• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh về các em cún ở chợ chó vũ hán- TQ

Jianglai

Em mới đi chợ chó về, chụp được vài bô ảnh, post lên cả nhà cùng xem nha
Em này là Chow Chow trắng ( xinh lắm , nhìn nửa giống sư tử , nửa lại như gấu ,haha)
Em này là Corgi

Còn bé này là Alaskan Malamute
Và golden ạ

Giống này...em không rõ lắm :blusshing:

Bull teri
Saint Bernard

post mỏi tay quá ( rùi ) rồi,mà còn nhiều quá ạ,( thui ) thôi hẹn cả nhà dịp khác vậy ,hihi:D

b4m4_b0y

Member
Bạn ơi !!! Khu này ở tỉnh nào trung Quốc vậy !!! Giá cả và chất lượng thế nào ??? Có OK ko đó :p

Zudas

Member
Thank bạn nhé. Khi nào đỡ mỏi tay bạn lại post tiếp nhé, đang chờ ảnh của bạn :D

Jianglai

bài trên quên không trích dẫn,nên có thể gây nhầm lẫn,theo như mình được biết thì chú chó đen trên mà mình chụp đây là một chú CHOW CHOW ,màu đen ,chú có lưỡi màu xanh xám,đôi tai nhỏ,luôn vểnh , chứ không phải là chó Thần khuyển tây tạng như một số bạn lầm tưởng :D

pit bull

Member
Em bull te màu vện nhìn đẹp quá, bạn cho hỏi ở bên đấy giá cả thế nào ạ, so với Việt Nam ý ?

Các cún nhìn cún nào cũng đẹp. Mình mà có dịp qua đó chắc rinh về cả một tiểu đội quá.Không hiểu sao ở Sài gòn không có cái chợ chó cho ra hồn, Ở lê hồng phong thì mua về xác suất bị chết hơn 50%. Siêu thị chó mèo thì bán mắc quá sức. Hy vọng có dịp sẽ đi tham quan và mua về thêm các bé xinh xắn.

-=KenQ=-

Member
Hic, thấy có em Yorshire Terrier , niềm mơ ước , không biết khi nào mới có 1 em như vậy

Jianglai

con này là chó gì thế hả bạn
Em này là tiểu Samoyed bạn ạ, em này tên là Ben Ben(tiếng trung) (tiếng việt nghĩa là ngố ngố ),em ý chính là cái em trong avata của mình ý, đây là em chó của mình mua từ nửa năm trước, tiếc là trong đợt nghỉ hè,mình về việt nam,gửi nhờ bạn nuôi hộ, bạn ý để em ý chạy ra đường chơi một mình buổi tối,nên đã một đi không trở về .. hu hu, mình đã buồn suốt cả tháng trời đấy, đến giờ có một em mới, mới nguôi ngoai, ở ngoài nó xinh lắm, ai cũng thích,yêu dã man luôn ý :love struck:

Chó ở bên này thì nhiều lắm, đủ các giống, hầu như giống nào cũng có, giá cả thì cũng có nhiều loại,1,2 nghìn cũng có,mà đắt tầm 4,5 nghìn cũng có, bé nào mà có gia phả ổn một chút,cha mẹ ông bà được giải thì đến 8,9 nghìn đến hơn một vạn cũng có ý , nhưng mà cũng có cả chó rẻ, tàng tàng tầm 5 đến 8 trăm tệ, ví dụ như golden,samoyed , chó sói( husky)( 3 giống này đặc biệt cực nhiều,giá rẻ),thậm chí có cả saint bernard( rất ít) , corgi (cũng ít)....nhưng mà đúng là tiền nào của nấy,mấy em đấy là chưa được tiêm phòng,rất dễ bị ốm,và nếu không cẩn thận,mua xong không đi kiểm tra sức khoẻ cho cún,thì dễ mang nhầm chó bệnh về nhà mà không hay biết ( khả năng chết rất cao,vì toàn mắc bệnh nguy hiểm như care...)
Vậy nên theo mình, bạn nào đã cất công sang tận bên này để tìm mua chó, thì đừng tiếc tiền mà mua chó rẻ , cuối cùng chủ thì mất tiền, mất công, mà lúc cún chết thì buồn lắm :(
PS: 1 tệ khoảng 2500 đồng việt nam rồi bạn ạ

quocanh26

Em này là tiểu Samoyed bạn ạ, em này tên là Ben Ben(tiếng trung) (tiếng việt nghĩa là ngố ngố ),em ý chính là cái em trong avata của mình ý, đây là em chó của mình mua từ nửa năm trước, tiếc là trong đợt nghỉ hè,mình về việt nam,gửi nhờ bạn nuôi hộ, bạn ý để em ý chạy ra đường chơi một mình buổi tối,nên đã một đi không trở về .. hu hu, mình đã buồn suốt cả tháng trời đấy, đến giờ có một em mới, mới nguôi ngoai, ở ngoài nó xinh lắm, ai cũng thích,yêu dã man luôn ý :love struck:

