• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội - Tặng mèo mẹ đang mang bầu sắp đẻ

XuanHoa09

Member
Tôi không biết bạn "nhân ái" tới mức nào, nhưng nếu là tôi thì tôi không bao giờ đi xin mèo rồi về bán lại. Bạn nói bạn vì mục đích tốt, nhưng bạn lại sợ phải bỏ tiền túi ra để nuôi mấy em ý trong vài ngày trước khi giao cho chủ mới. Và yêu cầu người chủ mới phải bỏ ra 50k bù cho cái "công" của bạn đi đón mấy em ý về. 50k không lớn, nhưng nên để chủ mèo tự nguyện hơn là đưa ra yêu cầu như vậy.
Bạn hành động với chủ trương là: người ta cần mình thì người ta phải "lạy lục van xin" mình. Với trường hợp của mình thì bạn đã nhầm, mình làm việc trên tinh thần hợp tác. Nếu bạn đã có thái độ như vậy, thì không bao giờ mình liên lạc chứ đừng nói là hẹn gặp.
Tiếp theo, một khi bạn đã hẹn với ai đó, nếu không chắc chắn nhớ thì hãy ghi vào lịch. Cách làm việc của bạn thật không chuyên nghiệp và không thể chấp nhận được. Trong lịch của 2 anh em mình hôm đó đã có cuộc hẹn với bạn hôm chủ nhật, và nó đã được gạch bỏ vào hôm thứ 2. Với mình khi một ai đó đã không giữ được đúng như đã nói, thì mình sẽ tránh trường hợp này ra chứ đừng nói là hẹn lại. Bạn là người không biết coi trọng chính lời nói của mình.
Cá nhân mình thì vẫn thích một người đàn ông nói ít và làm nhiều. Còn bạn thì bạn nói nhiều quá. Thế là quá đủ.
Topic này close tại đây.

Tôi không biết bạn "nhân ái" tới mức nào, nhưng nếu là tôi thì tôi không bao giờ đi xin mèo rồi về bán lại. Bạn nói bạn vì mục đích tốt, nhưng bạn lại sợ phải bỏ tiền túi ra để nuôi mấy em ý trong vài ngày trước khi giao cho chủ mới. Và yêu cầu người chủ mới phải bỏ ra 50k bù cho cái "công" của bạn đi đón mấy em ý về. 50k không lớn, nhưng nên để chủ mèo tự nguyện hơn là đưa ra yêu cầu như vậy.
Bạn hành động với chủ trương là: người ta cần mình thì người ta phải "lạy lục van xin" mình. Với trường hợp của mình thì bạn đã nhầm, mình làm việc trên tinh thần hợp tác. Nếu bạn đã có thái độ như vậy, thì không bao giờ mình liên lạc chứ đừng nói là hẹn gặp.
Tiếp theo, một khi bạn đã hẹn với ai đó, nếu không chắc chắn nhớ thì hãy ghi vào lịch. Cách làm việc của bạn thật không chuyên nghiệp và không thể chấp nhận được. Trong lịch của 2 anh em mình hôm đó đã có cuộc hẹn với bạn hôm chủ nhật, và nó đã được gạch bỏ vào hôm thứ 2. Với mình khi một ai đó đã không giữ được đúng như đã nói, thì mình sẽ tránh trường hợp này ra chứ đừng nói là hẹn lại. Bạn là người không biết coi trọng chính lời nói của mình.
Cá nhân mình thì vẫn thích một người đàn ông nói ít và làm nhiều. Còn bạn thì bạn nói nhiều quá. Thế là quá đủ.
Topic này close tại đây.
Her! bạn nói vậy thì chính bạn mới là người cần người khác (LẠY LỤC VAN XIN) mình.
đối vì sao tôi không muốn người ta tự nguyện ư
vì h bạn bè trong forum ở nơi tôi ở lên làm cửa hàng và ra 1 cái giá nhất định thì tôi làm thôi
còn bạn bảo tôi không chuyên nghiệp vì đối với bạn tôi không có công việc gì cả
chỉ là giúp đỡ nhau thôi,bạn nghĩ tôi cũng muốn gặp lại bạn sao
tôi là người thích nói chuyện thích thể hiện đấy có sao không con người tôi là như vậy đấy
her her her
=))=))=))=))=))=))=))=))

