• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi về bệnh lở miệng ở bồ câu.............

carlos

Member
Tình hình là có 1 con bồ câu đang bị lỡ miệng và mắt chảy nước mấy ngày nay ko biết điều trị sao.....Nó vẫn ăn được.....miệng thì nổi mục giống như mình bị lở miệng vậy đó. Phân thì mình thường..................

Các bác có kn xin chỉ giúp mình cách điều tri.....cám ơn các bác nhiều..........

Tình hình là có 1 con bồ câu đang bị lỡ miệng và mắt chảy nước mấy ngày nay ko biết điều trị sao.....Nó vẫn ăn được.....miệng thì nổi mục giống như mình bị lở miệng vậy đó. Phân thì mình thường..................

Các bác có kn xin chỉ giúp mình cách điều tri.....cám ơn các bác nhiều..........
theo mô tả thì đó là bệnh bạch hầu, bạn dùng bông tăm vét hết những mục trắng trong miệng nó ra và ra tiệm thuốc tây mua thuốc dorogyne cho uống 1 ngày nửa viên trong vòng 3 ngày chim sẽ khỏe nhé!!! lưu ý nếu vét hết mục trắng trong miệng nó rồi mà vẫn nổi lên nữa thì bạn phải tiếp tục vét cho hết nhé !!! chào bạn !!!!!!!!!!!!

carlos

Member
Cho em hỏi là ra tiệm thuốc thú y hay là thuốc tây cho người mua thuốc đó a......

trantantai

Active Member
Bài thuốc này thực sự hiệu nghiệm với bạch hầu ở bồ câu. Mình được biết nó là thuốc kháng viêm vòm họng cho người được mấy bậc tiền bối thử nghiệm và đã thành công, có thời còn được bán ở chợ Nguyễn Thị Nhỏ nhưng chủ nhân cao sạch vỏ thuốc hoặc tán nhỏ ra. May sao lại có người tìm ra đúng tên của nó nên anh em dễ dàng trị được căn bệnh này. Cám ơn tất những chi sẽ của những bậc tiền bối

rona2016

Không phải lo lắng nữa nhé
Nguyên nhân bệnh là do mình ăn uống đồ cứng, làm nướu răng có vết thương, và đề kháng yếu nên virut tụ lại và hình thành vết lỡ, có khi lây lan thành nhiều làm rất khó khăn, có người bị hơn 20 ngày mới khỏi, có người đề kháng mạnh thì khoản 5 đến 10 ngày, riêng mình thì khoản 10 ngày.,nhưng bây giờ nếu bị thì 1 ngày khỏi.
Mình có đặt 20 lọ thuốc sách tay từ mĩ mang về, chuyên trị căn bệnh lỡ miệng này, an toàn tuyệt đối, nhanh thì 1 ngày, chậm thì 2 ngày trở lại. Nếu ai có người quen bên đó thì nhờ mua về nhé. Giá của nó là 8 đôla, nhưng khi nhận là mình gửi 10 đô, ai muốn dùng thì mình nhượng lại 12 đô, vì mình còn khoản 10 lọ mới chưa sử dụng, 1 lọ dùng được rất nhiều lần bị lỡ miệng nhé, hãy để dành sài khi nào cần thêm thì báo trước mình, đôi lúc mấy tháng mới có người về nhé. Chúc các bạn mau khỏe.
Số đt mình. 0909846564. Quận tân bình, tp hcm