• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hàng hót Nghệ An...

Hoan2008

Member
Chúc mừng bác giangnam có một con chó đẹp. Em may mắn là người được bác KhiemTN cho xem (ảnh) khi vừa mới nhập em nó về tới VN, trông nó đẹp và khỏe (tuy qua một chặng bay mà trông ảnh nó vẫn hùng dũng); lúc đó em nó chưa dựng tai. Giờ đã dựng tai rồi, nhanh thật, bác chăm cũng ok nhỉ.

Hôm nọ vào chỗ bác KhiemTN, nghe nói chuyện, khi được tin em nó vừa đặt chân xuống sân bay Tân Sơn Nhất, trên đường về nhà, anh liền đáp chuyến máy bay khẩn cấp vào rước em nó luôn, không cả kịp để em nó làm quen với đất và người Tây Ninh :D:((. Qua đó, cho thấy bác là người rất yêu quý và "kết" những con chó đẹp, không nề hà điều gì. Chắc là đối với tất cả những con chó mà bác thích, rước nó về, bác đều nhiệt tình và ngon lành như thế nhỉ? Anh em Nghệ An nói riêng và các ace nói chung biết được điều này thì quý bác lắm lắm.

Một lần nữa chúc mừng bác giangnam !

giangnam7980

Cảm ơn Hoan 2008 đã quan tâm, gsd với mình là cả một đam mê lớn. Trong cuộc sống mình vẫn còn thiếu rất nhiều thứ và những thứ đấy mình sẽ giải quyết từ từ nhưng với gsd thì không thể từ từ bạn ạ. Hiện tại mình đang sở hữu một nhóc tương đối khá đến thời điểm hiện tại, mình sẽ chăm sóc nó thật tốt để nó được bằng chị bằng em và cũng là để thoả mãn niềm đam mê cháy bỏng. Mong rằng các ae thường xuyên quan tâm, cổ vũ để phong trào của chúng ta ngày càng phát triển

pit bull

Member
Hàng đẹp lắm, hì hì .Mình dùng từ mới vậy cho lạ :D . Hy vọng chủ của nó sẽ không coi nó như 1 món hàng kẻo lại bị mấy thằng ăn trộm chó nó ôm mất như con Choice - to thế mà còn mất dễ như chơi nữa là em này còn bé, mất bao công sức bác Khiêm nhập về . Chúc mừng Bác chủ nó, con chó này đẹp thật ( khen nhiều quá ). Bác giữ gìn cẩn thận nhé .

haigsd

Member
hôm em đến thấy nó đẹp quá mà cứ đứng ngắm mãi chán rồi lại sờ chán mà vẫn cứ ko muốn đi về mà nếu có về vẫn cứ muốn ôm em nó về cùng.Chúc mừng bác Nam nhé và cũng nhờ em nó mà NGHỆ AN mình mưói có cơ hội quảng bá hình ảnh chứ.Khi nào offline thì bác nhớ đem em nó đi nhé

@LVP : bác Phong dạo này tích cực thu thập thông tin thế,hay là tìm tư liệu để chuẩn bị nhập quốc tịch cho vài em nào đấy...........
@giangnam7980: Bác này kín tiếng quá,từ dạo ấy nay mới thấy có ít ảnh của em nó,em nó vẫn giữ phong độ "lội ruộng đuổi trâu" chứ bác ....he he ...nghĩ chuyện ấy em vẫn cười mãi:D

KHIEMTN

Member
được nhập à .bạn cho xem lý lịch cháu nó nha bạn.ma fnhập ở đâu vậy bạn?

Bác hỏi lý lịch cháu nó với Nam thì khác gì ...đố bác ấy !!! Hehehe !!! Em này làm gì có lý lịch hả bác ? Hàng này là hàng nhập... chui !!! Em này được...nhặt ở SÉC bác ạ .Cũng may là em tìm mãi mới có được cái này , mời bác xem đỡ nhé !!!

http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/554798.html

KHIEMTN

Member
Hôm nay đẹp trời , ngồi lục trên máy , phát hiện em nó còn một số hìnhrất chi là ..thời sự cách nay 4 tháng ! Mang ra up tí gọi là cho bằng chị bằng anh !!!

....Tay nào ngồi đẹp hơn ????

Sao em nhìn nơi này quen quen ... ! Àh thì ra là Tân Sơn Nhất !

Chúc mừng anh Giang Nam có chó đẹp!

Anh Giang Nam ơi tình hình cu cậu thế nào rồi? Sao lâu vậy mà không thấy anh đưa ảnh của em nó lên?
Nhìn cu cậu lúc nhỏ dễ thương quá! Nhưng mà hơi "tội nghiệp" vì còn bé, còn thơ mà bị "uốn, nắn, sờ" lung tung:D

giangnam7980

Anh Giang Nam ơi tình hình cu cậu thế nào rồi? Sao lâu vậy mà không thấy anh đưa ảnh của em nó lên?
Nhìn cu cậu lúc nhỏ dễ thương quá! Nhưng mà hơi "tội nghiệp" vì còn bé, còn thơ mà bị "uốn, nắn, sờ" lung tung:D
Em nó đây bạn ạ, còn một tuần nữa là em nó tròn 7 tháng, có vài hình mình gửi bạn xem tạm, có gì khiếm nhã bạn thông cảm vì lúc ông bạn chụp hình mình không chuẩn bị

Thanh_arch

Member
Bác Giang-Nam chăm sóc chú này chóng lớn quá nhỉ?
Nhưng hình như chú ta không đạt được phong độ như lúc bé nhỉ? Ben không nhiều và kheo cũng ít,... được bộ đuôi rất đáng kể đấy. chúc mừng bác nhé.

Bác Nam chó bác đẹp thâth, nhưng tên nó là gì vậy bác nhỉ. Nếu có dịp em ra Ngệ An em sẽ ghé nhà bác xem sao.

Nhập chui là sao vậy bác Khiêm em nghe không hiểu lắm:thingking:. Em này tướng tá rất đẹp nhưng đúng là không phong độ bằng hồi nhỏ, nhập thêm 1 em cái nữa đi bác Nam ơi!

hahabibi

Member
Lớn lên mất tiu ben kheo luôn ah,xem mấy tấm hình của bác tự nhiên e thấy sợ quá,chã là chó nhà e được 3tháng tướng tá nhìn cũng ngon lành lắm mà không biết lớn lên sao thui ah.Nếu lớn mà nó mất tiu ben kheo giống chó nhà bác thà e cắn lưỡi tự tử cho xong >"<

nqd123

Member
Đuôi nó đẹp quá!!!
Tuyệt vời!
Cá nhân tôi thì em này đậm thêm chút nữa (đậm chắc, chứ không phải béo) thì chắc sẽ đẹp hơn nữa!

Nguyen Huu Tung

Anh giang nam ơi cho em hỏi tí, em muốn bắt một em becger nhưng không biết bắt vào thời điểm nào? từ lúc sinh ra được bao nhiêu ngày thì bắt được ạ; và được mấy Kg thì nuôi được ạ;
Cảm ơn anh nhiều;