• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hành khủng mới về!!

gàsiêunhân

Active Member
Anh nuôi bao đời chó rồi anh lại không biết sao.Mỗi dòng chó cần lương canxi khác nhau em à nó đi phân thường xuyên táo mà em nuôi ít toàn nói nhiều trên sách vở thôi.
Em không nói chân con của anh bị hạ, em cũng nuôi nhiều loại chó chứ không phải chỉ là kiến thức sách vở, anh tìm các bài khởi tạo bằng nick chicken, diễn đàn vp cũ thì là nick conchócon sẽ biết em có bao nhiêu con chó, từ loại bé như chihuahua đến to như GD và Dob, rott em đều có, anh tham gia trên vietdog thì biết em từng giải thích rất rõ về các kiểu chân thế nào? Và khi tất cả mọi người đều vào bắn phá mega69 là chăm bully không tốt để nó hạ bàn thì chỉ có 1 mình em là người bênh mega
Có những con 2 chân trước không hạ nhưng 2 chân sau đứng bị khép nép, thành hình chữ v ngược, dáng đứng không tự tin cũng là 1 hiện tượng cho ăn quá độ, trọng lượng cơ thể lớn nên chân sau ị khuỵu
Em cũng chẳng chê chó của anh vì em không thấy nó làm sao cả, chỉ muốn góp ý với anh về cách chăm sóc
Phân khô trắng táo thường là hiện tượng thừa canxi do dùng thuốc hoặc tiêm canxi quá liều, ngoại trừ trường hợp cho ăn quá kham khổ, chỉ toàn xương là xương, còn không thì với 1 loại chó trung bình như bully thì bữa ăn bình thường cũng đã tương đối đủ chất. Anh cứ so sánh với người thì biết, đầy đứa to béo nhưng đi khám vẫn là bị suy dinh dưỡng, thiếu canxi còn gì
Nếu để tình trạng thừa canxi kéo dài mà không cân bằng lại thì da chó sẽ bị nổi mụn li ti, nặng thì lở loét
Em góp ý với tinh thần thiện ý, anh em chia sẻ kiến thức để cùng chơi, không chê bai, bắn phá gì anh cả, anh không thích thì em xin lỗi

hoanghai82

Member
mọi người nên quan sát kỹ không là bị nhầm đấy,con nào xương to thì ngón chân to và dài hơn bt một chút.

Mun73

Member
ảnh đó ok, nhưng ảnh này thì hạ bàn thật, có thể ảnh chụp sau khi cháu chạy nhẩy lên nhìn như hạ bàn.
ảnh này thì đến trẻ con mới nuối chó cũng phải công nhận là chó hạ bàn khốn chí bác atula bảo nuôi nuôi chó lâu năm, bác atula nên xem lại đi nhé chân em nó sập lắm rồi đấy, em nói gi ko phải bác thứ tha cho em nhé, em chỉ góp ý chân thành thồi bác ạh chứ ko có ý gì cả nhé :worried:

atula

Active Member

Ảnh trước là chụp từ trên xuống còn những ảnh này các bạn xem lại .À bạn mun73 mình thấy bài nào bạn cũng nhảy vào chê chó người khác nhưng không thấy bạn up ảnh chó của bạn nên để mọi người học hỏi.:thingking:

Mun73

Member

Ảnh trước là chụp từ trên xuống còn những ảnh này các bạn xem lại .À bạn mun73 mình thấy bài nào bạn cũng nhảy vào chê chó người khác nhưng không thấy bạn up ảnh chó của bạn nên để mọi người học hỏi.:thingking:
góp ý chân thành thôi chó mình nuôi chó cỏ thôi có ngày mình se post lên cho atula xem, thanks atula

ôi nhìn mấy con chó sao mà thương thương quá anh ơi.Em rất mê chó nhưng lại ở xa quá.Không biết anh có cho em ghé thăm để nhìn ngắm chúng khi có dịp ghé Quảng Ninh không ạ? Ôi chó đẹp quá...
Phượng Đà Nãng 0903500011 ....chó đẹp ơi...sao mà nhìn mãi không chán..

atula

Active Member
ôi nhìn mấy con chó sao mà thương thương quá anh ơi.Em rất mê chó nhưng lại ở xa quá.Không biết anh có cho em ghé thăm để nhìn ngắm chúng khi có dịp ghé Quảng Ninh không ạ? Ôi chó đẹp quá...
Phượng Đà Nãng 0903500011 ....chó đẹp ơi...sao mà nhìn mãi không chán..
Lúc nào bạn xuống Hà Nội đến nhà mình chơi điện thoại của mình là 0976048558.

atula

Active Member
Hôm nay BOY được 22kg rồi mình không biết nuôi thế đã tốt chưa nữa.

kucut3

Member
con hơn cha nhà có phúc rồi hehehe, nhìn đẹp lắm bạn ạ bạn cố chăm cho em nó nhé
Thân.