• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hàng độc Chú Bully Có Hình Ngôi Sao

LION_2009

Active Member
Mình vô tình nhìn thấy 1 chú cún bully con ở dưới bụng có hình đúng 1 ngôi sao 5 cánh ở trên mạng gửi hình cho mọi người cùng xem . Ai có hình hoặc nuôi những chú cún độc gửi đóng góp nhé ! :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

p1tbull

Bully ko phải là chó chọi mà là chó để show bác ạ...mà bác cũng ko nên gọi những giống chó như pit hay staffy và bully là chó chọi...khổ thân các em nó...mình nuôi nó là người bạn mình chứ dùng để chọi ác quá

Em nghe nói ở Hải Phòng mình trại chú Tuấn trắng nhiều chó trọi lắm, có phải không anh Thắng?
Tụi bạn em hôm nọ qua trại bảo vậy, hôm đó em bận quá nên không đi được, về nghe bọn nó kể mà cũng ấm ức. he he

BIG DOG

Member
Bây giờ cũng ít người chơi chó chọi lắm. Bully chỉ dùng để show và nuôi làm cảnh. Dân Mỹ không dùng những con chó vài ngàn USD để cho cắn nhau đâu bạn. ( Có lẽ chỉ có ở nước nghèo như Việt Nam mới có những bài viết về những người bỏ ra 5k USD hay 10kUSD để mua chó về chọi nhau :praying::praying:, chắc là do chủ chó bốc phét tý để thể hiện, nhà bào lại cho thêm tý để hoành tráng^:)^^:)^)

Em này tên là Ravage của trại Bigbenbully phải không bác Lion? Chú này lớn lên chắc ngon lành lắm đây:-bd

Karol

Member
theo lời của 1 ng` bạn thì ngay tại chính quốc dòng chó này rất nhiều và rẻ. Sao lại vài ngàn nhỉ??

LION_2009

Active Member
BẠN

theo lời của 1 ng` bạn thì ngay tại chính quốc dòng chó này rất nhiều và rẻ. Sao lại vài ngàn nhỉ??
Bạn ơi ! Vài ngàn là đúng rồi chó đắt rẻ tuỳ thuộc vào xấu đẹp ở đâu cũng vậy thôi . Như ở VN mình chó Phú Quốc chó con 5-700 có con 1-2triệu . Chú này thuộc loại đỉnh đấy nó mà ở VN thì mình mua ngay rất tiếc em nó đang ở PHÁP có mua được em nó về VN rẻ cũng 4-5000$ . không chịu nổi bạn ạ thích lắm nhưng không biết làm sao được đành giữ vài hình của em làm kỷ niêm thôi . Đành hát bài ƯỚC GÌ ...........:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@ LION_2009: Con chó con này rất đẹp, không biết Lion 2009 lấy hình này tại trang web hay forum nào vậy? Có thể cho mình xin cái link được không bạn?
Cám ơn

LION_2009

Active Member
@ LION_2009: Con chó con này rất đẹp, không biết Lion 2009 lấy hình này tại trang web hay forum nào vậy? Có thể cho mình xin cái link được không bạn?
Cám ơn
Bác ơi ! Trang web này là của bạn BIGDOG chỉ cho em bây giờ em gửi cho bác chúng ta là những người chung 1 niêm đam mê mà ;http://bigbenbullies.skyrock.com/2.html
Bác vào xem chúng ta cùng thưởng thức nhé !

dungseven

Member
anh lion nói đúng ở đâu cũng vậy cái gì cũng vậy hàng đẹp chất lượng thì đắt tiền hàng xấu thì xấu tiền.tiền nào của ấy mà?tiền chó tại bên đấy không đắt 400-500usd là có một chú chó ngon ngon rồi nhưng tiền vận chuyển đắt gấp đôi,gấp 3 chó ấy chứ.khi nào việt nam nhiều pitbull,buly thì lúc đấy giá cả se rất việt nam.cả nhà ủng hộ anh lion nhé.người miền bắc đi tiên phong trên con đường nhân giống pitbull,bully..chúc anh lion thành công đại thành công anh nhé

BIG DOG

Member
Tìm hiểu kỹ thêm chút bạn à, cũng nhiều điều thú vị lắm.
Đồng tiền được tiêu giá trị nhất là ở Mỹ đấy bạn.