• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hôm vừa rồi chuẩn bị ra thì nhận được thông báo.

Mit2011

Member
Bác chế thêm cho cái fot tăng dài ra thêm khoảng 15cm, sau đó làm cái quay đeo hình chữ U như hình của em vẽ tạm, 2 bên có 2 cái móc để móc vào 2 bên hông của yếm đeo, phía trên có 1 cái móc để nâng cái yếm đeo lên. Như vậy con chó khi chạy luôn ở bên cạnh chân của chủ mà không lo lúc nó lao lên phía trước, thụt lại phía sau và điểu chỉnh độ nhanh chậm là do người chủ.

Quá hay, đúng là Anh Hùng TY....
Nhưng nếu chó luôn chạy chùng xích thì liệu có cần không Anh?
Cái ống inox mục đích là để xích không vướng vào chân chủ đạp hay vào xe... Mít tiết kiệm nên dùng luôn cái có sãn.. Còn làm mới nên dài khoảng 30cm là đẹp ( hiện tại là 20cm thôi)

.

Hung.tinhyeu

Active Member
Quá hay, đúng là Anh Hùng TY....
Nhưng nếu chó luôn chạy chùng xích thì liệu có cần không Anh?

.
Chạy trùng hay căng thì vẫn cần, vì có cái chữ U đó con chó không bao giờ sợ bị va người vào bê đan xe đạp và các xe khác chạy bên vai phải của nó. Nó luôn luôn chạy song song với người đạp xe. Con chó muốn lao lên cũng không được và chạy lùi xuống cũng không xong. Vì đã có cái chữ U rồi. Bác cứ làm và điểu chỉnh sao cho cái chữ U đó cách bê đan xe đạp khoảng 2ocm là ok. Và chó không bao giờ bị vướng vào chân người chủ khi đạp xe.

Chạy trùng hay căng xích là do người chủ điều chỉnh cái móc ở trên sao cho độ dài của xích vừa phải là được thôi. Đơn giản như đan rổ đ/c ơi.

có 2 nhà sáng chế tung hoành trên bài viết về một đàn chó con ^^ .... các bác làm lu mờ các cháu nó quá ... hị hị :D

Chú Mít ơi , chú để ý cái chắn bùn vào bánh trước để phòng có đá dăm hay nước bẩn bắn vài mặt mũi chó nhé, thêm nữa cái bánh sau, cháu sẽ bịt thêm 1 tấm lưới nhẹ đề phòng việc chèn đuôi vào ổ xích hoặc nan hoa bánh sau.....ngày bé cháu bị thò chân vào nan hoa bánh sau 1 lần , kinh hãi lắm !

Mit2011

Member
[animal RESCUE];650479 nói:
có 2 nhà sáng chế tung hoành trên bài viết về một đàn chó con ^^ .... các bác làm lu mờ các cháu nó quá ... hị hị :D

Chú Mít ơi , chú để ý cái chắn bùn vào bánh trước để phòng có đá dăm hay nước bẩn bắn vài mặt mũi chó nhé, thêm nữa cái bánh sau, cháu sẽ bịt thêm 1 tấm lưới nhẹ đề phòng việc chèn đuôi vào ổ xích hoặc nan hoa bánh sau.....ngày bé cháu bị thò chân vào nan hoa bánh sau 1 lần , kinh hãi lắm !
Yên tâm đi Linh.. Malinois khéo lắm... chỉ cần 1 tuần là chạy chùng xích ngon lành... Mít móc Bean vào xe có đánh võng như "teen" thì Bean cũng uốn lượn theo...
thực ra móc xích để đảm bào "an toàn giao thông" và đề phòng rủi ro thôi.. giả sử giờ bỏ xích... Bean cũng luôn chạy cách thân xe 50cm...:)):)):))

bưởi

Member
Chịu Bác Mit thôi , thơì giờ chỉ có bốn năm tiếng đặt lưng bên "nửa kia " mà cố mày mò chế tác được cái này . Thực chỉ có Bác là một .
Xin Bác chụp hình chi tiét , tôi phải copie rồi nhờ ngươì làm cho mơí được. Tôi dốt đặc vè kỹ thuật mê-cá-nồ.
Chúc Bác luôn vui bên các cún và bên gia đình .
Thật là bái phục .

