• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hàng hiếm chó 4 chân huyền đề kép

BinhHP

Member
ko biết có phải ko nữa nhưng mình đọc trong cẩu tướng pháp thì hình như chú chó của mình là bát long cẩu,được xếp hạng đệ tứ cẩu tướng,ai biết thì chỉ giáo dùm mình
Nhà anh có 2 con chó ta nhưng đều chỉ có huyền đề kép 2 chân sau mà anh nuôi đã thấy thích rồi Cường ạ, thích hơn cả nuôi mấy con chó Tây ngố. Nếu giữ được con này thì để mà nuôi em ạ.

minhcuong

Active Member
Các bác giải thích cho em với:

Huyền đề có tác dụng hay là đặc điểm tốt như thế nào với cho trong các kỹ năng: tấn công mồi, bảo vệ, đánh hơi, săn bắt, chạy nhảy, leo trèo, bơi lội, dễ huấn luyện. Có những bài báo khoa học nào đề cập và kiểm chứng vấn đề này?

Cảm ơn các bác,

Nhà anh có 2 con chó ta nhưng đều chỉ có huyền đề kép 2 chân sau mà anh nuôi đã thấy thích rồi Cường ạ, thích hơn cả nuôi mấy con chó Tây ngố. Nếu giữ được con này thì để mà nuôi em ạ.
vâng em biết rồi anh ah,chủ nhật này em tranh thủ ra chợ hàng tìm xem còn chú nào ko,biết đâu có duyên em lai tìm được 1 chú nt thì sao,

Sời, tưởng gì, chứ chó có 24 móng chân thì chuyện nhỏ! Bác nào cần mua PM cho em cái số đt, em môi giới cho. Chó ta, màu vàng rơm, chân trước chân sau đều như nhau,mỗi chân 6 móng (4 móng thường + 2 móng kẹ).

Lưu ý là em chỉ đảm bảo 24 cái móng là móng thật, không phải dán keo. Còn chó đó là chó gì thì em chịu.

Mới cả bác gì trả giá bằng tiền mua 1 con chó Tây? Bác nghĩ chó Tây của bác đắt lắm sao $-) $-) $-) Em ra chợ mua 1 con chó cũng TÂY TÂY có 200 ngàn, bằng 1/ ................. con chó 24 móng ;) ;)

Mình thích đây bạn. Nếu có chó cả 4 chân đều huyền đề kép, bất kể màu gì, cái hay đực không quan trọng thì bạn liên lạc với mình nhé. Giá cả không thành vấn đề, mình sẵn sàng trả giá bằng tiên mua 1 con chó Tây. OK?

Chẳng có tác dụng gì trong những cái bác này hỏi cả!!!!! Dog Eye Dog Eye

Có mỗi tác dụng chứng minh nó là con CHÓ NHÀ! Nó được gọi là cái móng yếu ớt của chó nhà!

Vì tất cả các loại chó sói / chó hoang dã đều không có cái móng này

Các bác giải thích cho em với:

Huyền đề có tác dụng hay là đặc điểm tốt như thế nào với cho trong các kỹ năng: tấn công mồi, bảo vệ, đánh hơi, săn bắt, chạy nhảy, leo trèo, bơi lội, dễ huấn luyện. Có những bài báo khoa học nào đề cập và kiểm chứng vấn đề này?

Cảm ơn các bác,

TaiVenh

Active Member
Sời, tưởng gì, chứ chó có 24 móng chân thì chuyện nhỏ! Bác nào cần mua PM cho em cái số đt, em môi giới cho. Chó ta, màu vàng rơm, chân trước chân sau đều như nhau,mỗi chân 6 móng (4 móng thường + 2 móng kẹ).

Lưu ý là em chỉ đảm bảo 24 cái móng là móng thật, không phải dán keo. Còn chó đó là chó gì thì em chịu.

Mới cả bác gì trả giá bằng tiền mua 1 con chó Tây? Bác nghĩ chó Tây của bác đắt lắm sao $-) $-) $-) Em ra chợ mua 1 con chó cũng TÂY TÂY có 200 ngàn, bằng 1/ ................. con chó 24 móng ;) ;)
Tốt rồi, mời các bác có nhu cầu mua chó Tứ túc huyền đề kép liên lạc với bác Bắn tỉa nhé:-bd. Mua được xong nhớ post hình cho anh em xem. Một đề nghị nữa là nhờ các bác giới thiệu chi tiết một chút về các ưu điểm (IQ và tính cách) của các chú chó loại này nhé. Tks các bác trước :-bd

Năm ngoái đàn nhà bà chị (chó bố 4 kép + chó mẹ 2 kép 2 đơn) đẻ được 7 con, soi mãi thì thấy chỉ có 1 con giống bố, 5 con giống mẹ, và 1 con là 4 đơn. Tiếc là không biết các bác có nhu cầu, chứ nếu không thì thế nào em cũng để phần các bác.

Lâu không qua nên không rõ dạo này bà chị có thêm đàn nào không. Để lúc nào tiện sẽ hỏi hộ các bác nhé.

thôi các bác ko phải tranh luận với nhau làm gì,em cứ nuôi xem bé ntn rồi mới dám khẳng định được,còn mấy bác kêu là chó huyền đề kép 4 chân đầy thì em xin mấy bác mấy trăm hình,chứ nói suông thì dễ lắm.

