• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hậu duệ của Oliver&Agila (Champion of Serbia) ra Bắc với KimCuong.

KimCuong

Active Member
Tối nay vào lúc 19h20 trên chuyến bay BL800, hậu duệ Oliver&Agila của Vietnam Rottweiler (trại chủ sonnguyen) là Balco đã hạ cánh an toàn tại sân bay Nội Bài chính thức ra Hà Nội với KimCuong.

Với nhiều năm đam mê nghiên cứu và nuôi nấng dòng chó Rottweiler nhưng KC cũng không khỏi bần thần khi được nhìn thấy tận mắt và vuốt ve Balco (hậu duệ của 2 nhà vô địch Serbia). Balco rất khoẻ mạnh có 1 bộ khung rất đáng nể và đang làm quen với môi trường mới (nhà anh chị KC).

Hy vọng rằng tới đây Balco sẽ được nhiều anh em Vietpet Hà Nội đam mê dòng chó Rottweiler biết tới.

Xin mượn tạm mấy tấm hình của Balco do trại chủ Sơn Nguyễn chụp, ngày mai KC sẽ gửi ảnh của Balco tại ngôi nhà mới để anh em cùng xem nhé.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Rất vui khi Balco đã hạ cánh an toàn và khỏe mạnh. hy vọng Balco sẽ dễ dàng thích nghi với môi trường mới vì hắn nổn tiếng là tham ăn và có cá tính lỳ lợm nhất bầy. hy vọng sẽ thấy được sự có mặt đều đặn của em nó ở tất cả các kỳ dogshow được tổ chức trong năm 2010. VRC đang lên kế hoạch tổ chức dogshow toàn quốc vào tháng 9 đấy nhé...ka..ka...

thân chào.

KimCuong

Active Member
hy vọng sẽ thấy được sự có mặt đều đặn của em nó ở tất cả các kỳ dogshow được tổ chức trong năm 2010.
Sau những tháng ngày rửa tay gác kiếm với đam mê về dòng chó Rottweiler, thì lần trở lại này của KC hy vọng sẽ được anh em ghi nhận. Sẽ cố gắng để Balco không hổ danh là hậu duệ của Oliver&Agila và cũng xin hẹn mọi người tại một số kỳ dogshow rottweiler nếu có thể.

LION_2009

Active Member
ROT

Chúc mừng KIM CƯƠNG
Đã sở hữu được 1 bé rot đẹp mình không tìm hiểu nhiều về rot nhưng theo ý kiến chủ quan của mình thì bé này trông rất là đẹp thân hình đầu thủ dáng . Đúng nó không hổ là những đứa con từ trại của SƠN NGUYỄN một người rất đam mê rot . Chủ của nó chăm bé này rất tốt nó nhỏ như vậy mà dáng đứng nó đã vậy rồi lớn thì không biết như thế nào nữa hihi .

trangphuong

Active Member
Chúc mừng em quay lại với Rottweiler, hi vọng cháu nó nhanh làm quen và thích nghi với môi trường mới thật tốt.

KimCuong

Active Member
Balco là 1 trong số 10 nhóc này:

Cha của Balco Oliver Vom Hause Nadja (Adult champion of Serbia)

Mẹ của BalcoAgila Ri Mobby Dick (Young champion of Serbia)

dungseven

Member
chức mừng anh kim cương đã sở hữu một em rot đẹp và đẳng cấp,với kinh nghiệm và đam mê của anh bé lớn lên sẽ là một em rot khủng của ha nội,chcú anh và bé khoẻ mạnh

KimCuong

Active Member
chức mừng anh kim cương đã sở hữu một em rot đẹp và đẳng cấp,với kinh nghiệm và đam mê của anh bé lớn lên sẽ là một em rot khủng của ha nội,chcú anh và bé khoẻ mạnh
Cảm ơn em Dũng, anh cũng chỉ biết cố gắng thôi còn lại phải để thời gian trả lời. Hihi. Nhưng cũng phải nhờ anh em đóng góp kinh nghiệm để mình càng hoàn thiện hơn nữa. Trưa nay về nhà sẽ gửi tới anh em mấy kiểu ảnh của Balco tại nhà mới nhé. :)

tosa-inu

Member
Nhưng cũng phải nhờ anh em đóng góp kinh nghiệm để mình càng hoàn thiện hơn nữa. Trưa nay về nhà sẽ gửi tới anh em mấy kiểu ảnh của Balco tại nhà mới nhé. :)
Nuôi Rott chọi đê, cho ăn nhiều thịt sống và chăm cho cắn lốp xe tải nhé :)), con này đẹp hơn con Mông cộc mỗi cái đuôi=)). Bạn bè đang chờ tắm chó bằng bia đây :beer

KimCuong

Active Member
Trưa nay qua nhà anh chị, dùng máy ảnh cùi bắp chụp được mấy hình của Balco, em nó mới về nên còn nhiều lạ lẫm nhưng đúng là cá tính rất lỳ lợm.

