• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh offline CLB Catlover HN ngày 27.04.08

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
@ Cảm ơn bạn Mỡ nhiều lắm... hí hí...

(Em là mỡ nó rán nó

Em ký roài, phong bì em đâu...???)

Hí hí hí..

SirTuan

Member
ok. Rất nhất trí với ý kiến của mẹ Pumpkin , nhìn buổi off mà thèm , tiếc là lần này hình như cũng giống lần trước, cũng lất phất mưa phải ko , hi vọng lần sau sẽ ko như vậy . ^^

chị ơi ! thế có được tặng mèo ko nhỉ;;)
thế làm sao gặp chị để đóng bây giờ nhỉ.để tuần sau còn có buổi off hoành tráng hơn chứ
hay la chủ nhật chị đi off của cún nhé.Rồi em đóng luôn
tham quá ! ko có mèo mà cũng muốn tham gia :dancing:
(nhg lần sau nhớ cho e mượn pumpkin nhà chị nhé:-"!Bé nghịch quá chả chịu chụp với e kiểu nào:not talking:)

may mà hôm qua vẫn "ăn cắp" được mấy bé đáng yêu này để chụp ảnh đây.Xinh lắm í...định "bắt cóc" về nhg mà bị phát hiện:((

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
chị ơi ! thế có được tặng mèo ko nhỉ;;)
thế làm sao gặp chị để đóng bây giờ nhỉ.để tuần sau còn có buổi off hoành tráng hơn chứ
hay la chủ nhật chị đi off của cún nhé.Rồi em đóng luôn
tham quá ! ko có mèo mà cũng muốn tham gia :dancing:
(nhg lần sau nhớ cho e mượn pumpkin nhà chị nhé:-"!Bé nghịch quá chả chịu chụp với e kiểu nào:not talking:)
Cứ để hội OFF Mèo lần sau đóng cũng được em à. Để lần tới ấm cúng hơn, chị sẽ ứng trước để mua sắm đồ cho hội, em nhé.

Chị Pumpkin ơi, lần sau tở chức Off thì buôn bán gì đó để em mua đồ cho mèo với:D. Lần sau em sẽ mang bánh ngọt đi ná!!!! Nếu khoảng 3,4 tháng nữa có off, mèo nhà bạn bà em đẻ, em Xin vài con đem tặng mọi người nhá!!!~:-bd Nói đem bán nhưng thực chất sẽ đòi 200k lấy vía nuôi mèo cho tốt:blusshing:Lần trước đi xin em cũng giả tiền lấy vía 200k mà, về nó ăn ngủ khỏe lắn, cưng ơi là cưng. Mỗi tội là cái máy ảnh nhà em ko up hình lên máy được, hờ!:sigh:

À quên nữa, chị ơi, em sẽ đóng góp 30k, em nghèo lắm, chỉcó từng đấy tiền thôi, lúc trước còn 200k trả vía nuôi mèo mất rồi. Tiền lì xì thì mẹ vay hết rồi.

may mà hôm qua vẫn "ăn cắp" được mấy bé đáng yêu này để chụp ảnh đây.Xinh lắm í...định "bắt cóc" về nhg mà bị phát hiện:((
Hình như là miu của em thì phải:)) Mà cũng chẳng biết nữa vì có 1 con giống con của em lắm:not talking:

Rose1402

Vietpet sponsor
Chào Hà My, em chịu khó theo dõi box offline này để nắm được lịch off tuần sau nhé! Nhất em nhé, được mẹ đưa đi off, lại còn được chị Pumpkin tặng áo mới cho miu miu :p lần sau đi nhớ bắt đền bé Pumpkin đấy nhé không Pumpkin tủi thân đấy (vì bị mất áo đẹp mẹ mới may cho mà :p)

chị ơi bị nhầm lẫn

[IMGc=Bé Hà My học lớp 6: "em biết buổi sinh hoạt này qua Google"]http://i226.photobucket.com/albums/dd15/rose1402/IMG_3197.jpg[/IMGc]
Chị ơi có nhầm lấn, em biết diễn đàn qua google, chứ không phải biết buổi sinh hoạt qua google ạDog Eye. Hình như em nói hơi lắm:worried:

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Cảm ơn bé Hà My,

Về cái áo mèo ấy, chị khâu cho Pumpkin mất cả buổi tối đấy, nhưng đúng là vụng về, nó mặc hơi chật và hơi xấu. Mai nghỉ 30/4, chị sẽ tìm vải trắng khâu áo diềm đăng ten cho nó vậy, chắc là sẽ xinh hơn em ạ.

