• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi cách chữa võng lưng Pit

HaLiDKNY

Member
Mình có 1 e pit đực 5 tháng tuổi, hồi bé chăm ăn nhiều quá bé nó béo và bjo bị võng lưng rồi,ae nào có cách khắc phục hiệu quả chỉ mình với nhé ! Cảm ơn ă trc :)

kubikubi

Member
Mình có 1 e pit đực 5 tháng tuổi, hồi bé chăm ăn nhiều quá bé nó béo và bjo bị võng lưng rồi,ae nào có cách khắc phục hiệu quả chỉ mình với nhé ! Cảm ơn ă trc :)
Bạn trc tiên giảm ăn cho nó đi, ngày 1 bữa chia 2 lần ăn rồi cho uông corbie loại canxi nước ý, bây h nuôi nó gầy vào mong là sẽ khắc phục dc Linh ah!

HaLiDKNY

Member
Oh tôi cũng nghe mọi người nói thế nhưng ko làm j cứ gầy ko ko biết lưng nó có tự thẳng đc ko?

Next

Member
theo mình tốt nhất mỗi ngày bạn nên giảm khẩu phần ăn cộng tập thể dục = cách đá vào bụng nó thì chỉ chưa đầy 1 tuần cún của bạn sẽ khỏi võng lưng . thân ái

hic , ai cũng muốn chó nhà mình to khỏe . Nhưng nhiều ng lại cứ nghĩ rằng cứ cho ăn nhiều là nó sẽ to lớn nhanh . Điều này theo lý thuyết là đúng , nhưng thực tế thì sẽ bị như chó nhà bạn . Bây giờ tốt nhất là cho ăn những thức ăn chất lượng , giàu chất đạm và vitamin . Lượng thì phải giảm , nhưng chất thì sẽ tăng lên . Cún không bị quá no , mà lại đc cung cấp đầy đủ chất :)

HaLiDKNY

Member
theo mình tốt nhất mỗi ngày bạn nên giảm khẩu phần ăn cộng tập thể dục = cách đá vào bụng nó thì chỉ chưa đầy 1 tuần cún của bạn sẽ khỏi võng lưng . thân ái
Cách của bẹn thật là hay để mai bẹn dắt e Next ra cv bạn thử đá Next xem lưng cong đc ko rồi mình làm :))

HaLiDKNY

Member
hic , ai cũng muốn chó nhà mình to khỏe . Nhưng nhiều ng lại cứ nghĩ rằng cứ cho ăn nhiều là nó sẽ to lớn nhanh . Điều này theo lý thuyết là đúng , nhưng thực tế thì sẽ bị như chó nhà bạn . Bây giờ tốt nhất là cho ăn những thức ăn chất lượng , giàu chất đạm và vitamin . Lượng thì phải giảm , nhưng chất thì sẽ tăng lên . Cún không bị quá no , mà lại đc cung cấp đầy đủ chất :)
Mình đang giảm ăn cho e nó nhưng lưng đã bị võng rồi mình ko biết làm tn để lưng nó thẳng lên ,mình chỉ cho chạy bộ đi bộ mỗi chiều 3,4 km ko biết có hiệu quả ko

bebe

e k biết chó võng lưng thì sao nhưng theo e nghĩ võng lưng mới đẹp bác ak. bác cần bổ sung can xi = vỏ trứnng gà giã ra trộn cơm cho ăn. và cho nó kéo lốp nữa nhé, hết

kubikubi

Member
Oh tôi cũng nghe mọi người nói thế nhưng ko làm j cứ gầy ko ko biết lưng nó có tự thẳng đc ko?
Cố gắng để nó gầy 1 chút, rồi uông thêm canxi, mình nghĩ khoảng 1 tháng bạn sẽ thấy khác đấy, chịu khó tí vậy! Không ăn cũng mệt mà ăn nhiều cũng mệt, thật là......haizzzzzzz.
Ps: mà ông không cho lên đi để mọi người còn xem và nhận xét, sao cứ găm hàng thế :D

HaLiDKNY

Member
Cố gắng để nó gầy 1 chút, rồi uông thêm canxi, mình nghĩ khoảng 1 tháng bạn sẽ thấy khác đấy, chịu khó tí vậy! Không ăn cũng mệt mà ăn nhiều cũng mệt, thật là......haizzzzzzz.
Ps: mà ông không cho lên đi để mọi người còn xem và nhận xét, sao cứ găm hàng thế :D
Ok cảm ơn ae nhé, hit pit xấu thì up lên làm j để ae cười cho à :( mong đc như Papai thôi mà chả có đc e nào như thế :(

kubikubi

Member
Ok cảm ơn ae nhé, hit pit xấu thì up lên làm j để ae cười cho à :( mong đc như Papai thôi mà chả có đc e nào như thế :(
Papai có gì đâu bạn cứ quá khen, thôi cố gắng khac phục cho em nó, dc đến đâu hay đến đấy :)

boy_armani8x

Active Member
anh kiếm cho nó con gấu bông hoặc con hươu cao su, hoặc năng cho đi chơi với mấy em cún famale .. nó tập nhún vài buổi là hết võng thôi :)) vớ vẩn lên cả cơ bụng ấy :))

damquang_phuc

võng lưng à, nếu anh chơi pit chiến, trọng tâm thấp, đi cửa đưới mà xé họng thì nhanh kết lắm :D . He he, pit của bạn mới có mấy tháng, còn phát triển xương đến khoảng 1 tuổi cơ mà. Tập nặng sớm thì ấm vào thân đấy.