• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hãi hùng cảnh rết khổng lồ làm thịt rắn độc

vits2be

Member
Một con rết khổng lồ bò lên mình con rắn tấn công. Bất chấp nỗ lực giẫy giụa với hy vọng thoát ra của con mồi, nó quyết không buông cho đến khi con rắn phải khuất phục.

Video clip vừa được đăng tải trên trang Sina (Trung Quốc) thu hút lượng người xem rất lớn.

http://tintuconline.com.vn/vn/video/486305/index.html

vanglai213

Active Member
hàng này độc đấy bạn à ít khi gặp được , nói ít là ít người bắt được con rết to thế , ngày xưa mấy cụ luyện võ cũng định sáng chế ra môn võ này nhưng nhận thấy rết có nhiều chân quá vậy phải làm thế nào bây giờ ^^ với lại rõ rết gặp võ gà toi đời lên mấy bác thấy không hiệu quả lên đành không học nữa ^^ mình nói vui thôi nhé... thật ra nhìn trong tự nhiên cái chân và độc của rết khá lợi hại còn việc ăn thịt con răn thì mình thấy thế nào ấy không hiểu rết giết kẻ thù vì mục đích gì nữa

phamhuyhoang

Active Member
hàng này độc đấy bạn à ít khi gặp được , nói ít là ít người bắt được con rết to thế , ngày xưa mấy cụ luyện võ cũng định sáng chế ra môn võ này nhưng nhận thấy rết có nhiều chân quá vậy phải làm thế nào bây giờ ^^ với lại rõ rết gặp võ gà toi đời lên mấy bác thấy không hiệu quả lên đành không học nữa ^^ mình nói vui thôi nhé... thật ra nhìn trong tự nhiên cái chân và độc của rết khá lợi hại còn việc ăn thịt con răn thì mình thấy thế nào ấy không hiểu rết giết kẻ thù vì mục đích gì nữa
rết cũng là động vật ăn thịt Đạo aah!mình cũng hay bắt Rết để nghịch nên tìm hiểu khá kĩ về tụi này . muốn bắt tụi nó cũng không khó lắm .nọc độc duy nhất ở 2 răng ở mồm thôi.nó chỉ chống cự khi ban đầu định bắt nó thôi.khi đã túm được cổ rồi thì một chút sau để nó bò đi lại trên người thoải mái .
còn muốn bẫy tụi nó thì lấy xương gà cho xuống hố để mấy đem là sẽ có mấy em nó xuống ngay mà ^_^

vanglai213

Active Member
rết cũng là động vật ăn thịt Đạo aah!mình cũng hay bắt Rết để nghịch nên tìm hiểu khá kĩ về tụi này . muốn bắt tụi nó cũng không khó lắm .nọc độc duy nhất ở 2 răng ở mồm thôi.nó chỉ chống cự khi ban đầu định bắt nó thôi.khi đã túm được cổ rồi thì một chút sau để nó bò đi lại trên người thoải mái .
còn muốn bẫy tụi nó thì lấy xương gà cho xuống hố để mấy đem là sẽ có mấy em nó xuống ngay mà ^_^
mình tưởng mấy chú đó chỉ ăn côn trùng giờ mới biết nó ăn cả thịt động vật khác, con rết trên là loại khá to hiếm thấy ^^ được mở mang thêm được chút thank hoàng nhé

vits2be

Member
Rết to như vậy thì chưa bao giờ thấy , mình đã từng nhìn thấy rết gần to như thế thôi. Nhìn ở ngoài sợ chết khiếp nó thường ở dưới bụi dương xỉ trong rừng mà không phải ai cũng gặp được đâu nhé:D. Mình tình cờ gặp là do trước mình đi lính phải ở trong rừng diễn tập vài ngày nên bắt gặp:cool:

o0ojusto0o

Member
hình như con này đang ăn thịt 1 con lươn thi chính xác hơn là con rắn ......em thấy ko giống con rắn lắm vì đầu nó nhìn giống với lươn hơn