• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội - Tặng mèo ta

Linhmu_93

Active Member
Em Phương Sweetmemory2602 nhặt được 1 bé mèo ta bị lạc ở gần bãi rác nhà em ý và mang về nhà nhưng bố mẹ không cho nuôi. Nên mình đã đón bé về tắm rửa và cho ăn uống rồi. Bé rất ngoan, quấn người và biết đi vs đúng chỗ.
Bé chắc chỉ mới hơn 1 tháng tuổi thôi vì rất bé, mà răng thì chưa mọc hết.
Thêm nữa người bé khá nhiều rận, mình tắm và bắt rận cũng gần sạch rồi. Người bé cũng có mấy đám lông rụng nhỏ, mình k biết có phải nấm không. nhưng mình đoán là k phải vì giống như kiểu thiếu nắng nên bị chờn thôi.
Nay mình đăng tin này muốn tìm chủ tốt cho bé.
Bạn nào thực sự yêu mèo và có điều kiện chăm sóc bé thì liên lạc với mình nhé. Tiền vía cho bé về nhà mới là 10k.
Mình là Linh - sn 93 ( cho tiện xưng hô ) .
Sdt: 01698 338 338 ( gọi vào buổi tối, sáng mình đi học nên các bạn nt, mình sẽ trả lời nhé )
Địa chỉ: Pháo Đài Láng - Đống Đa - HN
Cảm ơn các bạn đã đọc tin.
Đây là ảnh của bé

Lông bé màu tam thể rất rực rỡ ( trong ảnh có mấy chỗ màu trắng là phấn tắm khô mình chưa phủi đi )

Cho vào chậu cát thì thấy chậu sạch quá lăn ra thế này đây =))

pe_sushi

Member
nhìn mặt thì còi mà nhìn toàn thân thì trộm vía cũng ko gầy :D Chúc cho bé sớm về nhà mới nhé :*

p/s: nhỏ vầy mà cũng trèo đc vào chậu ah Linh :D

hathu08

Active Member
em ui, mèo cái ah :) chị đang tìm mèo đực cho hàng xóm nhà chị, nhưng để chị nịnh để nó đón mèo cái, mèo đực về nhỡ nó abc mấy con nhà chị.
đợi chị xuống hỏi nha, rồi được chị qua đón, thăm Bột luôn

phenmaleat

Active Member
mèo tam thể đích thị mèo cái rồi, mèo ta lên mặt quắt vậy thôi chứ nhìn tổng thể có da có thịt đấy chứ