• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hậu Duệ Oliver Vom Hause Nadja (champion Of Serbia)

Status
Không mở trả lời sau này.

thantai79

Member
Theo tui là nên cắt đuôi con cái chỉ nên để đuôi con đực!! Nhưng mà cũng không biết làm sao cho phải!! Con để con cắt trông ko vào mắt lắm đâu TT79 ạ!!
theo bác để đuôi nhìn có đẹp không mong bác và mọi người cho ý kiến nhé cám ơn rất nhiều

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chúc mừng phương nhé ! bầy nhóc nhìn bụ bẫm quá ..... nhớ update hình thường xuyên cho anh em chiêm ngưỡng nhé..:beer:beer:beer

thantai79

Member
chúc mừng phương nhé ! bầy nhóc nhìn bụ bẫm quá ..... nhớ update hình thường xuyên cho anh em chiêm ngưỡng nhé..:beer:beer:beer
hi anh sơn em sofi nhà em đẻ được 10 em nhưng vì ra trễ quá con thứ 9 cách con thứ 10 đến 13 tiếng nên em bị chết ngợp trong nhao thật tội nghiệp nó . còn hinh em sẽ up thường xuyên cho mọi người cùng xem . thân chào

hungvu

Member

Các bác có thấy lạ không ạ. Đây là lần đầu tiên e chiêm ngưỡng một chú rott mà 90% là màu đen đấy ạ. Mặt mũi đầu ngực chẳng thấy mảng vàng đâu cả:thingking: nhìn lạ lạ cũng hay:D.
. Tuy hơi lạ tí nhưng đầu thủ đẹp ghê. Đặc biệt e hơi thèm quả chi trước ạ:drooling:

thantai79

Member

Các bác có thấy lạ không ạ. Đây là lần đầu tiên e chiêm ngưỡng một chú rott mà 90% là màu đen đấy ạ. Mặt mũi đầu ngực chẳng thấy mảng vàng đâu cả:thingking: nhìn lạ lạ cũng hay:D.
. Tuy hơi lạ tí nhưng đầu thủ đẹp ghê. Đặc biệt e hơi thèm quả chi trước ạ:drooling:
hi bác em cũng thấy lạ lạ nhưng đươc cái chân tay đầu thủ nhìn cũng đươc nên em mới rươc về và cũng may đàn con của em nino 1 này ra màu sắc hơi chuẩn em gửi bác 1 tấm hình nhé xem màu sắc con nó có được không

thantai79

Member
hôm nay mình gửi vài tầm hình vừa mới chụp sáng nay cho mọi người cùng xem nhé

theo bác để đuôi nhìn có đẹp không mong bác và mọi người cho ý kiến nhé cám ơn rất nhiều
mình thấy như giải pháp của trung 2t3c là hay nhất,
nếu bạn không giữ lại nuôi, cắt hay để thì theo ý của những ai đặt gạch.
nếu giữ lại 1 em để nuôi thì con đực nên để đuôi , vì con đực của bạn đang có là cụt mà.

đàn rott nhà bác đẹp quá ,em cũng có một em nhưng mói được có bốn thang tuổi ,mà bac cho em hỏi rott đẻ ra thì làm cách gì đẻ cắt đuôi chúng vậy

Hung.tinhyeu

Active Member
đàn rott nhà bác đẹp quá ,em cũng có một em nhưng mói được có bốn thang tuổi ,mà bac cho em hỏi rott đẻ ra thì làm cách gì đẻ cắt đuôi chúng vậy
Nếu có trí thông minh thì tất cả những thứ quanh mình sẽ trở thành vũ khí, có kéo thì dùng kéo, có dao thì dùng dao, không có kéo và có dao thì dùng chun vòng có phải không các bậc tiền bối nuôi Rott đẻ.

thantai79

Member

nếu bạn ở tp thì bạn xuống chị hồng q6 ( dt :088544672 : 0903919743 ) bạn sẽ đươc học hỏi nghệ thuật căt đuôi ( chó lớn . nhỏ chị hồng đều cắt ) còn ở ngoài bắc bạn có thể hỏi anh ( Mod kim cương )

thantai79

Member
mình thấy như giải pháp của trung 2t3c là hay nhất,
nếu bạn không giữ lại nuôi, cắt hay để thì theo ý của những ai đặt gạch.
nếu giữ lại 1 em để nuôi thì con đực nên để đuôi , vì con đực của bạn đang có là cụt mà.
hi bạn mình đã đưa các em đi thẩm mỹ hết rồi mình thích rot cắt đuôi hơn vì nhìn nó khoẻ mạnh sạch sẽ . bữa nào rảnh mình chụp sẽ gửi cho bạn nhé