hikaruyh88

Member
Her! bạn nói vậy thì chính bạn mới là người cần người khác (LẠY LỤC VAN XIN) mình.
đối vì sao tôi không muốn người ta tự nguyện ư
vì h bạn bè trong forum ở nơi tôi ở lên làm cửa hàng và ra 1 cái giá nhất định thì tôi làm thôi
còn bạn bảo tôi không chuyên nghiệp vì đối với bạn tôi không có công việc gì cả
chỉ là giúp đỡ nhau thôi,bạn nghĩ tôi cũng muốn gặp lại bạn sao
tôi là người thích nói chuyện thích thể hiện đấy có sao không con người tôi là như vậy đấy
her her her
=))=))=))=))=))=))=))=))
Ăn nói ngu dân vừa thôi. Người ta vì công vì việc có lòng cho tặng mèo, không biết cám ơn lấy 1 câu. Ông tưởng cả cái 4rum này mình ông bận chắc. Tôi chưa thấy cái thể loại nào trơ tráo như ông, công khai lấy mèo về nuôi với mục đích đem con đi bán. Trong cái subforum này, người ta chỉ đem tặng, cùng lắm là lấy vía chứ không kiểu thể loại như ông. Thậm chí, đem so sánh với ông, tôi thấy ông cũng chẳng khác gì bọn lái mèo mất nhân tính. Biến ngay!
@XuanHoa09: em xin lỗi vì đã làm loãng topic, em cũng out khỏi diễn đàn 1 tgian rồi chẳng định post đâu, nhưng cái thể loại này em không chịu được! Chúc cho bé nhà anh sớm tìm được chủ tốt!

Ăn nói ngu dân vừa thôi. Người ta vì công vì việc có lòng cho tặng mèo, không biết cám ơn lấy 1 câu. Ông tưởng cả cái 4rum này mình ông bận chắc. Tôi chưa thấy cái thể loại nào trơ tráo như ông, công khai lấy mèo về nuôi với mục đích đem con đi bán. Trong cái subforum này, người ta chỉ đem tặng, cùng lắm là lấy vía chứ không kiểu thể loại nhTrong cái subforum này, người ta chỉ đem tặng, cùng lắm là lấy vía chứ không ư ông. Thậm chí, đem so sánh với ông, tôi thấy ông cũng chẳng khác gì bọn lái mèo mất nhân tính. Biến ngay!
@XuanHoa09: em xin lỗi vì đã làm loãng topic, em cũng out khỏi diễn đàn 1 tgian rồi chẳng định post đâu, nhưng cái thể loại này em không chịu được! Chúc cho bé nhà anh sớm tìm được chủ tốt!
Vậy cho hỏi?
1:bạn bảo ai ngu?
vậy thông minh sao không làm giữa 2 bên hòa bình đi
vì cả 2 bên đều không ai đúng
2:công việc gì?+3:tặng mèo cho ai+4:sao phải cảm ơn
tôi đâu có công việc gì với người ta và người ta cũng đâu có công việc gì với tôi
tặng mèo là thế nào tôi chỉ giúp người ta vì ngta không thích nuôi bé mèo đấy nữa
tôi có xin mèo đâu mà phải cảm ơn
5:ai trơ tráo?+6:công khai lấy mèo rồi mang đi bán thì sao?
tôi làm gì mà phải trơ tráo,con người tôi thích thẳng thắn thì tôi mới vậy
tôi công khai lấy mèo rồi mang đi bán cũng chỉ là 1 thủ thuật làm ăn thôi mà
mà nói chung bạn muốn nghĩ sao thì nghĩ
trả lới mấy người như bạn mệt mỏi

XuanHoa09

Member
không biết phải nói sao với bạn này nữa. Bạn nhỏ nhen và hẹp hòi quá. Bạn cố cãi vã để giành phần thẳng cho bằng được. Đến cả người muốn tặng mèo cho bạn bạn cũng có thể lật lọng như thế thì thật không còn gì để nói nữa. Trước khi đưa số điện thoại cho anh mình, mình đã hỏi lại bạn lần cuối: "có chắc chắn em sẽ đón được không?". Bạn khẳng định chắc như đinh đóng cột: "chắc chắn chị ạ". Vậy mà bây giờ bạn lại đổi trắng thay đen bảo là: không có công việc gì với người ta. Thật tiếc khi anh mình hỏi: "sao em biết người ta đến lấy mèo về để nuôi? nhỡ thịt nó thì sao". Mình đã nói với anh ấy rằng: "phải là người yêu mèo mới đi được cả quãng đường dài thế để đón chứ". Thật đáng tiếc.
Túm lại tôi thấy bạn thật cố chấp và tính toán chi ly quá.
@các member: xin cảm ơn các anh chị em đã giành tình cảm cho em Miu nhà mình. Không nên phí thời gian cãi vã những điều không cần thiết như này nữa. Thật không đáng.

