• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hỏi về cách cho mèo để đúng chỗ

maihuongt91

Member
Chào các bác...Mèo nhà e chuẩn bị đẻ.Em cũng làm ổ cho nó nằm quen r sau còn đẻ ở đó. Nhưng nó cứ trèo lên nóc tủ hay những nơi cao cao và giường e nằm thôi. Như vậy sau này nó có đẻ luôn ở đó hok nhỉ. Có cách nào hướng cho mèo đẻ ở đúng ổ mà mình làm cho nó hok a.

milkygirl6390

Active Member
thường thì mèo hay tìm nhũng chỗ kín đáo để sinh baby nên tốt nhất bạn làm ổ cho mèo ở nơi nào kín 1 chút... đó là mình nói mèo bình thường đó nha... vì có 1 cơ số con mèo không hề giấu con mà nhảy lên giường đẻ... cũng có con vì thiếu kinh nghiệm nên đẻ mỗi nơi 1 con xong quên mất...:-S... bạn cứ để ý khi nào bé sắp sinh bé sẽ cào ổ, bạn cho bé vào ổ mà bạn đã làm sẵn rồi tốt nhất là quan sát từ xa thôi, đừng làm cho bé hoảng... mình chỉ nên giúp đỡ khi thấy bé sinh khó hay có hiện tượng xuất huyết... mình không biết mèo nhà bạn là mèo gì, mèo ta thì an tâm hơn vì tụi nó có bản năng sinh con giỏi lắm, còn mèo tây thì kém hơn, nhất là lứa đầu... chúc bé mèo sớm cho chào đời những thiên thần nhỏ nhé...:D