Tối hôm nọ em dắt Pizza nhà em (golden) đi chơi có gặp 1 anh đi xe đạp điện đang dạy 1 bé malinois, vậy chắc là anh rồi ạ?
Tối qua đúng là em gặp 1 bác dắt con pitbull, may mà nó xích rồi chủ giữ xích chứ không Pizza nhà em với em có khi nhảy xuống hồ mất :-?? sợ quá. Em thấy mali nhà bác bảo gì nghe nấy, yên là yên, vậy mà con pit kia nó cứ giằng xích lao lên mặc chủ quát tháo, hic.
Hôm nào gặp bác cho Pizza nhà em chơi với Bean nhà bác với nhé :">
Sao bác Mit bắt Bean bé bỏng chạy bộ, còn mình thì lại đi xe đạp ĐIỆN ạ??? Thật không đấy ạ?
Đề nghị bác Mit sắm xe đạp THẬT để chạy cùng Bean cho công bằng, thầy trò cùng tập thể dục. Xe Asama được bác ạ, có tăng xích, trước thấy chủ cuả Malinois Carla và Lab Bin đi xe đạp, bọn nó chạy theo là vừa. Xe đạp điện nhanh quá, hơn nữa, bác không phải đạp, bác không thấy mệt, nên không cảm nhận được Bean mệt.
Mong tất cả chủ chó Malinois đều tập luyện cho khỏe thì mới có sức huấn luyện nhé.
;-)

Mit2011

Member
Sao bác Mit bắt Bean bé bỏng chạy bộ, còn mình thì lại đi xe đạp ĐIỆN ạ??? Thật không đấy ạ?
Đề nghị bác Mit sắm xe đạp THẬT để chạy cùng Bean cho công bằng, thầy trò cùng tập thể dục. Xe Asama được bác ạ, có tăng xích, trước thấy chủ cuả Malinois Carla và Lab Bin đi xe đạp, bọn nó chạy theo là vừa. Xe đạp điện nhanh quá, hơn nữa, bác không phải đạp, bác không thấy mệt, nên không cảm nhận được Bean mệt.
Mong tất cả chủ chó Malinois đều tập luyện cho khỏe thì mới có sức huấn luyện nhé.
;-)
Chị Trưởng quá bận vì giúp Anh Trưởng nên hoa mắt không nhìn kỹ cái ảnh đó...
Bean bé bỏng giờ đã 27kg... suýt soát bằng Ali rồi...
Còn cái xe đạp của con trai Mít là xe đạp chạy bằng "CƠM" đấy chứ... xe Đài loan cho hội tin tin, cũng tăng xích đàng hoàng nhưng đạp theo Bean cũng mệt phết đó chị à....

.

Hung.tinhyeu

Active Member
Gửi bác Mit 2011

Cái yếm đeo này bác Mit 2011 có thể tự chế được cho Malinoi, có vài tác dụng bác nhé.
1...Đeo khi tập cắn mà không lo em nó bị nghẹn cổ
2...Đeo khi tập kéo vật nặng, vì hai bên hông có gắn móc.
3...Đeo khi tập chạy với chủ, có gắn thêm bộ gá chữ U như hôm qua đã trình bầy với bác.

Thêm cái âu ăn mà không bao giờ lo cái âu đó bị đổ làm hất tung thức ăn có ở trong đó.

tran van hoan

Active Member
Hẹn bác mấy lần mà không lên nhà bác được . Bác chế đồ thì khỏi bàn rồi . Bái phục bác !

Đặt hàng bác ngay 1 đai dắt chạy theo xe , 1 bát inox , và chuẩn bị nhờ bác chế quả rọ mõm nữa nhé . Và mẫu rọ này là của em đưa cho anh chế linh trường vũ nhé .

Hung.tinhyeu

Active Member
Hẹn bác mấy lần mà không lên nhà bác được . Bác chế đồ thì khỏi bàn rồi . Bái phục bác !

Đặt hàng bác ngay 1 đai dắt chạy theo xe , 1 bát inox , và chuẩn bị nhờ bác chế quả rọ mõm nữa nhé . Và mẫu rọ này là của em đưa cho anh chế linh trường vũ nhé .
Nghe nói đ/c em bận chăm bà xã có bầu chuẩn bị sinh em bé. Để lúc nào hết bận thì lên cũng được, từ nhà đ/c lên nhà mình đi hết 1.000.000 vnđ tiền xích lô chứ mấy.

emily_vn

Member

Cái yếm đeo này bác Mit 2011 có thể tự chế được cho Malinoi, có vài tác dụng bác nhé.
3...Đeo khi tập chạy với chủ, có gắn thêm bộ gá chữ U như hôm qua đã trình bầy với bác.

