• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi cách trị chân bồ câu bị sưng?

Em có một em BC gà, sao mấy hôm nay chân nó xưng ù lên, chỉ xưng 1 chỗ nhỏ thôi,còn bị tróc da nữa, chân bên kai cũng có dấu hiệu muốn bị giống vậy luôn. Các anh cho em hỏi em nó bị bậnh gì, cách chữa ra sao? Em cám ơn nhiều! Xin chào!:):)

tuana41

Member
hôm trước mình có môt em bị như vậy mình ra tiệm mua thuốc mà người ta hay bôi khi bị trái dạ đó bằng nước màu tím xanh mang về bôi 1 tuần là hết bạn thử xem nhé.

Hình như là ko phải vậy Vinh ơi, con nhà mình chỉ bị môt chổ nhỏ thôi, nhờ anh Hùng HP nói là bị chuột cắn và mình kiểm tra lại thấy đúng, nhà mình chuột nhiều lắm, mình đang tiêu diệt bớt chúng đây. Xin cảm ơn anh em đã chỉ dẫn. Thân chào!

tuana41

Member
anh tuấn ơi bệnh này phải là như vậy ko?

hôm trước con gà mỹ của mình bị như vậy nó đi cà nhắc luôn mình bôi thuốc này thì thấy khỏi sau 1 tuần nên k biết la do bôi thuốc nó khỏi hay tự khỏi hi hi