Mà đúng là Hà My sướng thật đấy, cho chị gửi lời cảm ơn mẹ em (một phụ nữ vừa xinh vừa trẻ), cảm ơn vì chị đã học tập được ở mẹ em đức tính rất tốt: đó là ủng hộ tình cảm của con đối với động vật. Nói sâu xa hơn, đó chính là xây dựng chất "nhân" trong em đó. Về sau chị lớn hơn và có con, chị cũng sẽ cho con chị đi tham dự những buổi OFF như vậy.

Chị học tập được ở mẹ em rất nhiều, vì thế coi như chiếc áo mèo đó là chị mến tặng cho chú mèo nhỏ của em nhé. Pumpkin của chị lúc nào cũng rất nhiều đồ ăn, nên em không cần mang thức ăn cho nó nữa đâu em à. Cảm ơn em Hà My ngoan.

Dạ, em cảm ơn chị. Chị ơi em buồn quá, đi học về em sang bà thăm con shiro của em, thì bác giúp việc bảo là bà đưa miu con nhà em đi khám rồi. Em chạy ngay đến Trương định. Lúc ng` ta dẫn em vào thăm, nó chết vì bị ỉa chảy rồi. Nó nằm trong lồng, người thì cứng đơ ra, em thương nó lắm, em yêu nó ơi là yêu, huhu. Tại em không biết đường đưa nó đi tẩy giun với tiêm phòng bệnh, nên bây giờ nó chết rồi, em thương nó lắm lắm cơ, huhuuhuhuhuhuhu

Mướp nhà em hôm qua mới chết vì ăn phải xi măng ở công trình nhà bên cạnh. Vậy mà hôm nay shiro nhà em đã chết rồi, khóc thương hai đứa sưng hết cả mắt

Em cũng cảm ơn buộc off lắm, vì hôm đi buổi off e mới có hình shiro

Rose1402

Vietpet sponsor
Thương Hà My và bé Mướp, bé Shiro của em quá. Cố gắng lên em nhé, số phận bé Shiro không may mắn nhưng bé đã được sống hạnh phúc bên cô chủ nhỏ yêu thương hết mực. Chắc chắn là Shiro không muốn em buồn đâu, cố gắng nhiều lên nhé... ôm em thật chặt nhé... thương nhiều... cố gắng lên...

Ah, nếu bé Shiro mất ở Trương Định thì giờ này bé đang gặp miu Chíp Bông của chị ở đó rồi. Miu Chíp Bông bé bỏng của chị cũng giống bé Shiro của Hà My lắm, Chíp Bông cũng mới mất... em đừng lo cho Shiro nhé, giờ Shiro có Chíp Bông của chị ở đó làm bạn rồi... Shiro không muốn thấy cô chủ Hà My khóc nhè đâu đấy...

hangzin

Dịch giả Vietpet
Dạ, em cảm ơn chị. Chị ơi em buồn quá, đi học về em sang bà thăm con shiro của em, thì bác giúp việc bảo là bà đưa miu con nhà em đi khám rồi. Em chạy ngay đến Trương định. Lúc ng` ta dẫn em vào thăm, nó chết vì bị ỉa chảy rồi. Nó nằm trong lồng, người thì cứng đơ ra, em thương nó lắm, em yêu nó ơi là yêu, huhu. Tại em không biết đường đưa nó đi tẩy giun với tiêm phòng bệnh, nên bây giờ nó chết rồi, em thương nó lắm lắm cơ, huhuuhuhuhuhuhu

Mướp nhà em hôm qua mới chết vì ăn phải xi măng ở công trình nhà bên cạnh. Vậy mà hôm nay shiro nhà em đã chết rồi, khóc thương hai đứa sưng hết cả mắt

Tội nghiệp cho mèo con nhà em quá. Thôi! Đừng buồn quá em nhé! Đời khó tránh sinh ly tử biệt mà. Chúc cho miu nhà em được hạnh phúc trên thiên đàng. Em yên tâm đi. Ở trên đó, nó sẽ được sống hạnh phúc bên Chúa.

