• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hướng dẫn post hình bằng www.uploadanh.com

Chấn PG

Member
Mình thấy nhiều anh em vẫn chưa biết up hình trên flickr hay photobucket (có lẽ vì nó hơi rắc rối xíu) nên hôm nay mình hướng dẫn anh em up load hình trên website này cho dễ

Đầu tiên anh em vào trang uploadanh.comnó sẽ có giao diện như sau

Sau đó bấm vào chữ Browse... sẽ xuất hiện 1 cái bảng khung như sau để mình chọn hình cần upload

Chọn hình cần UPLOAD rồi bấm chữ Open như hình sau

Khi bấm chữ Open rồi thì nó sẽ chuyển qua phần edit cho mình chỉnh sửa kích thước hình, chế độ riêng tư hay chia sẻ, thêm chữ ký... như hình sau

Bấm vào chữ tiếp tục để lấy link BBCODE ( bôi đèn dòng BBCODE ) rồi qua việt pet past vào chủ đề mà mình sắp gửi là xong:D

:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

còn hình đã được lưu sẵn trên uploadanh,không có bbcode ,thì mình lấy line như thế nào hả anh?

Chấn PG

Member
Click vào hình đó thì sẽ có BBCODE thội bạn ơi :D, phía trên là hình còn phía dưới là các link có kèm BBCODE cho bạn :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Thật ra BBC code =
.

Nếu không nhìn thấy BBC code thì copy Link File :

hay Link File ảnh:

Vào trình soạn thảo Vietpet, chọn biểu tượng Chèn hình từ Internet vào bài sẽ xuất hiện box Explorer User Prompt , ta Past link vừa copy ở trên vào rồi bấm OK.

Hay ta có thể Past trực tiếp vào trình soạn thảo Vietpet rồi cho kẹp giữa đoạn mã

Khi xem lại, ta sẽ thấy xuất hiện hình ảnh trực tiếp:

còn hình đã được lưu sẵn trên uploadanh,không có bbcode ,thì mình lấy line như thế nào hả anh?

bokinhvinh

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
nhìn xong chả biết gì với gì luôn.................thank

NguyenNhuThach

Active Member
Bạn thân mến,nếu đã có hình mở lớn ra rồi thì lấy link rất dễ(bất kỳ trang nào cho phép lấy).Thí dụ bạn muốn lấy hình chú chó và hoa hống trên đây để minh hoạ cho một bài viết khác của bạn,làm như sau:
.Click chuột phải cho hiện ra bảng.
.chọn "Properties" ở hàng cuối cùng.
. ----> nó sẽ hiện ra một bảng khác là "Element Propeties" như sau:

.Bôi đen và copy cái hàng "Location:" như trong hình.
----->Đã lấy link.
-----------------------------------
-Chỉ chuột vào ô có hình quả núi trong "trả lời" hoặc "Trả lời nhanh" trên Vietpet,nó hiện lên chữ "Chèn hình từ Internet vào bài"---> click một cái.
-Nó sẽ hiện lên một ô cho mình dán link vào.
-Dán xong chọn "OK" thì nó hiện lên trong bài đang viết dưới dạng chữ như hình sau đây(gởi xong nó mới hiện hình).

Chúc bạn thành công.

toantb

Member
Chào Như Thạch,em cung cấp phương pháp này rất bổ ích cho anh em còn hạn chế trong việc giới thiệu ảnh và các thông tin khác trong diễn đàn.Lab của em còn không ? lâu không thấy giới thiệu.Chúc em thành công.