• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Hỏi] Cần hỏi kinh nghiệm nuôi mèo ALN đực

Heo Ỉn

Em có nuôi một em mèo ALN đực, đến bây giờ em ý đã được hơn 1 tuổi rồi.

Dạo gần đây em thấy em nó hay kêu ngao ngao rất lạ, có phải đến tuổi tìm vợ rồi không ạ?

Hơn 1 tháng nữa là em đi du học xa nhà, bố mẹ em không đưa được bé đi phối giống nên em định "..." bé đi cho dễ chăm sóc. Vậy có nên không ạ? :(

Mà trước lúc ý thì em cũng muốn cho bé đi tìm vợ, để biết tí mùi đời :">
Nhà cô dì chú bác nào có mèo cái ALN đang tuyển chồng thì ới em một câu. Em cho cu cậu sang ở rể. Em chỉ xin một bé mèo con (để tặng bạn bè) thôi ạ.

Cu cậu được cái sạch sẽ, nghịch ngợm nhưng lành lắm.
Ảnh đây ạ.

Mọi người quan tâm có thể qua fb của em để xem thêm ảnh :D

https://www.facebook.com/phoebeduong.2306/media_set?set=a.2585915182677.76162.1698450156&type=3

Mong được mọi người chia sẻ kinh nghiệm ạ. Em cũng không còn nhiều thời gian :(

nhokcoi89

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
phối fre thì đc chứ lấy 1 bé mèo con thì còn đắt hơn những ng cho phối kiểu kinh doanh nên sẽ k ai xin phối đâu b ơi, 1 bé aln cũng mấy tr rồi :D
còn hơn 1 t bạn mèo gào cái là đủng r , k muốn bé suốt ngày nhảy cái thì nên đi triệt sản . mèo sẽ ngoan, béo , khỏe

Heo Ỉn

phối fre thì đc chứ lấy 1 bé mèo con thì còn đắt hơn những ng cho phối kiểu kinh doanh nên sẽ k ai xin phối đâu b ơi, 1 bé aln cũng mấy tr rồi :D
còn hơn 1 t bạn mèo gào cái là đủng r , k muốn bé suốt ngày nhảy cái thì nên đi triệt sản . mèo sẽ ngoan, béo , khỏe
Uh mình cũng muốn triệt sản nhưng muốn xin mèo con cho bạn nuôi ý mà.
Mình đâu có nuôi mèo để kinh doanh đâu nên mới muốn xin như thế :(
Mong có ai đó nuôi mèo không phải để kinh doanh cho cháu nó có vợ 1 lần :))