• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hậu duệ của vện tia chớp

dinhtrung81

Member
a có thể cho e xin giá từng con của hậu duệ con tia chớp vào inbox được ko ạk.thank a

gianglongbien

Vietpet sponsor
hôm qua 10-3 các cún tròn 40 ngày tuổi ăn uống tốt và rất năng động , cùng ngày đàn cún cũng được tiêm vacxin phòng bệnh đa rá , gửi toàn thể ACE Hình ảnh mới nhất của đàn cún

Nếu bạn đang cất công đi tìm 01 em vàng thì mình sẵn sàng cùng tìm với bạn 01 em vàng tương đối (chứ làm sao mà có tuyệt đối được), cái chính là tìm cái hương miền Tây Nam bộ..."Từ miền Nam em ngược ra Bắc mang theo câu hò điệu Lý chín dòng sông...), chơi một chút tiếng Anh nè: OK?

kecodon

Member
bác chokhonglentai có nhã ý thế rồi cơ mà...hày,phải chi thằng em ko rượu chè be bét...híc híc

gianglongbien

Vietpet sponsor
gianglongbien xin cám ơn MOD đã khôi phục lại sự cố topic , chúc các MOD nhiều sức khỏe , một lần nữa xin trân thành cám ơn

TRẦN THANH GIANG

Tep1979

Member
Anh cho em hỏi Vện tia chớp và Rặc có được công nhận giống không anh? Bạn em đang muốn em tìm hộ 1 em để nuôi.

tunghhtp

Member
Anh cho em hỏi Vện tia chớp và Rặc có được công nhận giống không anh? Bạn em đang muốn em tìm hộ 1 em để nuôi.
Chắc là chưa đâu bạn. Số lượng cpq được chứng nhận giống ngoài hn còn ít và 2 em này chắc chắn chưa

gianglongbien

Vietpet sponsor
Chắc là chưa đâu bạn. Số lượng cpq được chứng nhận giống ngoài hn còn ít và 2 em này chắc chắn chưa
cám ơn tunghhtp , rất rất đúng tia chớp và rặc không có chứng nhận giống , việc được chứng nhận giống là một vinh dự và đầy tự hào của những người nuôi các giống chó , nó mang tính chất chuyên nghiệp và bài bản , định nghĩa đúng phương hướng phát triển . theo cá nhân tôi con chó được chứng nhận giống phải do chính tay mình nhân giống ra , rồi qua khâu tuyển chọn , trực tiếp huấn luyện rồi cho đi thi như vậy mới đáng tự hào , còn cứ bở tiền ra mua đúng là không thể phủ nhận nó được chứng nhận giống , nhưng không phải do mình nhân giống lựa chọn và đào tạo ra thì cũng chỉ là đi mua danh thôi . tôi được biết ở các thành phố và các vùng quê còn có rất rất nhiều những cô những chú chó rất đẹp nhưng không có chứng nhận giống ... vì chủ nhân của chúng không giao lưu hoặc không có thời gian ,
cá nhân tôi định hướng và mục tiêu cũng mơ ước sẽ có 1 ngày tôi sở hữu những chú chó có chứng nhận giống ,nhưng phải do chính bàn tay tôi tạo ra chúng , có lẽ phải gác ước muốn này lại vì hiện tại còn phải đi làm , cố gắng hơn 1 thập kỷ nữa khi nhà nước cho nghỉ hưu rồi mới thực hiện được , còn hiện tại thì cứ tạm thời tiêu chí , đẹp , chất lượng , khỏe mạnh , và đặc biệt giá cả hợp lý , có chút chia sẻ cùng toàn thể ACE

TRẦN THANH GIANG

cám ơn tunghhtp , rất rất đúng tia chớp và rặc không có chứng nhận giống , việc được chứng nhận giống là một vinh dự và đầy tự hào của những người nuôi các giống chó , nó mang tính chất chuyên nghiệp và bài bản , định nghĩa đúng phương hướng phát triển . theo cá nhân tôi con chó được chứng nhận giống phải do chính tay mình nhân giống ra , rồi qua khâu tuyển chọn , trực tiếp huấn luyện rồi cho đi thi như vậy mới đáng tự hào , còn cứ bở tiền ra mua đúng là không thể phủ nhận nó được chứng nhận giống , nhưng không phải do mình nhân giống lựa chọn và đào tạo ra thì cũng chỉ là đi mua danh thôi . tôi được biết ở các thành phố và các vùng quê còn có rất rất nhiều những cô những chú chó rất đẹp nhưng không có chứng nhận giống ... vì chủ nhân của chúng không giao lưu hoặc không có thời gian ,
cá nhân tôi định hướng và mục tiêu cũng mơ ước sẽ có 1 ngày tôi sở hữu những chú chó có chứng nhận giống ,nhưng phải do chính bàn tay tôi tạo ra chúng , có lẽ phải gác ước muốn này lại vì hiện tại còn phải đi làm , cố gắng hơn 1 thập kỷ nữa khi nhà nước cho nghỉ hưu rồi mới thực hiện được , còn hiện tại thì cứ tạm thời tiêu chí , đẹp , chất lượng , khỏe mạnh , và đặc biệt giá cả hợp lý , có chút chia sẻ cùng toàn thể ACE

TRẦN THANH GIANG
VENMIENTAY cũng vậy đó! Hiện giờ không thể nào...!

tunghhtp

Member

TRẦN THANH GIANG
Biết Anh mới chơi và nuôi Chó Phú Quốc, em cũng không khác là mấy, cũng chỉ mới bị bỏ bùa chừng hai năm nay thôi. Cũng đi mua, cũng thất vọng rồi mang Chó đi cho người khác nuôi làm pet,... và cũng vào Nam, ra Bắc, vô Đảo Phú Quốc chỉ vì niềm yêu thích "tụi" này,...

Đến giờ em cũng có một vài con đã được CNG, tuy vậy vẫn tiếp tục tìm kiếm hoặc phối hợp với Anh em nhân giống và chọn lọc với tiêu chí ngày càng cao hơn, đâu có dừng lại đâu Anh.

Cuộc chơi đâu có hẹn ngày (sao phải chờ đến ngày "đi hưu")ẩinnhh mang con cún nhà mình đi thi (Chắc chắn tháng 10 này tại HN), nghe giám khảo đánh giá điểm được và chưa được để mình có kế hoạch chọn lọc và thay đổi. Cũng dễ thôi Bác à, hãy từ con giống Anh đang có, giành chút thời gian đi giao lưu với Anh em trong Câu lạc Bộ (cũng off hàng tháng vào Chủ nhật), hỏi thăm, trao đổi kinh nghiệm và kể cả học hỏi kinh nghiệm từ những người đã "thất bại",...

Tiêu chí Anh nói đẹp, chất lượng cũng chính là tiêu chỉ "chơi theo chuẩn-VKA" đó Anh.

Trân trọng

Onami

Member
vện tia chớp
Ố........ Chú chưa bán được Tia chớp ạ?!
Thế.... có ảnh chó vện đực mới chưa ạ?

Hay hôm nào cho cháu sang xin giống Tia chớp nhé. Chú lấy giống bao nhiêu ạ? Chó nhà cháu ra máu hơn 10 ngày rồi,....