• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Hỏi ngu] chim này là chim gì, vừa bắt được cái rột. (có hình)

Louis Fong

nghỉ lễ, về quê chơi (Bến Tre), vừa ló đầu ra bờ dừa xiêm thì thấy con này, tưởng chim cắt nhưng ko phải. Con này to hơn nhiều, cỡ con gà, móng vuốt thì ớn hàng, Rất dạn, ko sợ người, mình lại đứng sát bên nó chả thèm bay, có vẻ thú nuôi từ bé. Cởi áo thun trùm đầu túm vô nhà xem thì chân còn cái xích bị đứt, cỡ 1,5-2kg. sãi cánh tầm 1,5m. ko sợ người, vứt gì cũng ăn, da gà, thịt heo, cá lòng ton nó quất hết. Để lon nước ngọt cho các bác so sánh, to cao đen hôi :sweat:

Google xem hình thì bộ lông có vẻ là đại bàng.:shame:

Các thím rành chim cho hỏi con này là ưng hay đại bàng. hay là loại gì khác :adore:
Link video: https://www.youtube.com/watch?v=6WadSfn_UUY

nezumi72

Đây là Đại Bàng Ưng. Bạn cột dây kẽm như thế hư chân chim hết. Bạn nên bán cho người biết nuôi.

cuongrambo

tôi là 1 người chơi falconry củng như 1 người huấn luyện chim săn mồi . nhìn bạn buộc chân thế kia tôi thấy rất xót cho chú chim :) tôi cần mua lại em nó nếu bạn có ý bán tôi sẻ xuống giao dịch trực tiếp bạn có thể liên lạc với mình qua số đt 01882461191 . nhé tôi chờ bạn đừng để e nó như thế nữa

nuôi thì tốn kém mà huấn luyện thì cần thời gian. Thôi thì đăng bán nhưng nhớ coi chừng hàng này là quốc cấm hihihi