• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi: Mèo mẹ và mèo đực con lớn có nuôi chung được không?

Alimiumiu

Member
Mọi người ơi cho mình hỏi, Mimi nhà mình là mèo mẹ đẻ ra Tôm là mèo con cách đây 6 tháng trong lứa đẻ đầu tiên. Bây giờ Mimi vừa đẻ xong lứa 2 và vừa xuất chuồng, đã lại đòi đi lấy chồng tiếp. Có lần mình phát hiện Tôm nhảy lên lưng Mimi. Không biết có sợ mèo loạn luân không nhỉ?

Link Map

Member
Tốt nhất là bạn nên triệt sản một trong hai bé, đừng để chúng nó abc xyz nhau, như thế không tốt cho mèo con đẻ ra mà cũng không nên để mẹ con nó làm như vậy :)

mei_chan

Member
nhà mei lần trước cũng giữ lại hẳn 3 thằng nhưng chưa bao giờ thấy chũng nhảy lên người mèo mẹ cả hình như chúng nó biết là mẹ hay sao ý to đầu vẫn chỉ thích rúc tý

huyenvy

Member
con lên lưng mẹ là loạn luân rồi còn gì =)). không nên nuôi chung như thế. dễ sinh sản cận huyết lắm đây :S

phenmaleat

Active Member
không nên để cho 2 mẹ con ở cùng nhau tốt nhất là cho chúng ở xa nhau ra vì tơ sợ sẽ ảnh hưởng tới thệ hệ con sau này tội lắm.1 là cho 1 trong hay về nhà mới không thì triệt sản 1 trong 2 đi bạn

Linhrin

Member
bạn không nên để như thế :(
cách ly thì có thể khó , nhưng bạn có thể triệt sản mèo đực , như thế thì không sợ mèo loạn luân đâu :D

bạn triệt sản 1 trong 2 con hoặc cách ly 2 đứa không thì thế hệ sau dễ mắc nhiều bệnh lắm,khổ thân lắm

vits2be

Member
bạn không nên để như thế :(
cách ly thì có thể khó , nhưng bạn có thể triệt sản mèo đực , như thế thì không sợ mèo loạn luân đâu :D
Ý kiến của mình là giống tất cả các bạn đã CM trước :-bd

Alimiumiu

Member
hi, cảm ơn các bạn, mẹ tớ đã mang Tôm đi cho làm hoạn quan rồi, cho nên sau đó nó chỉ thích rúc tí mẹ thôi. lớn to hơn cả mẹ rồi mà con bú tí, bó tay

phenmaleat

Active Member
tại nó bị thành thái giám rồi nên nó thiên về tình cảm và kém xmen hơn nên mới ti mẹ ấy mà

hic,sao mỗi lần mình thấy 1 bé bị ... là thấy buồn quá :(. Nhưng cũng do doàn cảnh hết thôi. Chúc 2 bé mèo bạn sống tốt và hòa thuận