• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Học hỏi kinh nghiêm mua xoáy thái

xoayxoay

Xin chào các anh/bác/chú trong CLB Xoáy Thái miền Bắc, hiện giờ em đang tìm hiểu về dòng xoáy thái này. Hiên giờ thông tin vẫn lẫn lộn quá, bây giờ mới thấy được CLB mình nhưng lại vừa mới ra đời nên chưa có thông tin gì để tìm hiểu. em muốn hỏi mọi người là hiện giờ với ngân sách khoảng tầm ~3tr ( hoặc cùng lắm là 3tr5 :( ) thì em có thể mua được 1 con xoáy thái đực không ạ. Em chỉ lo khoản đầu vào này chứ không lo tiền nuôi dưỡng lắm :( vì nói thật là bố mẹ cũng quý động vật nhưng mà có tuổi rồi, tư duy cũ , nên bảo bỏ ra 3, 4tr để mua 1 con chó thì chắc không bao giờ, nhưng mà chi phí ăn uống từng ngày thì có thể 40k 50k thì lại chẳng để ý lắm :( ==> thế mới éo le :(( Nên em tự đi làm thêm để mua chó, em không muốn mất học phí ngay lần đầu tập tành chơi đâu ạ :( Mong mọi người giúp 1 chút. Em ở HN <:p

casano310

Member
học phí thì ai chả phải mất hả e, ae chỉ bảo nhau cũng chỉ 1 phần thôi, cái chính là tư duy :D:D:D:D:D

xoayxoay

nhưng mà học phí là hẳn 1 con chó thì chắc có lẽ là ngu phí anh ạ :D thế nên e mới tìm hiểu và xin kinh nghiệm từ người đi trước để giảm thiểu rủi ro thôi :p

Mupet

Member
thử hỏi xem anh em nào trong câu lạc bộ có chó con để lại cho bạn 1 bé,hội mới thành lập cũng nên tạo điều kiện cho người mới chơi,chứ giá cao quá e rằng khó phát triển dòng chó này

cuteo8888

Vietpet sponsor
thế em lên hỏi mấy anh em trong clb xoáy thái thì số vốn em đâu tư sẽ không phí mà lại có thể yên tâm là mình có 1 chú chó ứng ý về chất lượng nhưng với khoản phí 3t5 thì cũng khó cố gắng lên 4tr thì có khả năng thành công chúc ông em có 1 chú chó đẹp <:p

xoayxoay

Cám ơn anh :D em cũng đang tìm hiểu kĩ trước khi nuôi :D tìm hiểu để biết những nick ( breeder) có uy tín để học hỏi kinh nghiệm và xin hướng dẫn kĩ 1 chút