• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi cách vỗ béo cho cún con 3 tháng tuổi

Mình có em cocker 3 tháng tuổi, ăn uống khỏe, tiêu hóa tốt, cái j cũng ăn...
Mình cho em í ăn 2 bữa, mỗi bữa bát cơm trộn rau thịt đủ cả, có bổ sung canxi. Sáng thì có bữa ăn bữa k, thường là bánh qui, hoa quả.
Em nó ăn uống chạy nhảy bình thường, leo trèo cầu thang ầm ầm, mình để ở ban công tầng 2 khá rộng có cây cối nhiều nắng nói chung mình nghĩ điều kiện vận động và tắm nắng của nó là đủ :) có dắt đi dạo.
Nhưng mà cân được có 4kg, em nó nhìn cao ráo lên thôi chứ k béo lắm, chẳng qua nhiều lông :))
Muốn hỏi các bác xem ntn, e chưa cho ăn thức ăn khô bao h, k biết ntn? Muốn nó béo béo tí nhìn cho bụ bẫm :)

shogun_09

bác tẩy giun cho an tốt sẽ béo! nếu chó của bác không có vấn đề về tiêu hóa thì béo là bình thường.:)

Mình tẩy giun 1 lần r nhưng k thấy em nó đi vs ra giun :-? Nhìn cũng cân đối r nhưng cân lên k nặng lắm :( béo toàn do lông nhiều :))