• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hậu duệ của Oliver&Agila (Champion of Serbia) ra Bắc với KimCuong.

KimCuong

Active Member
Hihi, bây giờ mới chịu đưa hàng ra cho anh em xem. Chúc mừng cu em nhé, nhìn chủ và chó cùng áo sống chuyên nghiệp lắm.

Đợt này về nhớ truyền cho anh ít kinh nghiệm đi Show nhé! Hihi

KimCuong

Active Member
Một ngày đẹp trời, KC có chớp được mấy kiểu ảnh của Balco. Mời anh em xem giúp và có ý kiến để KC cố gắng chăm sóc, nuôi dưỡng em nó ngày càng hoàn thiện hơn.

Cảm ơn anh em.

KimCuong

Active Member
Balco vẫn đang thay lông nên nhìn vẫn xơ xác, KC đang cố gắng để em nó phát triển với những điều kiện tốt nhất.

Thích nhất bức hình cuối của Balco, nhìn nó mà lại nhớ Zudo ở nhà quá, đến bao giờ mới được về thăm nhà đây... Chúc mừng anh Cương nhé !!!

KimCuong

Active Member
Thích nhất bức hình cuối của Balco, nhìn nó mà lại nhớ Zudo ở nhà quá, đến bao giờ mới được về thăm nhà đây... Chúc mừng anh Cương nhé !!!
Cảm ơn Đức! Anh thấy hiện tại em đang ở trong Sài Gòn có nhiều cơ hội tiếp xúc với các chủ trại Rottweiler và những con Rott đẹp là điều rất tốt. Có nhiều cơ hội để học hỏi kinh nghiệm và nhất là được chiêm ngưỡng vẻ đẹp mê hồn của dòng Rottweiler.

Đợt nào đó rảnh rảnh đi làm seri ảnh về Rottweiler Sài Gòn để anh em các vùng được chiêm ngưỡng đi em. :-bd

Thân./.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Balco nhìn cũng ra dáng rồi bác ĐÁ QUÍ nhỉ ??? Hiện tại bây giờ em ấy nặng bao nhiêu KG rồi hả bác???

anhhang

Member
muốn có ảnh thật ngon thì lúc chụp phải ới Coi77 hoặc ới ...........em đến chụp anh zai ơi :D :D :D

KimCuong

Active Member
Nhân tiện có Dũng da8888 về VN chơi, anh em gặp nhau và chơi với Balco. Cảm ơn Dũng đã cho anh biết thêm 1 số kiến thức về Rott bên trời Tây nhé. :-bd

@ DIAMOND_1984: Tới thời điểm Balco của anh có số đo chiều cao là 58cm còn cân nặng thì anh chưa cân chính xác được nhưng anh em dự đoán trong khoảng 43 -:- 45kg em ạ. Thanks./.

sanka1828

Member
hai ông anh đi ăn mảnh một mình không cho thằng em theo nhé, chúc mừng bác KC, balco ngày càng đẹp, ước gì .................................chẹp chẹp thèm quá

mewmeo

Member
Quà cua balco dây, em dâp hôp 1 cái kiêm tra chât luong, quá ok luôn anh a, khéo phai nhân order thôi...kekeke

KimCuong

Active Member
Quà cua balco dây, em dâp hôp 1 cái kiêm tra chât luong, quá ok luôn anh a
KC và Balco xin hẹn gặp mọi người tại Festival tháng 10 của Vietpet Hà Nội chào mừng Đại lễ 1000 năm Thăng Long - Hà Nội nhé.

kudatino

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
ngay xát nhà em cũng nuôi 1 bé rot, thật ra e cũng ko hiểu nhiều về rot, thì đọc 1 hồi thi giống chó này khá thú vị.
Nhà bên cạnh nhà em nuôi 1 bé rott 1 bé Chó ĐỐm, có lần em sách túi rác đi qua, con chó đốm nó định chạy ra ngửi túi rác, trg túi rác có con chuột chết nó chết ngay ở sân nhà em >"< thế là con rott cắn chân con đốm giứ lại ko cho ra khỏi nhà , đó là ấn tượng của em.
Còn về chó của bác, thì em thấy rất đẹp ^^ chúc cho Balco chóng lớn