zZĩnz

Member
Vậy cho hỏi?
tôi đâu có công việc gì với người ta và người ta cũng đâu có công việc gì với tôi
tặng mèo là thế nào tôi chỉ giúp người ta vì ngta không thích nuôi bé mèo đấy nữa
nói sao thì nói tớ cũng là người ngoài cuộc chỉ biết ngồi đọc thôi nhưng mà tớ nghĩ ấy làm thế này cũng có lỗi 1 phần. Đành rằng bạn Xuanhoa đăng tin lên cho mèo nhưng bạn là người đứng lên xin để nuôi thì cũng nên có tí lòng chân thành 1 tí. Đằng này ngay lần hẹn đầu bạn đã ko đến đã thế cũng không thèm gọi điện hay nhắn tin báo cho XUanhoa 1 câu.
Bạn nêu lí do bạn bận: Bận thì chả nhẽ ko gọi đt đc sao. Xin đừng bảo không có thời gian( đây là lí do nhàm nhất tớ đã nghe). Nếu bạn lười nhắn tin có thể dùng máy gọi 1 cuộc chưa đầy 1 phút rằng " chị ơi em xin lôi nhưng hôm nay em......... gì gì đó. CHị có thể cho em hẹn lần sau không?" Như thế thì người ta không bao giờ đành lòng mà lên nói 4rum nói về bạn làm gì. Nhưng đằng này tín nhắn chả có điện thoại cũng không. THế mà bạn còn đòi hỏi sự tôn trọng sao????? ( nói thật như mình cũng mất lòng tin)
- tớ ko biết ấy tham gia 4rum lâu chưa ? nhưng nếu lâu rồi ( khoảng tầm 1 tháng) thì tớ nghĩ ấy sẽ biết bất cứ ai khi đăng tin lên box cho hoặc xin này đều thành tâm tìm một người chủ mới tốt cho các bé của mình. Mình tin không 1 ai trong số họ muốn con mình bị đưa về nuôi và sau đó bị mang đi bán. Như thế rất đau lòng vì lòng tin của họ bị tổn thương. Có thể bạn là con trai nên mặt nó hơi trơ 1 chút ( tớ xin lỗi nhưng tớ ko còn từ nào khác) tính cũng khá thẳng thắn nên nói luôn là sẽ mang mèo đi bán. NHưng nếu tớ là một người cho mèo TỚ SẼ VÔ CÙNG SỐC VÀ SẼ KHÔNG BAO GIỜ MANG MÈO ĐI CHO 1 NGƯỜI NHƯ BẠN.
- Bạn nói bạn Xuanhoa là người muốn người khác" lạy lục van xin" nhưng xin lỗi bạn từ đầu topic tới giờ tớ thấy bạn mới là người muốn như thế. Nếu bạn hoa là người làm thế thì ngay từ đầu bạn í sẽ không bao giờ là ng chủ động liên lạc trước với bạn. TIếp sau đó cũng đều là do anh của bạn Hoa hoặc bạn Hoa gọi điện cho bạn hỏi có đón em mèo về không?? Và tuyệt nhiên tớ chưa thấy bạn chủ động gọi bao giờ. NÊN tớ mới phải đặt cái dấu hỏi chấm to đùng trên cái chữ gọi là LÒNG TỐT của bạn. Bạn nói bạn muốn giúp đỡ nhưng ngay cả cái đơn giản nhất là tỏ lòng chân thành còn không có thì tớ ko biết nói gì với bạn nưa. CÓ THỂ HOẶC LÀ KHÔNG NHƯNG NẾU BẠN NGHĨ BẠN LÀ ÂN NHÂN CỦA NGƯỜI TA NÊN NGƯỜI TA PHẢI LÀM THẾ VỚI MÌNH thì tớ Không thể chịu nổi bạn nữa.
- bạn là con trai nhưng không hề biết cư xử cho đúng mực Bạn Hikaru vì quá bức xúc nên mới nói như thế Bạn không thèm giải thích mà đã xửng cồ lên rồi ( đừng nói là không có ). Cũng không nên trách bạn Hikaru ai yêu mèo cũng vậy thôi ( TRỪ NHỮNG NGƯỜI KHÔNG HIỂU )
- CÁI NÀY TUY CÓ THỂ MẤT LÒNG BẠN NHƯNG XIN LỖI BẠN QUÁ CHÂNG TRÁO VÀ CÓ 1 CÁI TÔI QUÁ LỚN BẠN NÊN NHỚ BẠN KHÔNG PHẢI LÀ CÁI RỐN CỦA VŨ TRỤ cái gì mà "tôi là người thích nói chuyện thích thể hiện đấy có sao không con người tôi là như vậy đấy
her her her"
đọc đã biết ng viết ra câu này thế nào rồi.
-tơ biết 1 ng bạn cũng chỉ trong 4rum này thôi bạn ấy đi xin mèo về nuôi và cũng thành công nhưng do trục trặc gia đình bạn ấy lại phải ngậm ngùi trả lại bé mèo cho ngta. Bạn có biết rằng bạn ấy đau lòng thế nào không??? Bạn ấy gọid diện cho tớ thở dài thườn thượt đến 20 lần lài ít. Nhưng trái với bạn ấy tơ nghĩ bạn chắc sẽ không làm đc như thế BẠN SẼ VÔ CÙNG SUNG SƯỚNG VÀ THỎA MÃN khi cầm trên tay những đồng tiền bán mèo từ những con mèo mình đã xin về. TỚ THẬT SỰ THẤY SỢ 1 NGƯỚI NHƯ BẠN,
TỚ ĐÃ KHÔNG ÍT LẦN LÀM MẤT LÒNG NHỮNG NGƯỜI TRÊN 4RUM NÀY NÊN THÊM MÌNH BẠN CŨNG KO SAO.

