• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh Clip buổi Huấn Luyện của CLBngày 11-12

luansalem

Ngày trước e thích GSD dòng working sau mới đến Mali,nhưng từ ngày vào Box Mali xem clip của a Hoan thì e chuyển Mali lên thứ tự ưu tiên trước.:)) Nhưng Mali vàng e lại ko khoái = loại nhiều màu đen. :D
Sau khi chuyển Mali lên trước e có tìm hiểu thêm thì thấy đa số quân,cảnh khuyển là Mali chứ Berger xám ít đc dùng,e có thắc mắc là tại sao chỉ số thông minh của Mali kém hơn so với GSDWK nhưng lại đc sử dụng làm quân,cảnh khuyển nhiều hơn?có phải tại Mali quấn chủ,dễ huấn luyện hơn ko ạ?
Và có vẻ như Mali ko HÔI = GSD các anh nhỉ :D

tran van hoan

Active Member
Ngày trước e thích GSD dòng working sau mới đến Mali,nhưng từ ngày vào Box Mali xem clip của a Hoan thì e chuyển Mali lên thứ tự ưu tiên trước.:)) Nhưng Mali vàng e lại ko khoái = loại nhiều màu đen. :D
Sau khi chuyển Mali lên trước e có tìm hiểu thêm thì thấy đa số quân,cảnh khuyển là Mali chứ Berger xám ít đc dùng,e có thắc mắc là tại sao chỉ số thông minh của Mali kém hơn so với GSDWK nhưng lại đc sử dụng làm quân,cảnh khuyển nhiều hơn?có phải tại Mali quấn chủ,dễ huấn luyện hơn ko ạ?
Và có vẻ như Mali ko HÔI = GSD các anh nhỉ :D
GSD xám mình cũng rất rất là thích , mình thấy nó thông minh và nhanh nhẹn , nhưng 1 lý do duy nhất mình chưa nuôi thêm được GSD xám là vì lý do nó có mùi hôi hơn Malinois , nếu có khoảng sân cho nó chắc chắn sau này mình sẽ nuôi thêm 1 chú GSD xám để chơi . Trước mình cũng nuôi GSD rồi nhưng tất nhiên không được đẹp như bây giờ các anh em đang chơi , và Malinois cũng ngấm từ GSD mà sang do vậy Hoan chỉ thích nuôi Malinois dòng đại . Còn về khoản Huấn Luyện thì Malinois huấn luyện dễ hơn và Huấn luyện xớm hơn được , ví dụ Malinois 3 tháng thì với người chủ có kinh nghiệm có thể dạy tốt các kỹ năng cơ bản được rồi , nhưng Malinois nó sẽ bắng nhắng hơn GSD , nhưng cái bắng nhắng ham chơi đồ và quấn chủ của Malinois thì lại là ưu điểm để Huấn luyện nó , nhưng với những người thích trầm trầm như GSD có khi lại không thích nó vì nó quá hiếu động .

hoandq

Member
Các bác cho nhà em hỏi, CLB mình hay tập luyện và off Malinois ở địa điểm nào vậy.?
Em rất muốn giao lưu học hỏi kinh nghiệm mong các bác giúp đỡ.