• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh Ambully Nhà Lion

emily_vn

Member
Anh cho em hỏi, sao con chó đeo cái vòng xích xấu thế ah? Lại bị gỉ nữa, nhìn nước ra bẩn hết cả lông cổ. Sao ko cho nó đeo vòng xích nhỏ hơn và mạ kền tránh hỏng da cổ và cho nó khỏi nặng ah?

LION_2009

Active Member
Ambully

Anh cho em hỏi, sao con chó đeo cái vòng xích xấu thế ah? Lại bị gỉ nữa, nhìn nước ra bẩn hết cả lông cổ. Sao ko cho nó đeo vòng xích nhỏ hơn và mạ kền tránh hỏng da cổ và cho nó khỏi nặng ah?
Chào em !
Vòng xích cũ nhưng lớn như vậy cho tập cơ cổ và còn đeo nặng hơn nữa để cho nó tập nhẩy cao . Còn nước là nước giếng nó hơi có màu vàng chứ không bẩn đâu em ạ . Vòng mạ anh cũng có nhưng chưa đeo . Da cổ nó dầy lắm không vấn đề gì vì anh đã đeo cho nó khá lâu .

SOI-LANG-THANG

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
anh cho em hỏi là dòng bully này không phải dòng chọi thì anh đầu tư cho nó tập cơ cổ để làm gì hả anh? anh có cho tập cơ hàm không? chó anh nuôi tầm nào thì bắt đầu cho tập hả anh ơi?

LION_2009

Active Member
bully đẹp và phong độ quá ...em kết cái ở cổ nó thế...nó mà = vàng thì yêu lắm ý
HEHE vòng cổ của em ấy = VÀNG thì .............Vòng đó nặng hơn 1 kg đấy em ạ

anh cho em hỏi là dòng bully này không phải dòng chọi thì anh đầu tư cho nó tập cơ cổ để làm gì hả anh? anh có cho tập cơ hàm không? chó anh nuôi tầm nào thì bắt đầu cho tập hả anh ơi?
Không để chọi nhưng vẫn đầu tư cho tập để lên cơ bắp và tập nhẩy cao . Anh cũng sẽ tập cho cắn lốp và gặm xương cho cơ hàm khoẻ và đẹp hơn . Chó nhà anh cho vận động từ lúc nhỏ nhưng đều tự nhiên cho chạy chơi ở 1 sân rộng cùng các cún khác . Đến lớn cho tập mức độ cao nặng hơn 1 chút nhưng cũng không ép . Để cho cún thích thú và hăng tập theo sức của mình như cắn nước . Nhưng không phải bé nào cũng dám cắn nước . Vì có những bé còn sợ nước lên không dám đớt nước ,tất cả cún nhà anh thả gần như 24 giờ / ngày ở 1 sân rộng 200m . Lúc nhỏ thì có sân nhỏ hơn hiện nay anh có 3 sân cho cún tập 1 sân 20m2 cho chó nhỏ từ 1 thàng tuổi chơi và tắm nắng , 1 sân 40 m2 để cho chó lớn hơn như tầm 2 tháng trở lên đến 4 tháng ,và 1 sân lớn gần 2000m2 để cho chó lớn hẳn chơi đùa cả đàn tất cả 3 sân đều cóp ánh nắng mặt trời . Sân lớn để tập các bài tập khác cho chó lớn như nhảy cao , cắn nước cắn lốp VV...........
Còn em nuôi thì lên cho vận động nhẹ từ lúc nhỏ như dắt đi bộ lớn dần thì áp dụng những bài tập khác .

meobeo9999

BTC, BQT cái gì cũng phải theo chú em à, chú có tin BTC, BQT không tham gia vào topic của chú và không có trách nhiệm phải đi xoá bài trong topic của chú không?
Đúng là Am bully thì chứa chan....ha..ha..ha...còn chú thì ngược lại.
Anh nói thiệt nè, nhìn chó <Am bully>thì chứa chan, nhưng nhìn lại chú thì....chán chưa?
Không biết noi gì hơn với sư tử nhựa.
Bao nhiêu người đã bị pan nick còn mỗi cao thủ này vẫn đứng hiên ngang ở đây miệng lưỡi sợ quá . Không biết BQT có biết bài viết này không nhỉ !

mr.tuan93

Member
em nó có cái xích trông hoành tá tràng quá anh ơi :) trông ngầu thật, cắt tai đi trông càng ngầu hơn :"> :)

em nó có cái xích trông hành tá tràng quá anh ơi :) trông ngầu thật, cắt tai đi trông càng ngầu hơn :"> :)

LION_2009

Active Member
Am Bully

bully nhà anh nhìn ngầu thật , mà anh có bully dòng compact ko vậy ?
Gửi cho toàn bé COMPAC này !
Bé này chưa được 9 tháng còn 5 ngày nữa mới đủ 9 tháng vòng đầu là 20,5 inc cao 16,5 inc và nặng 29 kg . Bé này là sản phẩm đàn thứ nhất của TIGER & ANGEL đấy .