NHƯNG THẬT SỰ TỚ MUỐN ĐÚNG KẾT 1 CẤUTHẬT MAY MẮN KHI EM MÈO NHÀ XUANHOA KHÔNG BỊ RƠI VÀO TAY 1 NGƯỜI NHƯ BẠN:x:xVẠN TUẾ VẠN TUẾ

l.apple94

Member
Vậy cho hỏi?
bạn càng nói tôi càng thấy bạn cùn 1 cách quá thể.
bạn không xin bạn vào topic này làm cái quái gì? MUA về rồi TỐNG KHỨ đi à =)) mà bạn cũng thôi ngay cái giọng điệu của cái bọn lái buôn gian thương đi, thủ thuật làm ăn à? lòng tốt, sự giúp đỡ của mà bạn nói cũng là 1 thủ thuật làm ăn thôi sao.
bạn hỏi hay đấy :)) tôi xin trả lời luôn công khai lấy mèo mang đi bán thì là trơ tráo =))=))

coloa211

Member
chị ơi,nhà em o gần bx Nam Thăng Long

Hôm nào em cũng đi qua đấy mấy lần mà. chị bảo anh ý để lại cho em đi, em se chăm sóc mấy mẹ con mèo thật chu đáo.sdt của em: 01656526112. chị cứ hẹn lúc nào cũng đc,em sẽ có mặt.

XuanHoa09

Member
Hôm nào em cũng đi qua đấy mấy lần mà. chị bảo anh ý để lại cho em đi, em se chăm sóc mấy mẹ con mèo thật chu đáo.sdt của em: 01656526112. chị cứ hẹn lúc nào cũng đc,em sẽ có mặt.
Mình đã cho anh ý số điện thoại của bạn, nhưng mà lần này anh ý "cân nhắc", băn khoăn lắm, cũng không chắc anh ý có điện thoại hay không nữa. :D
Dù sao cũng rất cám ơn bạn. Có gì tối nay anh sẽ liên lạc với bạn.

coloa211

Member
Mèo đẻ 3con rùi chị ạ, nhưng em ko biết đâu là mèo đực, đâu là mèo cai đâu.

CHIP&PI

Member
Bạn này ở Hà Đông thì đi ra đường Khuất Duy Tiến,chạy thẳng 1 mạch qua ngã tư Cổ Nhuế chừng 1km là tới thôi mà chẳng phải lòng vòng đi đâu cho xa

XuanHoa09

Member
Mèo đẻ 3con rùi chị ạ, nhưng em ko biết đâu là mèo đực, đâu là mèo cai đâu.
oa oa, chúc mừng chúc mừng coloa nhé. Hôm qua thấy anh ý nhắn tin, 2 anh em mình rất cảm động và xin được cám ơn chân thành vì sự nhiệt tình của coloa nhé.
Anh ý xin được hẹn với coloa 1 tháng nữa anh ý đến nhà rước 1 em đực về nhé. Anh ý khẳng định biết xem đực, cái, đừng lo.

Nếu có gì khó khăn thì cứ nhắn tin cho mình.

linkmitu

Member
để mèo ra chỗ yên tĩnh, ít ng qua lại.. khi nào các bé lớn chút bạn chụp ảnh cho mọi ng cùng xem nhé