• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội_ Tặng mèo ALD đực 1 tuổi

delkin

Mình có nick bên vietpet nhưng lâu rồi không đăng nhập nên ko vào đc đành phải tạo nick mới để viết bài.
Để viết ra những dòng này mình phải suy nghĩ rất là nhiều và thức sự không muốn cho Tròn (tên mèo của mình).Tròn là mèo anh lông dài giới tính đực mình mua của một bạn trên diễn đàn.em nó được 1 tuổi rồi,màu lông xám pha trắng.Vì hoàn cảnh không cho phép mình phải ra nước ngoài,mình có để tròn lại cho anh chị họ chăm nhưng được một thời gian anh chị họ nói phải tìm người nuôi tròn hoặc bán nó đi vì anh chị bận đi làm sợ ở nhà không ai có thời gian chăm nó thì khổ thân nó.Mình biết anh chị họ không thể nào chăm nó được tốt như mình,có lẽ từ bé nó được mình chiều quen rồi nên rất khó tính(chỉ khi ăn thôi) vì mình thường cho nó ăn hạt royal vào buổi sáng,chiều cho ăn sữa chua,tối cho ăn cơm trộn pate cá,trước khi đi ngủ cho ăn kem đánh răng của mèo thỉnh thoảng còn cho nó ăn gel dinh dưỡng va mua tôm về luộc cho nó ăn.Cả nhà nói mình bán nó mình thực sự không muốn nên mình đã quyết định đem tặng vì mong muốn của mình tròn sẽ tìm được người chủ mới thật sự quan tâm và chăm sóc cho nó,mình không muốn em nó phải chuyển nhà nhiều lần vì nó lớn rồi,mình không muốn nó sợ.Trước khi đăng tin này nhà mình có đem cho người hàng xóm bên cạnh nuôi thử mình cũng đồng í vì mình nghĩ gần nhà thì lần sau mình về mình sẽ qua chơi với nó được nhưng được 2 tuần ngta đem trả lại người ta nói nó đái khắp nhà và còn nằm lên nữa,mình không biết nó bị làm sao?Thực sự rất lo,nhưng mình nghĩ đối với người nào thật sự yêu mèo thì điều này cũng không là gì cả vì mèo của mình rất khỏe mạnh,ăn uống tốt và mình đã cho đi tẩy giun rồi,từ bé chưa bao giờ đau ốm.Mình chỉ không hiểu sao dạo này nó bị như vậy nên mong muốn của mình với người chủ mới của tròn sẽ như sau:
- Là thành viên uy tín của diễn đàn( vì mình tham gia diễn đàn này cũng được 1 năm rồi nên cũng có biết được vài bạn có tấm lòng yêu thương động vật)
- Nhà ở hà nội để mình dễ dàng qua chơi với em nó vì tháng 9 này mình sẽ về chơi.
- Ưu tiên nhà bạn nào có mèo cái vì tròn nhà mình cũng sắp đến tuổi lấy vợ rồi và mình muốn được nhìn thấy đàn con của tròn.
- Có điều kiện để nuôi tròn vì theo như mình đã nói nó rất kén ăn.Nó chỉ ăn cơm pate trộn với cá thôi ngoài ra nếu trộn với thức ăn khác nó chỉ ăn có một tẹo và bỏ ăn.Mình nói như vậy vì hàng tháng mình cũng hơn 500k để mua thức ăn và cát cho nó rồi.
- Cuối cũng mình mong bạn nào làm chủ mới của tròn sẽ thường xuyên thông báo tình hình của em nó cho mình biết.
Mình kể qua tính cách của tròn cho mọi người rõ để khi về nhà mới rồi các bạn có thể gần gũi nó hơn : Ngoài nhưng món ăn mà minh kể ở trên đặc biệt nó rất thích ăn sữa chua.Nó không thích tắm cho lắm nhưng vì ngay từ nhỏ minh vẫn thường xuyên tắm cho nó nên khi tắm phải xích vào.Nó cũng rất ngoan,không kêu nhiều chỉ mỗi tội mắc cái bệnh là khi nó đi đái hoặc ỉa xong bạn phải dọn luôn nếu không nó nhìn thấy cát bị ướt hoặc hết chỗ để đi nó sẽ đi ra bên ngoài gần chậu cát.Nó cũng không thích ôm ấp nhiều nhưng đương nhiên vẫn có thể bế nó đc.Thỉnh thoảng nếu nó thích nó sẽ leo lên giường nằm ngủ cùng,rất thích chơi với túi nilon,thích ngửi nước hoa.Nói chung tính của tròn rất tự lập,thỉnh thoảng có nhiều kiểu ngủ rất dễ thương,thích nằm điều hòa khi trời nóng.
Mình gửi link ảnh khi tròn còn nhỏ:Tròn ***34;khắm***34; của mình này***33; - Nhật Kí Thú Cưng - Hình Ảnh Thú Cưng của bạn - Yêu Thú Cưng - Cộng Đồng Người Việt Nam Yêu Thương Vật Nuôi
Và đây là ảnh khi lớn:

