• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh chú pup

kimvy

Xin vui lòng sử dụng tiếng việt có dấu khi viết bài tham gia diễn đàn. Thân

Sửa lại giúp bạn mấy tấm hình.

Em này đẹp lắm bạn ơi!Chúc mừng bạn.:-bdBạn cho biết thêm 1 số thông tin về em này đi,nặng bao nhiêu kg,được bao nhiêu tháng tuổi gốc gác như thế nào?

Trongdat

Theo mình nghĩ thì đây là con đực. Nó là con của Zamp & Palli của trai PDF nhà anh Trung AC. Nếu mình nhớ không lầm thì hôm nay nó được 10 tháng tuổi. Và chủ của ó là chị Thủy ở Vĩnh Long.

thuongvu

Member
Chú Pup nhà chị Thủy đúng là xuất phát từ nguồn gốc của anh Trung AC đó các bạn, hiện tại em nó khoảng hơn 9 tháng tuổi, giới tính đực theo ước tính cân nặng khoảng 35 kg, chủ nuôi rất cưng. Mình vừa làm quen với chị Thủy chủ của chú Pup nên mình chỉ giới thiệu một vài thông tin thôi, nếu các ACE muốn biết thêm về thông tin của Pup hãy vào Topic của anh Trung AC sẽ rõ.

thuongvu

Member
Chào chị Thủy, em là Thượng Vũ ở Cai Lậy nè. Chú Pup nhà chị đẹp lắm chị mau mau tìm thêm một em gái nữa thì tuyệt vời rồi để ngày càng đẩy mạnh phong trào nuôi GSD ở Vĩnh Long nói riêng và miền tây nói chung. Chắc hôm nào rảnh em chạy qua nhà chị chơi quá nhìn thấy chú Pup nhà chị mà em mê quá. Trong quá trình nuôi có gì chị em mình trao đổi thêm về kinh nghiệm nhé. Àh quên nửa khi nào chị có về quê ở Cai Lậy anh chị nhớ ghé nhà em chơi nha. Chào.

thuongvu

Member
Kimvy nhấn vào biểu tượng trả lời thì trên màn hình hiện ra khung trả lời nhanh, thì Kimvy đánh nội dung mình cần trả lời vào khung, khi đánh trả lời xong Kimvy nhìn phía dưới có biểu tượng chữ " gởi trả lời". Ngoài ô chữ trả lời Kimvy có thể nhấn chữ trích dẫn cũng được đối với ô trích dẫn Kimvy có thể đánh tên người mình cần trả lời. Thao tác cũng giống như phần trả lời. Kimvy có gì không hiểu cứ hỏi. Chào

thuongvu

Member
Chào chị Thủy

chú pup hiện nay được 9 tháng 10 ngày rùi ạ!
Chào cả nhà, em xin góp ý tí nhé về chú pup, về dáng, màu mảng thì em khỏi phải nói nhưng chân trước của em nó nhìn trong hình giống hơi bị hạ bàn đó. Chị cho ăn thêm canxi, phơi nắng sáng thường xuyên và nhất là cho vận động nhiều để cho chân trước của em nó cứng cáp hơn.

thuongvu

Member
Chào chị Thủy.
* Cách để trả lời cho các thành viên CLB về chủ đề của mình, chị thực hiện các bước sau:
1. Vào topic của mình gởi bài Ví dụ: chị gởi ở mục CLB chó Berger thì chị nhấn vào bài của chị gởi, chị muốn trả lời câu hỏi của thành viên nào thì chị nhấn vào phần trích dẫn hay phần trả lời " các biểu tượng màu xanh bên gốc phải màn hình" khi nhấn vào 1 trong 2 biểu tượng sẽ xuất hiện khung trống có dấu con trõ nhấp nháy chị đánh nội dung trả lời vào, sau khi trả lời chị muốn gởi kèm theo hình thì chị nhấn chuột vào phần gửi hình ảnh ở biểu tượng phí trên có hình con chó và mèo, nhớ hình mình chụp phải lưu ở ổ đĩa " ví dụ ổ đĩa D". Khi xong tiếp tục nhấn vào biểu tượng"Gởi trả lời ở phía dưới".
2. Muốn tạo Topic mới chị thực hiện nhấp chuột lên biểu tượng Tạo Topic mới vào thực hiện các thao tác phía trên bên trái của màn hình. Chúc chị thực hiện thành công.

Chào chủ nhân của chú PUP!

Chú PUP nhà chị có dòng dõi quí tộc(nó là con của ZAMP&PALLI nhà anh Trung AC) Thật ngưỡng mộ khi một người là phụ nữ như chị mà có lòng đam mê GSD đến như vậy.Mong chị chăm sóc em nó thật tốt để phát triển phong trào chơi và sử dụng GSD ở VĨNH LONG chị nhé.
Mọi kiến thức về chăm sóc và giáo dục GSD chị có thể tìm hiểu trên VIETPET,khi cần thiết chị có thể điện thoại,em sẵn sàng giúp chị trong khả năng có thể.
Với 10 tháng tuổi mà em PUP nhà chị đạt 35kg là được chị ạ.Tuy vậy chị nên cho em nó vận động nhiều để phát triển hệ khung xương hoàn chỉnh,chị cũng nên lưu ý chế độ dinh dưỡng của em nó cùng tắm nắng thích hợp thì PUP của chị sẽ phát triển và hoàn thiện rất tốt là một chú GSD triển vọng.
Xin chúc chị thành công với chú PUP và đam mê của mình.

kimvy

Chú PUP nhà chị có dòng dõi quí tộc(nó là con của ZAMP&PALLI nhà anh Trung AC) Thật ngưỡng mộ khi một người là phụ nữ như chị mà có lòng đam mê GSD đến như vậy.Mong chị chăm sóc em nó thật tốt để phát triển phong trào chơi và sử dụng GSD ở VĨNH LONG chị nhé.
Mọi kiến thức về chăm sóc và giáo dục GSD chị có thể tìm hiểu trên VIETPET,khi cần thiết chị có thể điện thoại,em sẵn sàng giúp chị trong khả năng có thể.
Với 10 tháng tuổi mà em PUP nhà chị đạt 35kg là được chị ạ.Tuy vậy chị nên cho em nó vận động nhiều để phát triển hệ khung xương hoàn chỉnh,chị cũng nên lưu ý chế độ dinh dưỡng của em nó cùng tắm nắng thích hợp thì PUP của chị sẽ phát triển và hoàn thiện rất tốt là một chú GSD triển vọng.
Xin chúc chị thành công với chú PUP và đam mê của mình.
Em cám ơn các anh em trên diễn đàn đã góp ý kiến giúp pup hoàn hảo hơn. Đúng vậy pup là con của ZAMP & PALLI nhà anh Trung AC, pup sinh ngày 26-12-2008. Mấy tấm ảnh trên pup chụp lúc 8 tháng rưỡi nặng 35kg hiện nay pup được 10 tháng cân nặng 39kg. Em xin chúc anh em trên diễn đàn được nhiều sức khoẻ và thành đạt.