• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hâm béo nhà Nuk Nik

nuk nik

Member
Tớ nuôi bé cũng được hơn 1 năm rồi, rất sạch sẽ nhưng nghịch ngợm khủng khiếp. Bây giờ chắc phải được 8 kg rồi, ăn như thuồng luồng, kiềm chế lắm thì 3 - 4 ngày hết 500gr Me-O, giờ thêm tiền catsand lên 95k / bao nữa... chắc sắp không nuôi nổi nữa... có ai có cách gì hay hay không nhỉ?
À mà để up ảnh khỏe bé Hâm của tớ đã nhé

Đây nữa nè

Lâu quá không viết bài trên vietpet rồi, hihi

GaNhep94

Member
Em mèo xinh quá, chị huấn luỵen nó đi vs trong toilet ấy, chứ tiền catsan thì bao nhiêu cho vừa
Trước thấy chị có nuôi 1 em cún Bắc Kinh, bây giờ nó sao rồi ạ ?

nuk nik

Member
Cám ơn em, chị nuôi bé Hìu qua đợt care đó đc một thời gian thì một hôm chị đi làm về thấy bé rên là hừ hừ, bụng to chướng lên, hóa ra là con Hâm béo đi ị vào chậu cát, rồi bé hìu xông vào ăn, thế là bị ngộ độc, chị có đưa đi bác sĩ rửa dạ dày nhưng ko kịp nên bé Hìu đã ra đi rồi em ạ. Chị bê cái ổ của bé Hìu về nhà vào một buổi tối tháng 7. Đến giờ chị cũng đã tìm kiếm rất nhiều nhưng chưa ưng í một bé Bắc Kinh nào. Mà bây giờ mẹ chị cũng đang ko cho chị nuôi Hâm nữa do rụng lông nhiều, chị cũng đang chưa biết giải quyết làm sao đây.

ngudaymuon

Active Member
Tớ nuôi bé cũng được hơn 1 năm rồi, rất sạch sẽ nhưng nghịch ngợm khủng khiếp. Bây giờ chắc phải được 8 kg rồi, ăn như thuồng luồng, kiềm chế lắm thì 3 - 4 ngày hết 500gr Me-O, giờ thêm tiền catsand lên 95k / bao nữa... chắc sắp không nuôi nổi nữa... có ai có cách gì hay hay không nhỉ?
À mà để up ảnh khỏe bé Hâm của tớ đã nhé

Đây nữa nè

Lâu quá không viết bài trên vietpet rồi, hihi
Bạn ơi, bạn đã đọc bài Báo động thức ăn khô gây bệnh thận của Mod Phudung chưa? Bạn đừng cho bé ăn meo hoạc Wishcat nữa bạn nhé, có thể tập cho bé ăn cơm bình thường. :( Tốt cho sức khoẻ của bé hơn.

nuk nik

Member
Bạn ơi, bạn đã đọc bài Báo động thức ăn khô gây bệnh thận của Mod Phudung chưa? Bạn đừng cho bé ăn meo hoạc Wishcat nữa bạn nhé, có thể tập cho bé ăn cơm bình thường. :( Tốt cho sức khoẻ của bé hơn.
Dạo này tớ đi làm về muộn lắm, mà nhà không nấu cơm nữa, nên không cho bé ăn cơm được. Thanks bạn nhé

nuk nik

Member
Up thêm vài cái ảnh của Hâm béo nhà Nuk Nik nữa nha

Ảnh hôm đưa Hâm béo đi chơi trung thu đấy

Mai up tiếp ảnh Hâm béo nữa nha

chị có thể mua cát việt nam để cho mèo đi vệ sinh cũng được chị a. giá cả cũng phải chăng hơn, chất lượng tất nhiên tuy không bằng nhưng dùng cũng được đó. tích kiệm mà vẫn vệ sinh cho các em mèo. e hay gọi mua ở 1 anh đem giao tận nơi giá 30k/1bao 4kg.

nuk nik

Member
chị có thể mua cát việt nam để cho mèo đi vệ sinh cũng được chị a. giá cả cũng phải chăng hơn, chất lượng tất nhiên tuy không bằng nhưng dùng cũng được đó. tích kiệm mà vẫn vệ sinh cho các em mèo. e hay gọi mua ở 1 anh đem giao tận nơi giá 30k/1bao 4kg.
Mèo nhà tớ dùng cát gâu meo rồi nhưng cứ dùng là bị đau mắt , hình như tại có nhiều cát quá, bới lên nó bay vào mắt... toàn phải dùng catsand đấy, thanks bạn nhé

nuk nik

Member

Úp mấy cái ảnh mới chụp Hâm béo nha ♥

Đấy, bạn Chiến có lấy ảnh cho lên group thì lấy đi nhé :D

chienvet

Chuyên gia thú y
Ảnh đẹp quá Ngọc à! Hâm dạo này thế nào rồi, nhìn thấy em hàng xóm sang có vẫy đuôi nữa không? Chiền thấy khổ thân Hâm quá toàn bị nàng ta "lừa xong phắn":)). Trai gì mà dại gái thế, thành công công rồi mà vẫn bị em hàng xóm nó lừa. Hâm lại sắp bị hành hạ rồi (tiêm phòng)...hehe:D
Note: Ảnh thứ 2 sẽ được chọn vào group ngay bây giờ!:-bd

nuk nik

Member
à, bé mèo nhà hàng xóm hôm qua bị bắt mất rồi chiến ạ, giờ Hâm ngóng gái suốt đấy :D

nguyenthuy

Member
He he, nói điều này chị Nuk nik đừng nghĩ em nịnh, Hâm xinh nhưng chủ nó em thấy xinh hơn. Em là gái đó chị, đừng hiểu nhầm em nha. Hâm nhà chị là mèo giống gì hả chị?