HOhangbac

Member
thật sự thì mình chưa nhìn thấy con nào có cả 4 chân huyền đề kép, lần tới bác chịu khó chụp ảnh cả 4 chân của em nó nhé.
nhà mình nuôi 1 con 4 chân có huyền đề nhưng chỉ có chân sau là huyền đề kép thôi.

minhcuong

Active Member
Chẳng có tác dụng gì trong những cái bác này hỏi cả!!!!! Dog Eye Dog Eye

Có mỗi tác dụng chứng minh nó là con CHÓ NHÀ! Nó được gọi là cái móng yếu ớt của chó nhà!

Vì tất cả các loại chó sói / chó hoang dã đều không có cái móng này
Bác Snipper cho hỏi, nếu không có tác dụng hay ít nhất là biểu hiện về khă năng tư chất đặc biệt. Liệu móng yếu ớt này ở chó, có tương tự như người có bàn tay có 6 ngón tay. Còn tứ túc huyền đề giống như người có 2 bàn tay, 2 bàn chân, mỗi thứ có thừa thêm 1 ngón.

Được tự nhiên ban cho thêm ngón chân, ngón tay, năng suất lao động liệu có tăng lên, chạy có nhanh hơn?

Câu hỏi chỉ mang tính chất bàn luận giải phẫu học cơ thể thôi nhé, chứ không có ý gì đâu.:)

solely

Member
nhà mình cũng có 1 em màu thế , tưởng gì ....:) dù sao cũng là hiếm vì nhà mình đẻ 6 con thì chỉ đc 1 con 4 chân như vậy , mấy con khác màu đẹp hơn nhưng chỉ có ở 2 chân sau thôi , mình hay gọi là chó 6 ngón :D

Chào cả nhà
".....không bằng nuôi chó huyền đề bốn chân".là câu của các cụ,vậy nó thuộc vấn đề tâm linh,tín ngưỡng.Vậy đã là tâm linh...thì giá cả khó có thể có chuẩn nào được. Còn bàn về huyền đề bốn chân :Về khoa học,đương nhiên nó là sự không bình thường(có thể do đột biến,....sao sao đó...)thì đương nhiên nó phải hiếm hơn chó bình thường.Vài lời vậy,về chú chó huyền đề....

viponly9679

ngày trước chó huyền đề 4 chân thì vẫn thường gặp nhưng ngày nay thì hiếm thật...đã lâu lắm rồi em chưa được nhìn con nào như thế hết...chó ta nhưng mà có con chó đấy nuôi cũng tuyệt lắm...thế em chó nhà bác đã khỏi ốm chưa???

ngày trước chó huyền đề 4 chân thì vẫn thường gặp nhưng ngày nay thì hiếm thật...đã lâu lắm rồi em chưa được nhìn con nào như thế hết...chó ta nhưng mà có con chó đấy nuôi cũng tuyệt lắm...thế em chó nhà bác đã khỏi ốm chưa???
chó mình khỏi rồi bạn ah,mình bắt em về còn bé quá ,mới về bị đi ngoài,cho uống thuốc xong giờ lại chạy nhảy tốt rồi

viponly9679

thế thì tốt quá rồi,chó bé bác cứ cho ăn cơm trộn kèm với men tiêu hoá cho yên tâm,chó ta thì dễ nuôi thôi cũng không khó khăn gì đâu...hôm nào chụp ảnh nó cho em xem nhé...

BinhHP

Member

Bạn gì đến từ nơi xa xa xa... cho xin ít ảnh về em nó nhé, nói suông không dễ lắm. Số ĐT của tôi: 0989186558. Nếu đúng như bạn nói tôi đến bắt luôn. Chó Tây (Rot, GSD con) dưới HP tôi bán chỉ 2-3T/con thôi. Còn chó Tây Tây của bạn thì ko biết là cái giống gì mà người ta bán rẻ thế? he he he...

chúc mừng bác nhé đúng là hàng khủng đã lâu lắm rồi em không thấy chó tứ chi huyền đề . rất chúc mừng bác

Shakhi Viet

Active Member
Theo tôi nghĩ thì tiêu chuẩn chọn chó có huyền đề cũng giống như các tiêu chuẩn khác như tứ túc mai hoa, thằn lằn bám cổ...
Vì các cụ nghiệm thấy là hình như cứ có các đặc điểm như thế thì chó sẽ khôn, mang lại may mắn cho chủ ... cứ bảo nhau như vậy thôi. Bây giờ bắt phải cite đến các science papers thì dường như bất khả thi.
À có thể bác Alex thì có thể viết. Phiền anh Taivenh bớt chút thời gian truy vấn ông ấy thử xem

thêm vài hình ảnh về em chó 4 chân huyền đề kép

hiện giờ em đã được 5 cân,ăn khẻo vô cùng,đã biết nghe lời mình gọi là về ngay,mỗi tội nghịch như quỷ,tuy bé nhưng gặp người lạ là bé xủa ầm lên rồi.

ghostcom

Member
hàng độc thiệt đấy,khi nào bác chán nuôi để lại cho em nha :D ,có lẽ nên thành lập hội chuyên kiếm hàng độc nhỉ, đen hết lưỡi,Bạch cẩu hoàng đầu thân bối nguyệt ,...:)