• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hải Phòng- mèo con bị bỏ rơi cần được giúp đỡ

Chiều ngày 3-2 mình đi trên đường Lê Thánh Tông thấy 1 bé mèo khoảng 2 tháng tuổi nằm cạnh cửa cống thoát nước. Bé nhát người nên khi mình đến gần bé chạy trốn vào trong cống. Bé có vẻ mệt và đói, mấy lần mình đi qua đều thấy bé co ro nằm ngủ cạnh miệng cống. Mình đã cho bé ăn thịt gà, nhưng chiều nay mình về HN nên không thể cho bé ăn được nữa.
Mình lập topic này xin các bạn ở HP hãy giúp đỡ bé mèo tội nghiệp, nếu không mang bé về nuôi được ít nhất mong các bạn hãy cho bé ăn. Sinh mạng của bé có thể chỉ tính từng ngày. Mong các bạn hãy làm việc thiện trong năm mới.
Cám ơn nhiều.
Bạn nào vào đọc topic này, làm ơn send link cho người quen(nếu có) ở Hải Phòng giùm mình nha!!!

CopConOnline

mình ở HP nè.Đường lê thánh tông hả.lat nữa minh qua đó coi giùm cho.Bạn có địa chỉ khu vục gần đó không

Mấy hôm mình bận qúa, không biết số phận bé ra sao rồi :((
Ở đó khoảng số 5 lê thánh tông đó bạn, chỗ mình đánh dấu trên hình, có cái biển to rất dễ nhận ra.
Bạn cố gắng qua xem bé sớm giùm mình nha, rồi thông tin lại cho mình đỡ lo.cam ơn bạn nhiều!!

anh_8xlx

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
ai mang em ấy về nuôi đi tội quá khổ thân những ngày gió sắp về

Bạn chụp hình lên trông tội nghiệp quá.. Sao bạn không bắt nó về nuôi?? Rồi sau đó tặng ai đó yêu mèo cũng được. Để nó ở đó, xung quanh có chợ hay quán ăn còn không sao, không thì nó chết mất. :(

Link Map

Member
Tội bé quá.ko biết bé thế nào rùi.nằm ở đó nguy hiểm lắm,trời mà lạnh hay mưa thì bé biết làm sao.hix

Mình chỉ xuống HP chơi và tình cờ thấy bé thôi, nên mình không mang bé lên Hn được.
Lần cuối cho bé ăn tiếng kêu của bé vẫn to và rõ lắm, không biết giờ sao rồi.
Bạn nào ở HP hay có người quen ở đấy bớt chút thời gian qua xem bé giùm mình với :((

dungvoi_hp

Member
Chiều mình đi làm về mình qua xem nhưng bắt nó khó lắm phải cho ăn quen mới sờ được vào em nó cơ !

Chiều mình đi làm về mình qua xem nhưng bắt nó khó lắm phải cho ăn quen mới sờ được vào em nó cơ !
thật ra 2 lần mình qua đều thấy bé nằm ngủ cạnh miệng cống, nếu nhẹ nhàng không làm bé giật mình chắc cũng dễ bắt.
Tốt nhất bạn ra hiệu thuốc hỏi mua đôi găng tay đeo vào, nếu bé chui vào trong thì thò tay vào bắt cũng yên tâm hơn. Cống đó là cống cạn, khô và không sâu lắm.
MOng tin bạn !

girlsb_splendid

:((..nếu là mình,mình sẽ chờ đến khj nào bắt đc bé í về thì thôi
tìm đủ mọi cách..nhìn tội nghiệp wa' :(( :((