• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hì a chị tư vấn dùm với nha

Đầu tiên chào các anh chị trong CLB Chó Kéo Xe Miền Bắc , tiếc là e ở Miền Nam ko thì cũng tham gia CLB cho zui.
Em thì thik nuôi husky lắm mà ở Sài Gon, mà ở Miền Nam muốn có 1 con chó khỏe mạnh bình thường thì giá hơi cao, nên e muốn mua 1 con ở Miền Bắc rồi Ship vào SG thì giá tiền rẻ hơn chút xíu, nhưng mà các anh chị cũng hiểu tâm lý ng mua mà đúng ko ạ , cug rất lo lắng, xem tận mắt bắt tận tay thì may ra yên tâm đc, vì muốn nuôi husky em fai bán đt và tiết kiệm hơn tháng nay mới đủ tiền, nên vào đây nhờ a chị giúp đó mà .
Em đang quan tâm tới con này lắm vì giá cả hợp với túi tiền em
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=109073 , nếu a chị nào ở gần hoặc có kinh nghiệm thì xem giúp em , coi đây có fai chó TQ hok, có chắc là sinh tại VN hok, vì con này giới tính cái sợ mua lầm chó TQ thì hơi lo vì chó TQ sinh sản vô tính, con mới đẻ ra là tách mẹ đem đi nuôi thúc rồi bán , nên nếu nuôi chó cái sao này mà cho nó sinh đẻ thì sợ lắm . Chắc a chị nào có kinh nghiệm thì cũng hiểu mà . Thank anh chị và chờ tin
yahoo : ko_sau_rang_4k@yahoo.com
sdt : 0929 54 36 39

Keoxe

Vietpet sponsor
Thứ 1: Bạn nói mua chó tầu sinh sản vô tính rồi về sau cho đẻ khó khăn thì bạn nhầm. Vì ngoài bắc 3/4 đàn chó đẻ tại đây có con mẹ là chó tầu.
Thứ 2: Bạn mới nuôi thì nên chuẩn bị trước những gì cần thiết. Mình thấy con bạn đang quan tâm nhìn mặt rất nhanh nhẹn. Tuy nhiên bạn nên có ai đó ở ngoài này đến xem hộ và kiểm tra cún xong giử vào cho bạn . Tránh những sự việc như cún có tật lỗi, cún đang không khỏe rồi bị đi đường xa sẽ ốm thêm.

Thứ 1: Bạn nói mua chó tầu sinh sản vô tính rồi về sau cho đẻ khó khăn thì bạn nhầm. Vì ngoài bắc 3/4 đàn chó đẻ tại đây có con mẹ là chó tầu.
Thứ 2: Bạn mới nuôi thì nên chuẩn bị trước những gì cần thiết. Mình thấy con bạn đang quan tâm nhìn mặt rất nhanh nhẹn. Tuy nhiên bạn nên có ai đó ở ngoài này đến xem hộ và kiểm tra cún xong giử vào cho bạn . Tránh những sự việc như cún có tật lỗi, cún đang không khỏe rồi bị đi đường xa sẽ ốm thêm.
theo em hay các a clb giúp a ấy đi chứ a ấy trong nam thì wen a ở ngoài này đâu.vì cùng đam mê nên được cái a ở clb thì giúp thì còn gì bằng.em có nói sai thì mong các a thông cảm :-*:-*:-*:-*

cocbaby

Member
híc bọn tàu có vẻ chơi,đầu tư hẳn sinh sản vô tính cho bọn chó tàu,để rồi bán ra vài triệu 1 con có vẻ là đầu tư lớn :))

Hj thank a , bỡi z em mới nhờ các a chị ở miền Bắc giúp nè, chủ yếu tới xem giup em thoi .

theo em hay các a clb giúp a ấy đi chứ a ấy trong nam thì wen a ở ngoài này đâu.vì cùng đam mê nên được cái a ở clb thì giúp thì còn gì bằng.em có nói sai thì mong các a thông cảm :-*:-*:-*:-*
Hì thank bạn nhé 8->8->8->8->

Địa Chỉ của người bán là : Nhà Số 3 ngỏ 1141, ngách 379 Giải Phóng , a chị nào gần tới xem giúp em, em sẽ hậu tạ các món đặc sản Miền Nam cho anh chị hì hì

KissTeen

Member
Bạn nhờ bạn Linh trong CLB xem, mình thấy đàn nhà bạn ý vẫn ship vào sài gòn đấy.

sao anh em trong câu lạc bộ đâu hết rồi giúp người bạn đang muốn sở thích nuôi chó kéo xe đi chứ:-*:-*