KimCuong

Active Member
03 ngày nữa là Balco cùng các anh em Bruno, Benny... vừa tròn 10 tháng tuổi.

hjmlee

Member
anh kimcuong ơi cho em hỏi trại chó của chú sonnguyen địa chỉ ở đâu ạ

KimCuong

Active Member
13 tháng đúng tuổi phong độ :-bd
Bình thường với Rottweiler thì 13 tháng vẫn chưa nói lên điều gì bác à, hiihii. Chỉ biết ngày đó ra vui cùng mọi người vì niềm đam mê và tất cả vì phong trào của Vietpet chào mừng 1000 năm Thăng Long - Hà Nội thôi mà. Hihihi.

Hẹn gặp mọi người nhé./.

Bình thường với Rottweiler thì 13 tháng vẫn chưa nói lên điều gì bác à, hiihii. Chỉ biết ngày đó ra vui cùng mọi người vì niềm đam mê và tất cả vì phong trào của Vietpet chào mừng 1000 năm Thăng Long - Hà Nội thôi mà. Hihihi.

Hẹn gặp mọi người nhé./.
13 tháng chưa nói được điều gì sao chậm vậy mod kim cương ???thần thái hòa đồng với chủ chưa thấy nhiều ở đây lắm.

becrot

Member
Anh Kim Cương ah, Balco thì đầu thủ và hộp mõm em thấy ok nhưng thực lòng mà nói tỷ lệ giữa độ dài của thân và chiều cao của chân không được cân đối cũng như nhìn con chó không được "căng". (Cũng có thể do góc chụp hoặc cách chụp của anh chưa lột tả hết được những góc độ đẹp của nó). Mặc dù chưa nhìn thấy nó ngoài đời thực nhưng em cảm nhận có lẽ Balco bên ngoài sẽ đẹp hơn khi lên hình.

KimCuong

Active Member
13 tháng chưa nói được điều gì sao chậm vậy mod kim cương ???thần thái hòa đồng với chủ chưa thấy nhiều ở đây lắm.
Cảm ơn anh Tuấn đã cho ý kiến! Theo suy nghĩ của riêng em thì thực ra để đánh giá được con rott hoàn chỉnh về tổng thể thì ít nhất cũng phải từ tháng thứ 14 cho đến 18 tháng anh ạ. Tới tháng thứ 13 thì cũng chưa dám nói điều gì mà anh. Hihi.

Anh Kim Cương ah, Balco thì đầu thủ và hộp mõm em thấy ok nhưng thực lòng mà nói tỷ lệ giữa độ dài của thân và chiều cao của chân không được cân đối cũng như nhìn con chó không được "căng". (Cũng có thể do góc chụp hoặc cách chụp của anh chưa lột tả hết được những góc độ đẹp của nó). Mặc dù chưa nhìn thấy nó ngoài đời thực nhưng em cảm nhận có lẽ Balco bên ngoài sẽ đẹp hơn khi lên hình.
Cảm ơn ông em Tuấn nhé (sao hôm nay có nhiều anh em tên Tuấn quan tâm đến Balco vậy - thực sự KC rất mừng, hihihi). Đặc điểm em vừa nói cũng chính là điều anh thích nhất ở Balco đó em ạ. Balco có chiều cao thấp hơn những con rott bình thường hiện tại chiều cao nó vẫn đang ở mức 59-:-60cm, nên em cứ theo dõi đến sau này anh tin nhìn Balco sẽ có 1 hình ảnh riêng so với những con rott cao đó em ạ. Hihi.

Về thần thái Balco hay cũng như là độ "căng" chưa có thì đúng thật vậy. Trong thời điểm khí hậu này, ở Hà Nội rất nhiều chú chó bỏ ăn do thời tiết nóng nực quá, vả lại Balco lại bị lôi ra chụp lúc 11h30 nên chắc chắn cu cậu không khoái lắm. Hihi. Cũng may là thời gian này Balco vẫn ăn uống bình thường và đã đạt được cân nặng 51kg ở độ tuổi 10 tháng, chỉ có 1 chút là không được vận động nhiều do hạn chế vì thời tiết.

Cảm ơn anh em nhiều nhé! :)