• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về cân nặng và dinh dưỡng của Husky

suho

Lucky nhà e đc 3 tháng cân đc 7 kí rưỡi. chú hàng xóm em bảo sao bé thế???/
Vậy em hỏi khoảng bn cân thì vừa ạ????
Và e nên cho Lucky ăn j????/
Bt em chho ăn cơm rau vs thịt nạc. Thỉnh thoảng ăn thức ăn khô ạ

beBean

Member
Như vậy là hơi còi bạn ah, hồi đón em cún nhà mình từ nhà chủ cũ cũng bị gầy (ng nhom dài hơn cún bạn nhưng gầy hơn) & cũng 3 tháng tuổi, tầm 7kg, h em cún nhà mình 4 tháng và tầm 12kg. Bạn tăng khẩu phần ăn của cún là đc, cún bé ntn ngày tầm 4 bữa, nhiều thịt hơn. Thức ăn husky bạn muốn đổi khẩu vị thì nên search ấy, chi tiết hơn :D

như vậy là hơi gầy đó, bạn có thể cho em ý ăn trứng nữa, 1 tuần 1 quả là đủ, rồi cá thu hộp nhưng chỉ 1 chút gọi là có thêm hương vị thôi vì cá thu hộp chứa nhiều muối không tốt cho thận của chó con. Nói chung mình thấy ăn thức ăn khô là tiện nhất, làm theo chỉ dẫn trên bao bì là đảm bảo cún tăng cân đều đều, thỉnh thoảng đổi món thì cho ăn cơm với thịt

123qwe

Member
cân nặng lúc nó còn bé - đang trong giai đoạn phát triển thì ko giải quyết đc vấn đè gì nhiều, chủ yếu là khung xương của nó, một khi khung xương đã phát triển hết thì khi bổ sung thực phẩm con chó sẽ phát triển cân nặng, còn nếu khung xương mà không phát triển tốt thì cần nặng cũng ko thể lên quá 1 mộc nhất định nào đó !!

cun_moon

Member
Em nhà mình 4 tháng mà dc co 6,5kg..siêu nhỏ hixx.may dc cái chân tay to,khoe manh