• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về chuột lang tự nhiên không chịu ăn

TrinhAnhDuc

con chuột lang nhà tôi rất béo và khoẻ nhưng bỗng nhiên hơn 2 ngày nay ko ăn 1 tí gì cả không hiểu nó bị sao,hàng ngày vẫn cho an dưa chuột cà rốt xà lách rau muống và cơm,tự nhiên 2 hôm liền nó không ăn 1 tí gì tôi lo quá nhìn nó vẫn như bt ko sao cả vẫn bò như bt nhưng cứ ko an thế này chắc die mất :( ai giúp tôi với

dylash

còn con chuột lang nhà tui thì mới đầu con đi được , bây giờ nằm bất đông luôn không chiu đi đứng gj cả. Nếu ai đọc xong cho minh bít lí do nha?Minh lo lắm
sợ nó die wa

con chuột lang nhà tôi rất béo và khoẻ nhưng bỗng nhiên hơn 2 ngày nay ko ăn 1 tí gì cả không hiểu nó bị sao,hàng ngày vẫn cho an dưa chuột cà rốt xà lách rau muống và cơm,tự nhiên 2 hôm liền nó không ăn 1 tí gì tôi lo quá nhìn nó vẫn như bt ko sao cả vẫn bò như bt nhưng cứ ko an thế này chắc die mất :( ai giúp tôi với
bọ rất là tham ăn nên nhịn 1 ngày thôi là kêu trời kêu đất lên rồi ( đến người còn chả nhịn được ) bạn xem thức ăn có rửa sạch không hoặc là nơi ở của bọ có sạch không hay có con j làm bé stress không ?
bạn thử check xem bé có bị thương trên người không ? bằng cách là lấy tay vuốt nhẹ hết từ đầu đến chân.
nếu hay nhốt bé trong chuồng có thể bé buồn..thử thả ra ngoài xem cho nó thoải mái