Xin gửi tới anh em xem giúp nhé! Thanks./.

phamhuyhoang

Active Member
nhìn thấy người ta mua được chó đẹp là em lại ghen tị nhưng lại ghét ai cậy sức khoẻ bóp cổ con chó để nó sợ không toát lên thần thái của ROTT ^_^ chắc cu cậu này phải tắm bằng bia để cho hợp khí hậu hà nội
@ anh Hoàng tosa:nhân tiện anh xử lý vụ đặt tên đi không thì anh em tên Hoàng khinh đấy anh nha ^_^

tosa-inu

Member
nhìn thấy người ta mua được chó đẹp là em lại ghen tị nhưng lại ghét ai cậy sức khoẻ bóp cổ con chó để nó sợ không toát lên thần thái của ROTT ^_^ chắc cu cậu này phải tắm bằng bia để cho hợp khí hậu hà nội
@ anh Hoàng tosa:nhân tiện anh xử lý vụ đặt tên đi không thì anh em tên Hoàng khinh đấy anh nha ^_^
Phải xử lý từng bước một em ạ, cái vụ đặt tên phạm húy này là hơi bị to tội, anh em mình cứ lôi bố nó ra quán bia để sử lý từng tội một, nhưng lần đầu tiên là vụ tắm chó đã :D sau đó lên lịch xử lý cái tội kia.

@ KC: Chó đẹp thế mà không tắm bia là lông nó vàng hết ra đấy :silly:

phamhuyhoang

Active Member
nghe chừng vụ Balco ra đây anh Kim Cương lại không nuôi lại để cho người khác nuôi nên anh em mình chỉ có vụ bia HƠI thôi anh ạ ^_^ ^_^

KimCuong

Active Member
nghe chừng vụ Balco ra đây anh Kim Cương lại không nuôi lại để cho người khác nuôi nên anh em mình chỉ có vụ bia HƠI thôi anh ạ ^_^ ^_^
Chuẩn không cần chỉnh, cảm ơn ông em đã cảm thông, thế là coi như anh không mất 1 vụ bia nhé, chỉ mất vụ bia tên gọi thôi nhé. :))

Một lần nữa anh cảm ơn Hoàng nhiều! :-bd

phamcpc

Member
Chúc mừng chú KC và chào mừng Balco đến với Hà Thành!! Chú chịu khó gửi ảnh lên cho ace những người đam mê theo dõi nhé!!

tran huy hoang

Active Member
Gác kiếm dài hạn quá ! Bây giờ làm luôn 1 Thanh Đại Đao thế này chắc là trăm trận trăm thắng luôn.^:)^^:)^

:)Ghớm bác KIM CUONG nom còn trẻ chán...nghe giọng đt cứ như là 40 :)).....chuyến PL800 nhé bác chứ không phải BL800 :p....Chúc bác và cún balco khỏe mạnh !!
Thân ái !!

Chúc mừng đ/c Kim Cương !
đã có lần mình nói KC chỉ rửa tay chứ không gác kiếm được, vậy mà không sai :D
Xin chào mừng KC trở lại với làng Rott !

Chúc mừng hai bác chủ cũ và chủ mới của Balco !:-bd

King of bulls

Vietpet sponsor
Xin chúc mừng KC đã sở hữu được Balco đẳng cấp. Đầu thủ to lắm, rất là dễ ăn nên sẽ phát triển rất tốt sau này.:-bd
Benny cùng bầy với Balco sẽ có dịp giao lưu gặp mặt ae nó trong tháng 9 tới.
:D:D:D
Thân chào,

KimCuong

Active Member
Xin chúc mừng KC đã sở hữu được Balco đẳng cấp. Đầu thủ to lắm, rất là dễ ăn nên sẽ phát triển rất tốt sau này.:-bd
Benny cùng bầy với Balco sẽ có dịp giao lưu gặp mặt ae nó trong tháng 9 tới.
:D:D:D
Thân chào,
Cảm ơn bác, đến hôm nay có thể nói Balco đã bắt đầu quen với môi trường mới nơi thủ đô văn hiến. Sau 1 ngày im lặng và lầm lỳ, em nó đã vận động nhiều, ăn uống tốt và sủa những tiếng sủa đúng với bản chất của Rott.

Hy vọng với những kinh nghiệm và bí quyết đã học hỏi được từ anh em, từ anh HungTrungYen, từ anh sonnguyen và từ những kinh nghiệm nuôi nấng, dạy dỗ khi hồi còn nuôi Zorro sẽ giúp KC chăm sóc cho Balco với những điều kiện tốt nhất.

Time sẽ trả lời tất cả, nói sớm sợ bước không qua, hihi. Anh em ta cùng cố gắng nhé! :-bd