Thêm cái âu ăn mà không bao giờ lo cái âu đó bị đổ làm hất tung thức ăn có ở trong đó.
Bác thật là thiên tài...Ai cũng có thể nghĩ nhưng không phải ai cũng có thể làm...Chao ôi, em thèm cái đai như thế quá anh ahj. Khi nào có điều kiện, em xin được đặt hàng 1 bộ ah.

các anh hay cho cún ra hồ ngọc khánh à nhà em ở gần đấy hôm nào ra giao lưu nhé. Em nuôi dob được 9 tháng nhưng còn nhiều thứ do không có kinh nghiệm nên chưa dạy được mong các anh chỉ bảo

tran van hoan

Active Member
các anh hay cho cún ra hồ ngọc khánh à nhà em ở gần đấy hôm nào ra giao lưu nhé. Em nuôi dob được 9 tháng nhưng còn nhiều thứ do không có kinh nghiệm nên chưa dạy được mong các anh chỉ bảo

Ở ngay đường nguyễn chí thanh gần chỗ nhà chờ xe buýt ! khoảng 8h30 là bác Mit ra trước còn tớ thì 9h-9h30 mới xuất hiện vì bị vợ nó kìm kẹp .........:((

Mit2011

Member

Cái bát inox ăn Mít tự chế rồi.. mua cái chậu inox mất 40.000 VND, đi hàn cái chân inox cho cái châu cao lên 20cm cho chó đỡ phải cúi mất toi trăm bạc nữa...
Cái vòng đai anh Hùng chế thật đẹp... Mít cũng định chế rồi...tuy nhiên có thưởng nên Mít hứng lên chơi hoành tráng luôn đặt hẳn quả đai này cho Bean.. mấy hôm nữa "hàng: về.. anh Hùng xem có thể chế cho anh em theo mẫu này không?

.

bưởi

Member
Cái bát inox ăn Mít tự chế rồi.. mua cái chậu inox mất 40.000 VND, đi hàn cái chân inox cho cái châu cao lên 20cm cho chó đỡ phải cúi mất toi trăm bạc nữa...
Cái vòng đai anh Hùng chế thật đẹp... Mít cũng định chế rồi...tuy nhiên có thưởng nên Mít hứng lên chơi hoành tráng luôn đặt hẳn quả đai này cho Bean.. mấy hôm nữa "hàng: về.. anh Hùng xem có thể chế cho anh em theo mẫu này không?

.
Các bác cho Bươỉ biết hàng này về đến Vn là bao nhiêu . Bươỉ dò hoỉ bên này , thấy đắt qua không dám mua . Giá để về đén Vn không dươí 120eur. xanh mặt .
Dụng cụ ben K9 (bằng polyest ) re "hơn nhiều . Bươỉ nghĩ anh em tập hoặc kéo thì nên mua đồ dạng K9.
*** Cẩn cảnh báo , nếu là hàng Chinchin thì rất cẩn thận. NhómBBuươiỉ đã bị đứt nhieèuu bộ trong khi tập . Rât& nguy hiẻm .

Hung.tinhyeu

Active Member

.
Kiểu này chế được bác Mit 2011 à, biến cái không thể thành có thể.......

Ở ngay đường nguyễn chí thanh gần chỗ nhà chờ xe buýt ! khoảng 8h30 là bác Mit ra trước còn tớ thì 9h-9h30 mới xuất hiện vì bị vợ nó kìm kẹp .........:((
em biết chỗ đấy rồi các bác hôm nào khô tạnh cũng ra à. Em thường cho cún ra muộn lắm tầm 8r cho ra nhưng chắc phải hơn 10h mới cho về.

Mit2011

Member
Các bác cho Bươỉ biết hàng này về đến Vn là bao nhiêu . Bươỉ dò hoỉ bên này , thấy đắt qua không dám mua . Giá để về đén Vn không dươí 120eur. xanh mặt .
Dụng cụ ben K9 (bằng polyest ) re "hơn nhiều . Bươỉ nghĩ anh em tập hoặc kéo thì nên mua đồ dạng K9.
*** Cẩn cảnh báo , nếu là hàng Chinchin thì rất cẩn thận. NhómBBuươiỉ đã bị đứt nhieèuu bộ trong khi tập . Rât& nguy hiẻm .

Anh Bưởi ơi.. cái đai này đặt hàng bên Mỹ về đến VN cũng khoảng 120 nhưng là USD. Đồ K9 đặt về VN chắc khoảng 70 $....
Hàng China biết chọn (khoảng 150.000 VND) sau đó về dập thêm ghim cho chắc thì cũng dùng được anh ạ....

.

Mit2011

Member
Anh Hoan tối nay bị vợ "kẹp" dữ qua mà sao không thấy cho Kenton ra... báo hại Bean chờ mãi...[-X[-X[-X