• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hê, thấy nhiều bạn ra mắt diễn đàn bằng cách up ảnh mèo. Em cũng xin đua đòi tí ạ

Luli: mèo nhà tớ là gái bạn ạ:X. Mạt nó đanh đá thế, lại chảnh ăn nữa, sợ mèo nhà bạn không cáng nổi dâu hiền này đâu:))

sis_luli

Member
Luli: mèo nhà tớ là gái bạn ạ:X. Mạt nó đanh đá thế, lại chảnh ăn nữa, sợ mèo nhà bạn không cáng nổi dâu hiền này đâu:))
:)) Tom nhà tớ mặt mũi "nai" thế thôi chứ nó thực sự là 1 thằng tướng cướp :(, nhát gái (nhưng đùa dai kinh dị) + ham ăn + bố láo =====> đủ tiêu chuẩn chưa :))

Ham ăn á :-S Ham ăn nhưng có biết nhường nhịn không? Tớ không nhận dể ham ăn lại ích kỷ đâu. Hôm cho mèo nhà anh tớ sang chơi( hôm tẩy giun về đó), mèo nhà anh tớ chen vào ăn như lợn lại còn gào đánh mèo nhà tớ. Mèo nhà tớ nghịch khỏe nhưng nhường nhịn ác quá, đói meo. Thế là tớ phải tách 2 con ra mỗi lúc ăn, nên bây giờ ghét mèo nào tham ăn, hư

thuan81

Active Member
nhìn tắm hình cậu chủ và em nó nằm chung ,nhìn giống baby nhõng nhẽo với baba quá!bé gái nhõng nhẽo yêu quá!chúc mừng bạn nha!em mèo trắng rất xinh với cặp mắt nai tơ!

nó chỉ nhõng nhẽo lúc đói thôi ạ :(( Lúc ngủ thì nó coi mình như cái gối, có lần nó nằm vào tay chán no nằm cả lên ngực em xong nó gối đầu lên cằm em ( em thành cái giường nhà nó lúc nào không biết). Còn lúc mở cửa phòng cho nó đi chơi thì thấy em là nó chốn nó chạy. Chơi chán thấy chạy hùng hục vào phòng tưởng gì hóa ra lại đòi ăn :))

sis_luli

Member
Cái kiểu lao hùng hục (đói ==> đòi ăn) sao giống thằng của nợ nhà tớ quá :(
Nó bị nghiện hạt khô, mỗi lần nó xg' tầng 1 chơi mà tớ lén mở cái nắp lọ để lấy hạt cho 2 đứa em nó là nó phi hùng hục tư tầng 1 lên chui tọt vào phòng meo meo đòi ăn
P/s: ham ăn tức là nó háu ăn ý bạn, tớ cho nó ăn ngày 4 bữa (chưa kể bữa phụ) mà lnao` nó cũng như thằng chết đói ý
hix :(

Con nhà anh tớ khác cơ, không phải nó đòi ăn mà nó tranh ăn. Anh tớ nuôi chẳng bao giờ nó đòi ăn cái gì cả( hoặc anh tớ không để ý hành động của nó) nhưng cho ăn là nó ăn lấy ăn để, ăn tranh cả của mèo khác rồi còn gào lên định đánh nhau cơ :( Bây giờ tớ ghét con mèo đấy lắm

sis_luli

Member
:-O mèo nhà tớ biết nhường lắm, chẳng bao h thấy nó tranh thức ăn vs 2 đứa bé, nhưng nó đùa dai kinh khủng, cắn em nó đến là đau :(

Mèo biết nhường là được rồi :)) Còn vụ cắn đau cậu mà bắt đc cậu đập nhẹ vào mồm nó ý, xong gằn mặt nhìn nó vài lần chắc nó sợ đấy

ngudaymuon

Active Member
Mèo thay lông từ 5 đến 7 thnág tuỳ từng đứa bạn ạ :)
Ghét mõi lúc đó là lông lá cứ bay tứ tung khắp nhà, còn lại chẳng ảnh hưởnggì đến vẻ đẹp trời phú của các bé đâu. mà thông thường con nào thay lông xong cũng thấy đẹp hơn. Lông dày hơn, mềm mại hơn.

Chẳng hiểu sao mèo nhà tớ cho ra khỏi phòng chơi có 1 ngày mà từ tầng 1 lên tầng 4 quét đến đâu lông bay đến đấy, rụng kinh khủng thế hả mọi người. Lại còn cái cánh quạt trong phòng lông mèo bám + bụi bẩn thế là lông mèo nó thành 1 dây dài ngoằng dính vào cánh quạt :)) Nhìn buồn cười mà ghe ghe. 3- 4 ngày lại lôi quạt ra đánh rửa mệt quá