• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về thuốc ketomycine

tinytei

Member
Mình đã tìm nhiều chỗ nhưng ko có chỗ nào bán cả
Hồi trc mình mua ở ABC petshop Q4 nhưng bây h bên đó 2th nay chưa thấy lấy hàng về nữa :(
Ngặt nổi mèo nhà mình bị nấm nặng quá. Mua của a Phát bữa h rồi sức mấy loại thuốc lông bông của ng mình thấy pé không có khỏi ~~"

Ngày trc mình nuôi 3 em mèo cùng bị nấm thì cạo lông sức thuốc này khoảng gần 1 tuần là hết nhẵn ko còn 1 hột nấm nào cả...

Mọi ng xem coi biết chỗ nào bán thì chỉ mình hộ nhé. Xa mình cũng đi xe bus mua nữa hixx...
Đây là ảnh của tuýp
Loại này rất tốt nhé

Camila

Member
Nếu chỉ nấm bình thường thôi thì rất dễ chữa bạn à còn nếu mèo của bạn đã chuyển sang giai đoạn viêm da rồi thì rất khó chữa ,chữa khỏi rồi vẫn có thể bị tái lại bất cứ lúc nào,bạn chịu khó tìm trên diễn đàn có nhiều cách chữa rất hay,nếu bôi thuốc bừa bãi mèo liếm phải sau này sẽ ảnh hưởng đến sự sinh sản của các bé đó