• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hành quân tầm cẩu Quản Bạ,Yên Minh, Đồng Văn, Mèo Vạc

trungquan84

Member
Hôm nay em chụp mấy em này cho các bác xem thế nào nhé.

mấy cộc màu trắng ,đầu vàng và bắc hà khoang, đen toàn là "trai" hết.

Kết quả của chuyến phượt

Bắc Hà:
01 Một em bốn mắt chân vàng:
Nặng 5kg, tuổi 2 tháng, mặt nhìn khá giống gấu.

02: Đen: Nặng 4,7kg, tuổi thì tầm gần 2 tháng.

03: Em này màu hơi lạ lạ, mũi nâu, mặt nhìn khá nhất trong đàn. Nặng 4,9kg, tuổi 2,1 tháng.

04: Trắng nặng 4,6kg, tuổi 2 tháng.

rottweilord

Member
Đồng chí Tuyên (cùng tên với mình) đã vào Hoàng Su Phì và Xín Mần chưa? Mấy năm trước tôi ở Xín Mần cũng thấy có giống cộc đuôi này đấy.

Thank bác. Khu vực XÍn Mần và Hoàng Su Phì chó cộc cũng có nhưng ít. Khu vực đó chỉ có chim Mi chiến thôi bác. Khoản Mi mọc thì em cũng hay đi rình về mà bác.

trungquan84

Member
nhin cung kha on cac bac nhi.......................................................................

HungDo

Member
03: Em này màu hơi lạ lạ, mũi nâu, mặt nhìn khá nhất trong đàn. Nặng 4,9kg, tuổi 2,1 tháng.

04: Trắng nặng 4,6kg, tuổi 2 tháng.

2 em này đẹp quá bác Tuyên ơi.! Tuần sau em lại đến chỗ bác một chuyến nữa đi tự tìm xem cảm giác như thế nào? Em nghe nói ở Hà Giang thi chọi chim Mi từ 24/7 đến 27/27 hả bác Tuyên?

iuuuui

Member
thích thằng này

[/QUOTE]

Rất thích thằng cu này. Bác Tuyên có giúp rinh được em nó về HN không ?

Rất thích thằng cu này. Bác Tuyên có giúp rinh được em nó về HN không ?[/QUOTE]
Thằng này có người đặt rồi bác ơi.! về HN

E này được mấy tháng ? được khoảng bao nhiêu kg rồi bác. Cho e xin giá về HN với. Tks!
Em này mảng màu khoang mình không bắt về. Em nó được 2 tháng tuổi hơn, độ dài của lông được gần 4cm.

Cho e xin giá bé này về HN luôn nhé, Nhìn iu quá thôi :D
Em này có người đặt rồi về Quảng Ninh với em mũi nâu, là lạ rồi.

bmw252

Member
Thế thì còn e nào bác nhỉ? bác có bắt được e khoang trắng về HN cho e được không?

Thế thì còn e nào bác nhỉ? bác có bắt được e khoang trắng về HN cho e được không?
Con khoang em không bắt, vì mảng màu không đồng nhất. Bác thích thì em cũng chịu rồi. Cách Hà Giang 123km. 2 tuần nữa may ra có thời gian mới đi đc. Chỉ sợ người ta bán rồi thôi.
Còn lại con số 02,04,05 thôi bác.

Riềng

Chán nhỉ, không có cậu Cún nào đen cộc hả anh Tuyên? Hay là anh có nhưng mà ngại phụ nữ mặc cả phải bán rẻ nên không bán? Em đã nói nhờ anh chọn rồi thì có mặc cả đâu?
Em ghét chó xù, vì nhà có cháu nhỏ, lông chó rụng ra gây bệnh hô hấp và dễ truyền nhiễm nhiều loại bệnh khác. Nuôi chó xù như Bắc Hà mà ít có thời gian tắm cho nó thì..... Hic hic... đi cái mũi em roài...:(