Đấy là những ảnh mình chụp khi tròn đã lớn.Cuối cùng điều mình mong muốn thực sự là sẽ tìm cho tròn đc người chủ thật tốt và sống với nó đến khi nó già.Mình sẽ để lại nick yahoo để các bạn tiện liên lạc : ngandel_143 ( Mình online cả ngày)Còn nữa nếu bạn nào có duyên với tròn nhận em nó về nuôi vì bất cứ lý do gì về sau ko thể nuôi tròn đc nữa làm ơn xin trả lại cho mình và mình sẽ lại tìm chủ mới cho em nó,mình không muốn những điều đáng tiếc xảy ra với nó.
Mình xin nói trước các bạn nào quan tâm đến tròn hoặc có đầy đủ điều kiện mình nêu ở trên cứ để lại lời nhắn trên diễn đàn nhé.

tsunami

Member
mập mạp đáng yêu quá :), chúc bạn sớm chọn được chủ tốt cho Tròn nhé.
nhà mình cũng có 1 em mèo cái gần 2 tuổi, tính tìm 1 thằng ALD đực về sống chung nhưng chắc hiện giờ chưa thể được rồi

thanhthanh1900

chào bạn minh muốn nhận nuôi mèo nhà bạn . Hiện nay nhà mình có nuôi 2 con mèo cái và một con đang thời kì động đực , mình nghĩ mình có đủ điều kiên để nhận nuôi nó nếu được xin bạn liên lạc với minh qua sđt : 01665618872

lonely29

Member
chào bạn minh muốn nhận nuôi mèo nhà bạn . Hiện nay nhà mình có nuôi 2 con mèo cái và một con đang thời kì động đực , mình nghĩ mình có đủ điều kiên để nhận nuôi nó nếu được xin bạn liên lạc với minh qua sđt : 01665618872
chủ topic đã để lại thông tin liên lạc, bạn có thể trao đổi qua yahoo với chị ấy, chẳng lẽ bạn muốn nhận mèo mà không muốn mất tý thời gian tiền bạc nào, chờ người ta gọi điện đến xin bạn rước mèo đi cho người ta ah` x-(
em xin lỗi chị chủ topic, em không muốn comment nhưng thực sự em ghét mấy cái kiểu này lắm!
Chúc bé nhà chị sớm tìm được chủ tốt và thực sự yêu thương bé!

kunluvv1994

Member
Tròn thực sự rất đẹp bạn ạ , mong bạn sáng suốt khi chọn chủ cho Tròn , tránh những kẻ cơ hội ..... tiếc là nhà mình không thể nuôi thêm mèo , chúc Tròn sớm tìm đc chủ mới yêu thương vậy :)

delkin

chủ topic đã để lại thông tin liên lạc, bạn có thể trao đổi qua yahoo với chị ấy, chẳng lẽ bạn muốn nhận mèo mà không muốn mất tý thời gian tiền bạc nào, chờ người ta gọi điện đến xin bạn rước mèo đi cho người ta ah` x-(
em xin lỗi chị chủ topic, em không muốn comment nhưng thực sự em ghét mấy cái kiểu này lắm!
Chúc bé nhà chị sớm tìm được chủ tốt và thực sự yêu thương bé!
Bạn nói rất đúng mình cũng biết được điều đấy,nếu ai thực sự quan tâm đến bé mình có thể thấy đc sự nhiệt tình của họ.vậy mình cũng mong nhưng ai đang là thành viên uy tín của diễn đàn có thể nhận nuôi bé hoặc giới thiệu người quen đảm bảo tin cậy có thể nuôi đc bé là mình mừng lắm rồi.

delkin

Tròn thực sự rất đẹp bạn ạ , mong bạn sáng suốt khi chọn chủ cho Tròn , tránh những kẻ cơ hội ..... tiếc là nhà mình không thể nuôi thêm mèo , chúc Tròn sớm tìm đc chủ mới yêu thương vậy :)
Dù sao cũng cám ơn bạn tất nhiều.có rất nhiều bạn vào xin mèo nhưng mình vẫn đang cân nhắc thật kỹ để tránh hối hận về sau khi đã cho bé đi.

tr4ng_art

Member
chị chủ topic thật dễ thương... chúc cho bé mèo của chị tìm được chủ mới yêu thương em ấy hết mực nhé :">

delkin

Bé mèo hiện tại đang ở với em trai mình và đã được tắm rửa sạch sẽ.Nó về nhà mình thì lại bình thường không tè bậy ra sàn nữa.Không hiểu sao ở nhà hàng xóm nó lại thành ra như vậy,theo như mình biết ở nhà đó có 3 con mèo ta và một con chó ko biết tại sao nó lại làm thế nữa.Nhưng mình đảm bảo hiện Tròn rất khỏe mạnh,bạn nào đón em nó về hoàn toàn yên tâm.

minh cũng xin 1 em mèo trên diễn đàn nuôi rùi em ý là cái nên mình muốn xin thêm 1 em đực về nuôi cho 2 đứa thành vợ chồng .em mèo nhà mình cũng đến tuổi lấy chồng mà .mình không muốn bế e miu nha minh đi lấy giống nhiều lần vì như thế e miu sợ (mình sợ e y' bỏ ăn gầy đi :(()

phenmaleat

Active Member
bé xinh đẹp đã về nhà mới với chủ mới rồi, mau quen nhà mới chủ mới nha