• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh ọp ẹp của Hội Yêu Mèo VP Hà Nội ngày 22.5.011

iemmap

Member
Đây là Bông Ngố của chị Huệ (cũng lấy nick Bông Ngố) khi em nó vừa được chị garuru mang tới (chị garuru tên gì em còn chưa biết nữa @@)

Vừa được bế vào trong góc phòng Bông Ngố đã chú ý ngay đến em Bun đang nằm ở đó

Tranh thủ lúc chị garu không để ý, 2 ánh mắt đã giao nhau...

Và sau đó thì thằng Bông Ngố nó chui vào đây :cow:

Mình có thể đọc thấy trong con mắt bên phải màu xám nhạt của Bông Ngố có chút thẹn thùng, bối rối; lại đọc thấy trong con mắt bên trái màu nâu vàng của em nó sự hoảng hốt và... hãi hùng :))

Trong khi đó thì Tôri vẫn rất điềm tĩnh trên mái nhà

Bông Ngố e lệ bên khe cửa

Bông Ngố làm quen với em Ngựa

Bông đang dụ Tôri xuống chơi

"Rủ đi chơi mà ông cứ nằm yên mãi là sao hả? hả?"

Đây tiếp tục là một em mèo rất đẹp (không rõ tên cũng không rõ chủ), do một bé gái đi cùng chị em nhà kokokiukiu bế

iemmap

Member
Cái đuôi xù của Bông Ngố

Hình như ảnh của Bông Ngố hơi nhiều :blusshing:

Trong khi các mẹ đang tíu tít rủ nhau chụp ảnh thì cháu vẫn rất thờ ơ

Vì cháu có nhiều fan không kém

(bác áo vàng có gương mặt phúc hậu và bạn nữ áo hồng đeo kính này hình như là hai mẹ con? ^^)

Đây là bé Bột vừa được chị Bông Ngố đón về lúc trưa, bé mới 7 tuần tuổi, cũng trắng muốt như anh Bông Ngố

Trông Bột bé bỏng thế thôi nhưng lúc được đặt lên bàn cạnh anh Bông đã khè một phát làm anh Bông giật hết cả nảy :))

Bun đang ngủ trong lòng chị Hoa

iemmap

Member
Ngựa sau một hồi giãy đạp trốn đi chơi không biết mệt giờ đã bị bác áo vàng phúc hậu thuần phục

Còn Tôri thì cũng yên vị trong lòng chị garu

Đây là bạn hathu08 cùng em mèo mình không nghe rõ tên (chỉ ấn tượng là khi giới thiệu bạn ấy cứ hết lời khen em nó đần, ngố, tồ,... :)) trong khi bạn Yến (bizonzon) bên cạnh lại bảo em nó đẹp trai)

Cuộc thi mèo béo ^^
Bạn nữ áo xanh lá cây (thấy bạn ngồi cạnh cái cân suốt, chắc được giao phụ trách cái cân) có nick là vanle thì phải.

Tôri cũng lên bàn cân. Kết quả hình như là 2.8kg cô Kiu nhỉ?

Tôri và em Ngựa

Bác sĩ Báu đến gặp gỡ và thăm hỏi các cháu thiếu nhi

Lại Tôri và Ngựa (lúc này 2 cháu đang lim dim muốn ngủ)

Đây là em mèo mình gặp trên tầng 2 nhà chị Alex khi chạy lên tìm Bông Ngố

Đây cũng là một em mèo đang ở trên tầng 2

Ngẩng lên bắt gặp ngay cái mông to của thằng Bông Ngố @@

Hoá ra em nó đang đong đưa với một em mèo ở trên này, thảo nào cứ hở ra là lại tót lên đây

Mọi người chụp ảnh tập thể cuối buổi

Bé Bột đang ngủ say sưa

Còn cái ảnh này....
Trong lúc vừa cầm điện thoại vừa hắt xì hơi mình vô tình bấm phím chụp, lúc về xem lại nhìn thấy vết xước trên chân phải của người trong ảnh thì đoán ra đó là chị Sheryl :))

Xin hết ^^.

Đây là link của album toàn bộ các hình mình chụp :D

https://picasaweb.google.com/mapvnfx/OfflineVietpetMay222011

Một lần nữa: xin đại xá nếu mình có cắm lộn tên ai hoặc tên mèo nhà ai :))

Sheryl

Active Member
Còn cái ảnh này....
Trong lúc vừa cầm điện thoại vừa hắt xì hơi mình vô tình bấm phím chụp, lúc về xem lại nhìn thấy vết xước trên chân phải của người trong ảnh thì đoán ra đó là chị Sheryl :))

Xin hết ^^.
Nhà cháu vào xác nhận đây chính là chân của mẹ cháu ạ :nailbitting:. Chân phải của mẹ cháu giờ là thảm họa vì mặt phải thì toàn vết xước ngã xe, mặt trái thì là một vết như bị côn đồ chém :((.

Boo Boo

Member
Cô Ruồi ảnh nào cũng cười như địa chủ được mùa ý nhỉ :D?
May mà chú Cương public cái ảnh trên lên chứ chú ấy dùng nó tống tiền mình chắc mình cũng phải chi thôi :)).

tiếc quá!Đăng ký rồi mà chẳng có chút thời gian nào rảnh để đến off. Nhìn mọi người vui thế kia lại thấy thèm hix hix....

bé puca nhà mình hjhj mãi mới thấy ảnh bé nhà mình hic rất mong sẽ có thêm những buổi off đầy thú vị như vậy

suki8x

Member
ôi trời ơi
nhìn ảnh mọi người với đám mèo mà thèm quá
hôm qua bận bù đâu ko tới đc
tới đem thì lại mưa to
đúng là ngày buồn nhất của mình

biode

Member
Ảnh mình chụp được hôm nay đây ạ:
(Chú thích thêm là có 1 số bé mèo hoặc chủ mèo mình không chắc là nhớ đúng tên nên nếu có sai thì mọi người thông cảm ^^)

Em mèo đang leo cửa sổ này không biết là của ai

Còn đây là bà bầu Bun của bạn Hoa (nhimxinh_9x)

Hii, em mèo mướp lông vằn là em Tũn nhà tớ nhé. :love struck: :love struck: :love struck:

Còn ảnh ở dưới là em Moon. ở nhà chúng nó như giặc, mà đi off lại nhát quá.

Càng phải cho đi ọp nhiều, cho tợn :silly: :silly:

bichdiep

Member
Ôi, sướng quá hôm nay thấy ảnh chụp chung với cả nhà rồi. Em cảm ơn các bác phó lắm ạ.
Hôm qua em chỉ up mèo hôm nay show ảnh gia tinh của mèo (theo cách gọi thân thuộc của Bizonzon :D)
Bạn này chưa có tên tren Vietpet nhưng em nghĩ là cũng sắp rồi ạ