèo. Hết giận thật nhưng không hiểu sao chỗ lông quanh cổ nó rụng và trơ phần da thịt ra :-SS không biết là bị làm sao

fungus92

thật hả bạn . Hix . Có ai bị như vậy nữa ko :( ko biết có hại cho sức khỏe của mèo ko :(

linkmitu

Member
sao của các bạn hiệu quả thế nhỉ? mèo nhà mình đeo cái vòng Fleadom mà chẳng hết rận, mèo nhà mình cũng ko quá nhiều rận nên có đỡ hay không mình không rõ, chỉ biết vẫn còn rận. Đeo cho em nó hơn 1 tháng chả ăn thua gì nên mình tháo vứt luôn. mất toi hơn 70k và tự nhủ lần sau sẽ ko đeo cho nữa.

chăm chỉ tắm rửa bắt rận sạch sẽ là được.

Dùng thuốc nhỏ Frontline Spot On cho an toàn bạn ơi. dùng hiệu nghiệm lắm.

Bạn nhỏ thuốc xong nhốt em nó vào lồng cho ra chỗ nắng mà mèo ít chui rúc vào đấy. vd như tầng thượng. Xa nhà 1 chút. Thuốc tác dụng nhanh. Bọ ve rận nhảy ra hết. COn nào hút máu sẽ trúng độc mà chết. Không hại đến mèo nhé. Mình nuôi samoyed lông dài thế mà cũng hết.

Mèo bạn ko sợ nước thì kết hợp dùng sữa tắm chuyện trị nhé