Thanh_arch

Member
Em thay con ROT bo dau thu va co the dep, neu nhu mau sac dong deu nhau thi dep hon nhieu, mat cu cau den ma 4 chi co mau vang nhu the hoi phi, nhung dan con ra thi mau sac dep that, chac giong me.
Theo em thi ROT nen cat duoi, khong phai vi trong ngau hon dau, vi cai duoi cua ROT no khong duoc uyen chuyen lam, nuoi den lon len rat de bi cong, van, tham chi la bi xoan nen se mat ve dep cua em no. Con de thi tho thi em tin rang trong vong 5 nam toi, VN ta cung chua the gop mat boi nhung em ROT ss tai vn dau, Neu co thi chi la nhung em nhap ve, da duoc tap huan o ben co quoc thoi.
(may em dang loi, nen ko go duoc tieng viet, cac mod thong cam cho em nha)

thantai79

Member
Em thay con ROT bo dau thu va co the dep, neu nhu mau sac dong deu nhau thi dep hon nhieu, mat cu cau den ma 4 chi co mau vang nhu the hoi phi, nhung dan con ra thi mau sac dep that, chac giong me.
Theo em thi ROT nen cat duoi, khong phai vi trong ngau hon dau, vi cai duoi cua ROT no khong duoc uyen chuyen lam, nuoi den lon len rat de bi cong, van, tham chi la bi xoan nen se mat ve dep cua em no. Con de thi tho thi em tin rang trong vong 5 nam toi, VN ta cung chua the gop mat boi nhung em ROT ss tai vn dau, Neu co thi chi la nhung em nhap ve, da duoc tap huan o ben co quoc thoi.
(may em dang loi, nen ko go duoc tieng viet, cac mod thong cam cho em nha)
cám ơn bác đã chia sẽ cùng mình cho hỏi nhà bác có nuôi em nào không vậy cho hỏi bác ở đâu vậy ở tp hay hn

Thanh_arch

Member
Em ở HY nhưng công tác ở HN bác ah. Em có nuoi ROT chứ, ROT là em khoái nhất, em nuôi cả GSD nữa. Tính em không thích khoe lắm vì thiết nghĩ mình nuôi vì đam mê của mình là chính thôi, chứ ROT là GSD nhà em cũng đều xuất thân danh giá bậc khá và trông cũng ngon lành lắm bác ah.
Chúc đàn cún nhà bác hay ăn chóng lớn nha

thantai79

Member
Em ở HY nhưng công tác ở HN bác ah. Em có nuoi ROT chứ, ROT là em khoái nhất, em nuôi cả GSD nữa. Tính em không thích khoe lắm vì thiết nghĩ mình nuôi vì đam mê của mình là chính thôi, chứ ROT là GSD nhà em cũng đều xuất thân danh giá bậc khá và trông cũng ngon lành lắm bác ah.
Chúc đàn cún nhà bác hay ăn chóng lớn nha
vậy là ae mình đều chung 1 sở thích rot hôm nào thach rảnh ( vì không biết tên ) chup vài pô đưa lên xem nhằm nhò gì chuyện xấu đẹp mà xấu đẹp thì nó cũng đâu là vấn đề gi miễn là mình thích nó là đươc rồi còn đưa lên dd ae có khen chê thì mình hoc hỏi nhiều hơn nữa chứ có sao đâu .mình thì nghĩ vậy chắc cậu lại nghĩ khác vậy tuỳ ý ccậu nhé .à thchj công tác ở đâu hay vào tp công tác không

thantai79

Member
đàn rott quá đẹp xin chúc mừng thantai79 nhe . nhớ post hình lên nữa cho anh em cùng xem nhé. thanks
thân gửi các bác và ae yêu rot 1 vài tấm hình đàn cún con của em . hôm nay các em nó được 35 ngày

các bác cứ đánh giá thoải mái nhé he he mời chuyên gia rot sng đánh giá nhé cho điểm luôn he he hĩ hihi

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
nếu phương có lời mời thật sự thì anh cũng xin phát biểu đôi lời , đàn này của phương phát triển khá tốt nhất là về khung xương và khung đầu ( có 1 vài em trong đó rất tốt nhìn là có cá tính mạnh anh rất thích... ), màu sắc ok. đây chỉ là nhận xét ban đầu của anh thôi cũng không chính xác đuợc vì lúc này tụi nó còn bé nên sẽ thay đổi rất nhiều khi vào tầm 3-4 tháng. chặng đường phía trước cũng còn dài, em nhớ update hình tụi nhóc thường xuyên nhé.

chúc bầy cún hay ăn chóng lớn nhé

thân chào.

thantai79

Member
nếu phương có lời mời thật sự thì anh cũng xin phát biểu đôi lời , đàn này của phương phát triển khá tốt nhất là về khung xương và khung đầu ( có 1 vài em trong đó rất tốt nhìn là có cá tính mạnh anh rất thích... ), màu sắc ok. đây chỉ là nhận xét ban đầu của anh thôi cũng không chính xác đuợc vì lúc này tụi nó còn bé nên sẽ thay đổi rất nhiều khi vào tầm 3-4 tháng. chặng đường phía trước cũng còn dài, em nhớ update hình tụi nhóc thường xuyên nhé.

chúc bầy cún hay ăn chóng lớn nhé

thân chào.
mình cám ơn chuyên gia đã có vài lời nhận xét :(( so với mấy em của chuyên gia thì thấy như thế nào cho nhận xét luôn để ae còn hoc hỏi kinh nghiệm :dancing:

T-Rex

Member
mình cám ơn chuyên gia đã có vài lời nhận xét :(( so với mấy em của chuyên gia thì thấy như thế nào cho nhận xét luôn để ae còn hoc hỏi kinh nghiệm :dancing:
Con sãi ở chùa thì chấp nhận quét lá đa đi, lại còn đòi hỏi chuyện so sánh với Bruno và Branko. Mình nói câu này bác thần tài 79 hay thần tiếc 80 đừng tự ái nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.