May quá shiro còn có bạn. Ngày mai em lại đi bắt 1 bé y hệt shiro về cho đỡ nhớ, nhưng bé mới lại là đực cơ. Buổi off lần sau em sẽ mang bé mới đi. May mà em đã cho shiro đi chơi, lại còn được diện áo đẹp nữa. Thế còn đỡ thương nó, híc

Thanks mọi ng` ạ..................hic hic, mong nó kiếp sau đầu thai làm người cho đỡ khổ

hangzin

Dịch giả Vietpet
@ chị pumpkin: em thấy đề xuất của chị rất hay. Ngoài những mục trên em xin bổ sung thêm một số khác nữa, mọi người xem có duyệt được không nhé:
_ Chúng ta nên tập trung laị ngồi để buổi off không bị loãng. Lần off vừa rồi mọi người cứ chạy tứ tung, lẻ tẻ quá, muốn chụp một cái ảnh chung của cả Club mà không được :(
_ Club mình nên thêm phần chia sẻ kinh nghiệm. Ngoài thông tin bổ ích đọc được từ diễn đàn thì em nghĩ buổi off trực tiếp thế này rất tốt để biết được mèo nhà mình có bệnh gì, các bí quyết chăm sóc...Các cụ nói là "trăm nghe không bằng một thấy"mà:D
_ Các thành viên nên có một chút thời gian giới thiệu về nhau và trò chuyện để hiểu nhau hơn và tăng tình hữu nghị^^ chứ cứ chỉ tập trung vào chơi đùa với mèo thì buổi off sẽ không được hoàn chỉnh.
Trên đây là một số ý kiến của em. Mong mọi người xem xét.

nab2195

Dịch giả Vietpet
To Hà My: Mong cho bé shiro của Hà My kiếp tới đầu thai làm cún cảnh, lạc vào một trong những thành viên của Vietpet này vì sẽ được yêu thương và chiều chuộng lắm, chứ làm kiếp người nhiều khi cũng không sướng lắm đâu em, làm con vật vô lo vô nghĩ là sướng nhất (theo chị) >:D<

To Pumpkin: Mình chúc mừng mẹ của Pumpkin lên chức nhé :) và rất tán thành về ý kiến cho sự đóng góp của bạn. Cả nhà giao cho mẹ Pumpkin phụ trách mua bán đồ tân trang cho các bé mèo là nhất rồi đấy vì nhà Pumpkin ở cạnh thế giới các đồ danh` cho phái đẹp như nơ, ruy băng, váy áo hihihihihi

SirTuan

Member
tôi rất đồng ý với ý kiến của em hangzin ,
buổi off đầu tiên , cũng muốn hỏi rất nhiều điều nhưng do chưa có kinh nghiệm nên để em LU bị lạnh phải ngồi ôm , mọi người cũng đi lại nhiều và 1 phần do thời tiết nên buổi off ko được diễn ra như ý muốn .
Hi vọng các lần sau , các VPer sẽ có được nhiều thời gian nói chuyện bàn luận hơn để có thể trao đổi được nhiều kinh nghiệm hơn .
Thân.

Chị rose ơi, khoảng tuần sau tổ chức off hoặc thi mèo đi chị, em thèm được bế mào quá! Em nghĩ kĩ rồi, không xin thêm mèo đến năm sau, năm nay em đang hạn, xin về nó chết tội lắm. Thế nên chị cố gắng tổ chức sớm cho em vuốt ve mèo với!

bibin

Member

tội nghiệp chú mèo,xin chia buồn với bạn mong bạn hãy vui lên và qua đi nỗi buồn này.
Thân.