Chó ở bên này thì nhiều lắm, đủ các giống, hầu như giống nào cũng có, giá cả thì cũng có nhiều loại,1,2 nghìn cũng có,mà đắt tầm 4,5 nghìn cũng có, bé nào mà có gia phả ổn một chút,cha mẹ ông bà được giải thì đến 8,9 nghìn đến hơn một vạn cũng có ý , nhưng mà cũng có cả chó rẻ, tàng tàng tầm 5 đến 8 trăm tệ, ví dụ như golden,samoyed , chó sói( husky)( 3 giống này đặc biệt cực nhiều,giá rẻ),thậm chí có cả saint bernard( rất ít) , corgi (cũng ít)....nhưng mà đúng là tiền nào của nấy,mấy em đấy là chưa được tiêm phòng,rất dễ bị ốm,và nếu không cẩn thận,mua xong không đi kiểm tra sức khoẻ cho cún,thì dễ mang nhầm chó bệnh về nhà mà không hay biết ( khả năng chết rất cao,vì toàn mắc bệnh nguy hiểm như care...)
Vậy nên theo mình, bạn nào đã cất công sang tận bên này để tìm mua chó, thì đừng tiếc tiền mà mua chó rẻ , cuối cùng chủ thì mất tiền, mất công, mà lúc cún chết thì buồn lắm :(
Cám ơn bạn rất nhiều vì đã giải thích thật cặn kẽ cho mình =D>
à mà tiện thể cho mình hỏi , bạn đi Vũ hán theo tour ah, hết khoảng bao nhiêu tiền thế đi bằng phương tiện gì

Jianglai

mình học bên này mà :D , bạn muốn đi du lịch sang vũ hán à ,:D, ở đây là thành phố công nghiệp,xấu lắm,chẳng có cảnh đẹp gì đâu,bạn muốn đi thì lên bắc kinh, thượng hải, hằng châu, tô châu,quảng châu vv..những khu du lịch ý
Còn nếu muốn sang vũ hán thì đơn giản lắm,ra ga hà nội mua vé tàu liên vận, đi thẳng 1 mạch đến vũ hán ( có đi qua cả Nam Ninh, Trường Sa, Quế Lâm, Bắc Kinh.....),vé đi đến vũ hán hết khoảng 1 triệu 700 VNĐ

em golden chỉ 600-800 tệ thì quả thật là rẻ thật đấy ạ

Kumario

mình thích em fox sóc quá...ko bao giờ mới đc sở hữu 1em..bên đó ko có lạp xườn hả bạn?

tien_xu

Member
anh jianglai ơi, cho em hỏi là 1 chú samoyd ở chợ hán vũ thì bao nhiêu VND hả anh?

help123

bạn ơi , cho mình hỏi chuyển chó như bạn về VN thì làm thế nào . Ban có thể cho mình nick yahoo để tiện nói chuyện được không. Cảm ơn ban nhiều

em golden chỉ 600-800 tệ thì quả thật là rẻ thật đấy ạ
Tức là chỉ tầm 1-2 triệu/em. Thêm phí vận chuyển và tiền công, tiền lời về đến HN các nhà buôn chó thường bán với giá 3.000.000đ là rẻ nhất cho 1 em tầm 2 tháng tuổi, lên 3 tháng là từ 4 triệu đồng. Nhưng tiêm chủng không rõ, bệnh tật gì không khó mà biết được, chó bố chó mẹ cũng chẳng thấy mặt đâu. Tốt nhất là nếu chó xuất xứ từ TQ cứ mua mấy em khoảng 1 năm tuổi, trước khi mua nếu có thời gian quan sát khoảng 1 tuần là tốt nhất, vào độ tuổi này khả năng kháng bệnh đã tốt hơn, vóc dáng, tính cách thế nào cũng xác định được rồi, khi mua đưa thêm tiền để người ta tiêm phòng và chăm sóc hộ khoảng 1 tuần trước khi đưa về nhà nữa thì có thể yên tâm. Nhiều khi ham rẻ quá mà lại phải trả giá đắt.

Mình muốn du lịch đến vũ hán , bạn có thể làm gai giúp mình được không . Minh là Hương , ở HN . bạn cho mình nick yahoo để tiện hỏi nhé , cảm ơn bạn nhiều .