• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hậu duệ của MARA tại Đà Nẵng trình làng anh chị e nè :)

KimCuong

Active Member
Hừm, anh Tuấn! Anh xem còn nhóc nào trong đàn này không? Chuyển ra Hà Nội 1 nhóc đi, em nghiền lắm rồi đó nhé. :waiting:

Sợ quá cơ, lên đây toàn thấy mấy ông khoe chó của mình đẹp, khôn. Ước gì tôi cũng có 1 con để được khoe như các ông nhỉ? :(( :waiting:
Mình là không đồng ý với Ô này đâu nhé:shame on you:Đề nghị kiểm chứng lại thông tin:)):)):)) nếu có gì sai sự thật đề nghị :ban:không cho tham gia TOPIC này nữa đấy:eek:h go on:=))

anhhang

Member
Kim Cương găm hàng để chơi trò bất ngờ à ? Em đồng ý với anh Tuấn là nên ban nick ít nhất 1 tuần.

sad_noname

Mình là không đồng ý với Ô này đâu nhé:shame on you:Đề nghị kiểm chứng lại thông tin:)):)):)) nếu có gì sai sự thật đề nghị :ban:không cho tham gia TOPIC này nữa đấy:eek:h go on:=))
:)) em cũng đồng ý với anh Tuấn, đề nghị anh KC show hàng ra đi, đừng găm hàng lại nữa. Hay là anh đang tính cất giấu em nó để nuôi thúc em nó mau lớn, mau đẹp rồi mang ra làm anh em giật mình hết đấy :))

anhhang

Member
:)) em cũng đồng ý với anh Tuấn, đề nghị anh KC show hàng ra đi, đừng găm hàng lại nữa. Hay là anh đang tính cất giấu em nó để nuôi thúc em nó mau lớn, mau đẹp rồi mang ra làm anh em giật mình hết đấy :))
Âm thầm bón ruộng, buộc tai, đóng giá thức ăn, xây chuồng gạch v.v ghê người =))=))=))
Một hồi trưng lên VD bà con ngã ngửa, trời ơi chó nhà ai đẹp thế này, có ông mới ỏn ẻn chạy ra, dạ thưa It's mine ^:)^^:)^^:)^

tuongquandang

chó của pác đẹp quá chúc mừng c đã có 1 hậu duệ khá đẹp

1 ông anh thì với lời hứa gần 3 năm ở Quảng Nam, 1 ông anh với lời hứa gần 1 năm ở Pleiku. Bây giờ đã là có thể rồi, cảm ơn 2 ông anh đã quyết tâm thực hiện lời hứa với 1 chú em nào đó nhé. ;)

Chúc mừng các chủ nhân mới hậu duệ của Mara, chúc mừng 2 ông anh nhé. :-bd
chúc mừng pác đã có 1 chú GSD khá đẹp chúc mừng pác

anhhang

Member
Em xin post mấy tấm con ZonZon nhà em, do vợ em chụp nên ko đẹp lắm ợ :D
Hổm được ra công viên chơi, lúc đầu thấy nhiều chó quá sợ kêu ăng ẳng, sau quen rồi thì chạy như một con điên, đùa với một chị Boxer 5 tháng và một anh Xoáy nam phi tầm hơn tuổi, chạy vòng quanh mấy bãi cỏ, ngã sấp ngã ngửa =))
Chân cháu nó đã hết tập tễnh do em bổ sung canxi như lời khuyên của anh Tuấn và Kim Cương, giờ chạy nước kiệu thì nhấp nhô lượn sóng rõ điệu, nước đại thì huỳnh huỵch rất bạo lực, tội mấy con cocker với mini collie toàn bị nó dẫm vào người. Chạy suốt nên ko chụp nét được tấm nào nó đang đứng cả ạ, tại nó cứ nằm thở xong đứng dậy là chạy xong lại nằm thở, ko lúc nào nó đứng yên cả :eek:h go on::eek:h go on::eek:h go on: Được cái cu cậu đang nghịch giời gì thì nghịch, em đứng dậy phát là lại chạy về ngay, như cái đuôi, như kiểu sợ bị mình bỏ rơi thì lạc mất, ngồi xuống nó mới chạy đi chơi tiếp :D

Anyway, cho em hỏi các anh, có cần tập thế đứng cho nó không ạ? vì bình thường nó đứng, nếu không cúp đầu xuống oánh hơi, những lúc nó ngẩng đầu lên thì ben kheo đã sâu hoắm rồi, nhìn nó đứng đã giống ảnh mấy bác hay chụp trên này, nên em cứ kệ, chỉ cho ăn ở giá cao thôi, chứ ko tập tành gì hết, không biết sau này nó lớn lên có mất cái ben kheo nếu mình không tập cho nó từ bây giờ không ạ ?
Mỗi tội còi, ăn thì đỏng đảnh mà phá thì tan cửa nát nhà, em đang tìm xem làm sao để nó ăn nhiều hơn chút, thấy chó nhà người ta ngày ăn 4,5 bữa, bữa nào cũng hết hai ba bát tô mà thèm, ông này hôm nào ngon miệng thì ăn hết một bát tô nhỏ, hôm nào õng ẹo thì chỉ nửa bát, hic

KimCuong

Active Member
Mỗi tội còi, ăn thì đỏng đảnh mà phá thì tan cửa nát nhà, em đang tìm xem làm sao để nó ăn nhiều hơn chút, thấy chó nhà người ta ngày ăn 4,5 bữa, bữa nào cũng hết hai ba bát tô mà thèm, ông này hôm nào ngon miệng thì ăn hết một bát tô nhỏ, hôm nào õng ẹo thì chỉ nửa bát, hic
Tẩy giun, trộn men tiêu hoá vào các bữa ăn, luôn đổi bữa, thức ăn không lạnh quá không nóng quá, thức ăn không có vị mặn, cho ăn từng bữa có thời gian nhất định, không ăn hết là bỏ bát đi luôn, không nhốt chuồng, cho hoạt động và vận động tự do.

Cứ như vậy thì thế nào ZonZon cũng ăn tốt được cu em à. :-bd

Thanh_arch

Member
Cập nhật mới nhất về mẹ của lũ nhóc: Mara hiện tại đã nhập hộ khẩu Hưng yên.

Nuiđa

Member
Em nó là Sam, anh chị em nhận xét e nó giúp mình nhé :D
Em nó đang ngắm cảnh:

Ngủ mê lè lưỡi thật dễ thương :love struck:

Một dáng ngủ mê sảng khoái thật khó đỡ :blusshing: :))

Và 1 số hình ảnh e ấy nằm nghỉ trên bãi cỏ công viên sau khi đi thể dục >:D<

Em nó đang xem film hành động và ước gì lớn lên mình cũng được đóng film =))

Em nó đẹp trai không nè :), mà theo lời Anh Vinh Quảng Nam thì vẻ mặt ra dáng đàn ông =))

Anh chị em nhận xét em nó giúp e nhé. Sẽ sớm update thêm các hình ảnh thế đứng của e nó với cả nhà :)
Chó đ...e...p :-bd. Nhung sao kohong chụp mấy cái ảnh nó đưng hả bạn ?

angelking

Member
Thêm hình Mara tại Hưng Yên nữa chứ bạn :-bd

Em xin góp ý , có gì không phải mong bác đừng giận nhe ... :D

Đôi Tai của MARA và chú con không đạt lắm , Tai hơi bẹt qua 2 bên quá , uổng ghê ... :(

th832003

Member
Ở nhà em cũng có một em gsd nhìn giống của mọi người không biết có phải họ hàng không, em mạnh dạn post lên cho mọi người nhận xét