• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hậu duệ của BOSS ở Cần Thơ !

angelking

Member
Bé GIN hôm nay được 3 tháng tuổi , bé GIN đứng tai lên rùi , đang thay lông khoảng nửa tháng nữa sẽ có màu lông thiếu niên rồi .

angelking

Member
Hôm qua , qua nhà anh Dũng chụp bé KEN (Đực) anh của bé GIN (Cái) , bầy này chỉ có 2 bé thôi . KEN nó ko chịu ngồi yên vì chỉ lo giỡn thôi , nên mình hơi khó chụp . Mọi người thông cảm vì hình ko được rõ nha . 2 bé đều đúng 3 tháng tuổi . :)

KEN ngồi với anh Dũng

Vợ mình ẵm KEN

GIN bên trái , KEN bên phải

nhìn thì đẹp rồi nhưng em nó bé quá, rất khó nhận xét, khoảng 4, 5 tháng thì up hình lên nhé

angelking

Member
Bé GIN đi Offline SG 22/10 ngoan lắm , GIN thì nhìn theo mấy anh , chị , chú , bác , cô , dì lớn của nó mà bắt chước làm theo lệnh . Đi 1 chuyến đi thật bổ ích cho cả mình lẫn bé GIN ...(^_^)

Mong ước của mình là huấn luyện bé GIN dự Dog Show khi bắt đầu đem bé về mà , nên đi đợt này về mình đã biết cách cho GIN dự Show rồi , giờ chỉ là huấn luyện bé GIN làm sao để cho luôn đi sát vào chân khi không có dây dẫn thôi hà . Từ lúc đem bé về đến giờ bé GIN biết được các lệnh : Đứng ( để Show dáng ) , Nằm , Ngồi , Cạnh , Chạy , Chậm , Cắn ( với tay mình or đồ chơi ) , Nhả ... Vì mình đã bắt đầu dạy từ khi bé GIN 2 tháng tuổi , nên lần này đi mình cũng được nở mày nở mặt với bé GIN khi là em GSD nhỏ nhất trong toàn bộ các GSD dự Oflline khi tuân lệnh và làm được các lệnh cơ bản . Có cái là 1 lệnh kêu có khi phải kêu 2-3 lần vì bé GIN còn nhỏ và còn ham chơi . Khi đi dự Offline thì dễ bảo hơn vì các con lớn khác làm thì mình ra lệnh là nhìn rồi làm theo hà . (^_^)

Sau đây là 2 tấm hình bé GIN dự Offline nè ( 3 tháng 4 ngày tuổi ):

angelking

Member
Hôm nay bé GIN được 4 tháng 7 ngày tuổi rồi ... Em xin phép post hình lên để xin ý kiến của các anh , các chú trong Forum ... :)

Tony_Nghia

Member
Up cân nặng em nó đi anh. Mà sao ông chủ lại gầy quá thể vậy, kiểu này chó ăn hết phần chủ rồi :D

angelking

Member
Chào các cô , chú , anh , chị ! Hôm nay em vừa tắm và chụp hình bé GIN , em nó được 10 tháng 4 ngày tuổi rồi , nặng 30kg . Em rất mong sẽ nhận được ý kiến & góp ý của mọi người !

Em trai của em đang ẵm ( Em trai của em cao trên 1m80 , nặng gần 80kg đó ).

Mới vừa tắm xong .

Show dáng .

Mọi người cho em xin ý kiến với nha ... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

THU XUA

Member
Chào các cô , chú , anh , chị ! Hôm nay em vừa tắm và chụp hình bé GIN , em nó được 10 tháng 4 ngày tuổi rồi , nặng 30kg . Em rất mong sẽ nhận được ý kiến & góp ý của mọi người !

Em trai của em đang ẵm ( Em trai của em cao trên 1m80 , nặng gần 80kg đó ).

Mới vừa tắm xong .

Show dáng .

Mọi người cho em xin ý kiến với nha ... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
En GIN phom giáng, đầu thủ, tai, đuôi ,đạt loại bình thường (kết luận em nó đạt ở điểm trung bình) đó là lời nhận xét của em ......

angelking

Member
En GIN phom giáng, đầu thủ, tai, đuôi ,đạt loại bình thường (kết luận em nó đạt ở điểm trung bình) đó là lời nhận xét của em ......
Thanks anh đã góp ý ... Vì mẹ của bé GIN không được như ý ... Đây là bé GSD đầu tiên em có được ,lần đầu không có kinh nghiệm , hên ở chỗ là *** không cao hơn đầu ... Nhưng em vẫn yêu quí bé , cho dù sau này em có được những em GSD khác tốt hơn ... :D:D:D:D:D

angelking

Member
Sau hơn 2 tháng bị bệnh ... Hôm nay rảnh rỗi , nên em đem bé GIN ra chụp vài pô hình ... Mong AE góp ý nhiệt tình giúp em ! :)

GIN được 14 tháng tuổi rồi ! :x

Con Gái của em là hàng nội địa nên không bằng được các Anh Chị khác trong 4Rum , mong các Anh , Chị , Chú , Bác cùng xem qua cho em vui nhe ! ... :D

ThatLong

nhìn cái ông đeo bao tay kia như kiểu sợ nó tợp hay sao mà để nó cắn dính có 1 tí như thế.

Sau hơn 2 tháng bị bệnh ... Hôm nay rảnh rỗi , nên em đem bé GIN ra chụp vài pô hình ... Mong AE góp ý nhiệt tình giúp em ! :)

GIN được 14 tháng tuổi rồi ! :x

Con Gái của em là hàng nội địa nên không bằng được các Anh Chị khác trong 4Rum , mong các Anh , Chị , Chú , Bác cùng xem qua cho em vui nhe ! ... :D
Nhìn em nó ra dáng rồi,chúc Việt tìm được em boy đẹp phối cho bé Gin

ThatLong nói:
nhìn cái ông đeo bao tay kia như kiểu sợ nó tợp hay sao mà để nó cắn dính có 1 tí như thế.
Bạn phóng to hình lên xem nó tợp như thế nào,tập cho GSD tấn công người đeo bao tay rất mệt và mõi tay vì bao tay to và nặng.